Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: HDD gắn ngoài ở đâu giá phải chăng mà cho chép nhạc paris by night miễn phí ?

Nói chung rất dị ứng với kiểu đề giá mập mờ kiểu này

vesinhlaptop

Re: HDD gắn ngoài ở đâu giá phải chăng mà cho chép nhạc paris by night miễn phí ?

Tiền nào của nấy thôi bác à. Đừng có ham rẻ

khongthenaoquen

Well-Known Member
Re: HDD gắn ngoài ở đâu giá phải chăng mà cho chép nhạc paris by night miễn phí ?

Các pro cho mình hỏi đã có ai mua hàng ở fbc computer ( fbcvn.com )laptopnew ( laptopnew.vn ) chưa ? Mua hàng ở đây có chuẩn , hàng chính hãng Brandnew ko bị thay đồ hay qua sử dụng và bảo hành có đàng hoàng ko ? Và 2 công ty nay trước giờ có dính phốt hay vô blacklist của trang nào chưa ? Thanks !

Chỉnh sửa lần cuối:

kevins547

Member
Ðề: Nhờ Tư vấng dùm ổ HDD gắn ngoài .. Giửa HITACHI TOURO Pro 2.5 VS CANVIO PLUS USB 3.0

con Toshiba canvio basic có thiết lập password được như con WD ko vậy ?

con hitachi touro mỗi tội ko có auto sleep thôi đúng ko mọi người?

holi

Member
Ðề: Western Digital giới thiệu ổ cứng gắn ngoài dung lượng lớn

Mình thấy hiện nay ổ My Book 2TB gần 2.5 triệu đồng. Nếu là mình, mình sẽ mua 2 ổ My Book 2Tb thay vì một ổ 4Tb (nếu ổ 4Tb giá 250 đô như bài viết). Ngoài lý do chênh lệch giá tiền (thực ra cũng không bao nhiêu), theo mình, quan trọng là nếu ổ cứng có chết thì cùng lắm là mất 2Tb dữ liệu, thay vì ra đi một lúc 4Tb luôn. Chia nhỏ rủi ro ra cũng là một cách giảm rủi ro :D
bác này nói chính xác...ủng hộ bác

holi

Member
Ðề: Re: Western Digital giới thiệu ổ cứng gắn ngoài dung lượng lớn

mới sắm con 2T tải HD ko cũng xùi bọt mém ùi. 8T thì chắc bằg cả hệ thống web HDvietnam nhà ta luôn quá
Bác nghĩ thế lào mà nói thế đấy nhỉ...HDvietnam sao chỉ có ngần ấy...phải vài chục lần hoặc vài trăm lần như vậy ấy chứ

salenguyenduong

Re: Ðề: Nhờ Tư vấng dùm ổ HDD gắn ngoài .. Giửa HITACHI TOURO Pro 2.5 VS CANVIO PLUS USB 3.0

con Toshiba canvio basic có thiết lập password được như con WD ko vậy ?

con hitachi touro mỗi tội ko có auto sleep thôi đúng ko mọi người?
Tôshiba có 1 số phần mềm của hãng tích hợp kèm theo như bảo mật, đồng bộ hóa dữ liệu...
Hitachi touro khá good, đây là bài review của 1 a bên voz
http://vozforums.com/showthread.php?t=2882527

beovila

Active Member
Ðề: Nhờ Tư vấng dùm ổ HDD gắn ngoài .. Giửa HITACHI TOURO Pro 2.5 VS CANVIO PLUS USB 3.0

Western Element 1TB có cần mua riêng dây usb 3.0 ko pác. cho mình hỏi con này xài thế nào pác HDD BOX USB EXTERNAL 1TB SG Expansion Portable 3.5" mình cũng định mua để lưu trữ phim thôi giá nó bên HL là 1tr84

salenguyenduong

Re: Ðề: Nhờ Tư vấng dùm ổ HDD gắn ngoài .. Giửa HITACHI TOURO Pro 2.5 VS CANVIO PLUS USB 3.0

Western Element 1TB có cần mua riêng dây usb 3.0 ko pác. cho mình hỏi con này xài thế nào pác HDD BOX USB EXTERNAL 1TB SG Expansion Portable 3.5" mình cũng định mua để lưu trữ phim thôi giá nó bên HL là 1tr84
Khi mua HDD BOX 3.0 ở đâu đều có sẵn dây USB 3.0 hết bạn àh, ko càn mua thêm, trừ khi cần dây dài hơn .
HDD BOX USB EXTERNAL 1TB SG Expansion Portable 3.5" khi xài bạn gắn thêm nguồn phụ hay adaptor mới xài dc, dòng này rẻ tuy nhiên hơi bất tiện, khi xài bắt buộc phải gắn nguồn.

beovila

Active Member

nguồn phụ găm trực típ vào ổ điện hả... mình mua để sưu tập phim mHD thôi , nhờ pác tư vấn mình con nào giá rẽ giùm

BabeMiNa

nguồn phụ găm trực típ vào ổ điện hả... mình mua để sưu tập phim mHD thôi , nhờ pác tư vấn mình con nào giá rẽ giùm

Giá 2.5" và 3.5" giờ cũng không chênh nhau bi nhiu , bạn mua luôn 2.5" cho nó gọn . Mình thấy bên Nguyễn Dương có con Seagate expansion 1tb giá có 1tr950k cũng rẻ đó bạn

quanghaith2

Well-Known Member

Giá quá chát, giá này làm 2 em 2TB lợi hơn nhiều. Nếu giảm 30% thì may ra mới bán được.
Thường thì đợt hàng đầu hãng đưa ra để PR cho hãng và cạnh tranh về công nghệ là chính nên giá sẽ đắt, cỡ 1 năm sau giá sẽ hạ thôi, các bác ráng chờ đi.

Monday

Member

Mình có ổ WD 2Tb gắn ngoài ( cài pass ) khi gắn vào laptop không boot win được treo logo
remove pass ổ cứng thì boot win ok
vậy nó bị lỗi gì

carotsg

đơi giảm giá chút nữa đầu tư lâu dài em này luôn

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Western Digital giới thiệu ổ cứng gắn ngoài dung lượng lớn

Mình có ổ WD 2Tb gắn ngoài ( cài pass ) khi gắn vào laptop không boot win được treo logo
remove pass ổ cứng thì boot win ok
vậy nó bị lỗi gì

Lỗi này bác đã nói ra rồi còn gì :|

quanghaith2

Well-Known Member

Khởi động xong rồi cắm vào cũng chưa muộn, phải có khúc dạo đầu chứ lị :D

Monday

Member

Khởi động xong rồi cắm vào cũng chưa muộn, phải có khúc dạo đầu chứ lị :D

cách này mình vẫn dùng, nhưng hơi phiền 1 chút
nếu quên là phải tắt máy kiểu giữ nút nguồn lâu.

rồi rút hdd ex ra rồi khởi động lại.

quankodan1992

Re: Western Digital giới thiệu ổ cứng gắn ngoài dung lượng lớn

ổ 500gb WD blue nguyên seal chưa bóc túi hàng trả bảo hành giá 1100k .
lh 01634812051
cầu diễn hà nội

Bên trên