Top 5 phim Hàn phải xem( theo cá nhân người viết)

0203

Ðề: Top 5 phim Hàn phải xem

Các phim bác chủ đánh giá, e đã từng nhiều lần lướt qua poster rùi nhưng chả down về xem. Hnay đọc cảm nhận và thấy cần xem mới đc. Thanks bác chủ, thanks bác mod nào đó đã đưa bài viết ra trang chủ!

Ðề: Top 5 phim Hàn phải xem( theo cá nhân người viết)

M thích phim này, hiện h vẫn còn giữ trên lap : The.Man.from.Nowhere.2010

gaalians

I saw the Devil, tua đến cảnh doggy trong bếp, dựng cả lên, tê rần rần.
xem bản Uncut ấy.

Oldboy, the chaser là 2 bộ phim cùng thể loại hành động rùng rợn với "I saw the devil" mà cần xem trước tiên.
Thể loại thảm họa của Hàn cũng có một số phim rất đáng xem như The Flu, Yeongasi.

Oldboy, The Classic nữa bác, Windstruck khá hay. Em chỉ coi phim lẻ Hàn, còn phim bộ thì bó tay chịu trói

hellonearth8X

với mình thì có 2 phim là : Oldboy và The Man From Nowhere là xứng đáng cho mình là phải xem .
Còn phim hài thì bộ Sex is Zero 1-2 hay Sắc đẹp ngàn cân ( 200 Pounds Beauty ) thì sao :) ???

Trước hết, bài viết cực hay, cực "chuẩn" và rất ư là "thuốc" dành cho những "newbie/novice/chưa có kinh nghiệm" về phim Hàn. Do đó bác nào, bạn nào, em nào, cháu nào là fan phim Hàn làm ơn đừng "thể hiện thái quá" ở đây giùm :D

Thật sự phải cảm ơn bác scotty vì nói rất chuẩn. Các bạn dễ nhận thấy bài viết của mình nhắm vào newbie là chính, và hơn nữa cho những ai không có thiện cảm với điện ảnh Hàn, vậy nên mới có đoạn khởi đầu hơi dài với câu hỏi "Bạn có NÊN ghét phim Hàn hay không". Hơn nữa, khi xem 1 bảng xếp hạng điện ảnh của 1 nước kiểu dạng top 5 top 10 (và lại còn là ý kiến chủ quan nữa) ta dễ dàng thấy tại sao bộ phim yêu thích của mình sao không có trong này và có chút chạnh lòng, điều này là điều dễ hiểu. Tuy nhiên rất bất ngờ và cảm ơn mọi người vì mọi người ủng hộ bài của mình và nhiều người yêu thích phim Hàn hơn mình nghĩ :)

Các bác quả là chuyên gia, newbie em lại phải lọ mọ để kéo phim về ngâm cứu thôi :) Giá như khi công phu viết bài và comment, tiện thể các bác đính luôn mấy cái link để ae download thì hay biết mấy.
Thanks các bác đã giúp ae lựa chọn phim để xem!
Thanks bạn. Up link thì bài viết hơi dài và rối. Bạn có thể thích chất lượng dvdrip, brrip, mhd, full hd, cái đó là tùy từng người đúng không? Mình thấy việc tìm link phim là cái nghề "đơn giản" mà "cẩn thiết" với ae ghiền phim rồi, mà không mất công lắm nên bạn có thể google. Mà nếu bạn thật sự thích và muốn xem bộ phim đó, hãy chứng mình bằng việc lục lọi link phim đầu tiên ;)

với mình thì có 2 phim là : Oldboy và The Man From Nowhere là xứng đáng cho mình là phải xem .
Còn phim hài thì bộ Sex is Zero 1-2 hay Sắc đẹp ngàn cân ( 200 Pounds Beauty ) thì sao :) ???
Đọc cmt của bạn mình giật mình :)) Công nhận là thiếu sex is zero là 1 thiếu sót...hơi bị lớn đấy :))) ý kiến của bạn tôi đồng ý 2 tay 2 chân và ghi nhận. Còn các anh em chắc 'qwerty' bộ này hết rồi :p

scotty

Well-Known Member

M thích phim này, hiện h vẫn còn giữ trên lap : The.Man.from.Nowhere.2010

Dưới là một mini-review, thực ra là cảm nhận chút đỉnh, về The Man From Nowhere mà scotty đã post cách đây 2 năm (năm 2011) bên diễn đàn vozForums với nickname là chiphu:

vozForums - View Single Post - [MOVIE] Thread phim dành cho vOzers giải trí!

The Man From Nowhere là bộ phim Hàn Quốc đã lấy lại cảm hứng xem phim Hàn của mình từ lần cuối cách đây... đâu 11 năm với phim My Sassy Girl hồi mà FPT còn "chiếu lậu" cho khách hàng của mình qua cái server ione.net.

Kịch bản hấp dẫn, hợp lý. Phim có chất tình cảm xen lẫn hành động, và tất cả đều "ngọt". Về tình cảm thì cảnh xúc động nhất là lúc cô bé tội nghiệp kể về bản thân bị đối xử thế nào khi ở trường (cô giáo, bè bạn) với chú Chae, và sau đó là lúc tên sát thủ nói tiếng Anh kia ở trên xe với thằng đồ tể cùng cô bé... Tuy ít ỏi nhưng khiến nhớ lâu.

Về hành động, đây là một bộ phim xử dụng lối đánh cực kỳ thực dụng, cực kỳ gọn, không tiểu xảo. Cái hay ở đây là toàn bộ đòn đánh toàn tấn công vào chỗ hiểm, chỗ mau lấy mạng và mất máu nhanh. Đặc biệt là 2 cao thủ trong phim, Chae và tên sát thủ kia, cả 2 đều xài 2 lưỡi trủy thủ cực ngắn (ngắn hơn cả trym đàn ông Việt Nam) để làm vũ khí. Ta có thấy, mỗi đòn tấn công đều toàn nhắm vào nơi có động mạch chủ, rạch cắt 1 phát ăn ngay.

Diễn xuất thì hay, hay một cách bình thường thôi. Nhưng mà tự dưng mình thích nhất chỗ diễn này, lúc Chae cầm khẩu súng lên kiểm tra âm thanh lên nòng, mắt hơi liếc qua liếc lại rồi nhìn xuống... Chỗ diễn đó thấy hay hay ^^

Theo mình, đây là phim hay, không nên bỏ qua!

Thật sự phải cảm ơn bác scotty vì nói rất chuẩn. Các bạn dễ nhận thấy bài viết của mình nhắm vào newbie là chính, và hơn nữa cho những ai không có thiện cảm với điện ảnh Hàn, vậy nên mới có đoạn khởi đầu hơi dài với câu hỏi "Bạn có NÊN ghét phim Hàn hay không". Hơn nữa, khi xem 1 bảng xếp hạng điện ảnh của 1 nước kiểu dạng top 5 top 10 (và lại còn là ý kiến chủ quan nữa) ta dễ dàng thấy tại sao bộ phim yêu thích của mình sao không có trong này và có chút chạnh lòng, điều này là điều dễ hiểu. Tuy nhiên rất bất ngờ và cảm ơn mọi người vì mọi người ủng hộ bài của mình và nhiều người yêu thích phim Hàn hơn mình nghĩ :)
Cảm ơn bác đã "đá" lại rất đẹp (đẹp lòng) :)) Với văn phong như trên, scotty đề nghị bác chuyên trị review phim Hàn trên HDvietnam đi bác. Please!

hqchung

Member

@@ chưa xem phim nào :d

hoangtu10

The thieves, em pic cuoi nong wa=))

hunterval

Active Member

list coi đc mỗi I saw devil, cảm nhận là ko hay lắm :p

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

sao ko có Iris 1 và 2 nhỉ ??

bazoka84

Member

Mới chỉ xem "Brotherhood of War", vậy là còn những 4 phim hay chưa xem nè!! "The Man From Nowhere" cũng là 1 phim đáng xem, cũng nên nhắc đến phim mới đóng của Bi rain nữa nhỉ? Biệt Đội Tiêm Kích (R2b Return To Base - Soar Into The Sun). Phim hành động bom tấn của Hàn xem rất đã, lại dễ bị lấy nc mắt, ít bom xịt nữa. Cám ơn chủ thớt về chủ đề hay!!

Bên trên