Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hôm rồi đang update fw, mình bỏ ra ngoài hút thuốc, hút xong vào trong thấy bà xã cầm remote tắt tv, hoảng hồn, trong lòng thầm nghĩ thôi chết bà, chắc phải bảo hành rồi, Tay run run bật lên lòng thì hồi hộp nghĩ chắc die rồi. Thật bất ngờ khi tv sáng lên và vẫn xem như thường, vào chức năng update thì thấy nó chạy tiếp, 1 lát sau thì thành công. Thông báo để các bác biết khỏi lo về vấn đề mất điện

bác yên tâm đi, tgian update rất nhanh chỉ khoảng 15s thôi, tgian download mới lâu.

sony_x8

Hôm qua mới thử tính năng AllShare PC để trình chiếu Film, Hình , Nhạc từ máy tính qua TV LG. Kết quả hoạt động rất tốt , không biết có bác nào đã dùng ap này chưa nhỉ ?

Hôm qua mới thử tính năng AllShare PC để trình chiếu Film, Hình , Nhạc từ máy tính qua TV LG. Kết quả hoạt động rất tốt , không biết có bác nào đã dùng ap này chưa nhỉ ?

nói chung những chức năng cơ bản này thì ko vđề. hoạt động rất tốt, vì về tư duy kỹ thuật một cái máy tính có mạng thì người thiết kế phải nghĩ ngay đến việc chia sẻ

767kaka

Member

Các bác cho em hỏi vấn đề về screen share với.
Là như này: em xem phim trên cái app soha ở TV thì toàn phim cũ. Xem app HDViet trên Ipad có nhiều phim thì màn hình bé. Có cách nào share hình ảnh mình đang xem trên ipad ra con lm6200 được ngoài cách dùng kết nối qua dây lighning - hdmi.
Kiểu như truyền không dây í ah .

Bác mua con Ebop có cả kho phim luôn, Bác cài HD Việt được luôn. Ko cần share từ Ipad, chỉ cần chỉnh remote là xem

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

app này ở đâu vậy bác? chỉ em với, em tìm không thấy. Em thường hay dùng Plex hoặc XBMC thấy cũng tốt lắm

rotihs

Member

Vừa có bản update firmware .20 mới. Không biết có gì khác không nhỉ, vừa dùng thử 1 lượt thấy không khác mấy.
^ Các bác dùng thử Serviio xem, free mà dùng rất ngon, quản lý phim, nhạc, ảnh đều rất tốt. Ngoài ra trên có thể config trên PC bật sopcast xem ngoại hạng Anh/C1 và trên TV cũng xem được luôn. Xem mấy kênh HD thì nét căng, chả bao giờ cần K+ luôn :D

longuno1990

bạn có thể chỉ dẫn cụ thể để xem được sopcast trên tv được không. Mình làm hoài không được

vltk1989

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hôm rồi đang update fw, mình bỏ ra ngoài hút thuốc, hút xong vào trong thấy bà xã cầm remote tắt tv, hoảng hồn, trong lòng thầm nghĩ thôi chết bà, chắc phải bảo hành rồi, Tay run run bật lên lòng thì hồi hộp nghĩ chắc die rồi. Thật bất ngờ khi tv sáng lên và vẫn xem như thường, vào chức năng update thì thấy nó chạy tiếp, 1 lát sau thì thành công. Thông báo để các bác biết khỏi lo về vấn đề mất điện

nếu nó đang download mà tắt tivi thì e nghĩ là thoải mái - quá trình quan trọng là khi download xong nó sẽ tiền hành update fw - quá trình này mới quan trọng mặc dù nó chỉ diễn ra rất nhanh :D

TTN

Member

Vừa có bản update firmware .20 mới. Không biết có gì khác không nhỉ, vừa dùng thử 1 lượt thấy không khác mấy.
^ Các bác dùng thử Serviio xem, free mà dùng rất ngon, quản lý phim, nhạc, ảnh đều rất tốt. Ngoài ra trên có thể config trên PC bật sopcast xem ngoại hạng Anh/C1 và trên TV cũng xem được luôn. Xem mấy kênh HD thì nét căng, chả bao giờ cần K+ luôn :D

Bác hướng dẫn em phát, em không thể add nổi link sopcast vào Serviio. Check nó ra dấu x không à!

longuno1990

Em mắc ở chỗ chuột phải lên khung video của Sopcast để chọn Properties để lấy URL. Bấm gần chết nó không ra menu ngữ cảnh :(

Bên cạnh biểu tượng full màn hình trên khung video của Sopcart chỗ có biểu tượng 2 ô vuông ấy, bác bấm vào đấy và để mặc định chuyển sang Media play classic. Đợi 1 lát nó load xong, bác ấn chuột phải chọn Properties là nhìn thấy Location ngay .

sony_x8

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

app này ở đâu vậy bác? chỉ em với, em tìm không thấy. Em thường hay dùng Plex hoặc XBMC thấy cũng tốt lắm
Link down : AllShare Free Download
or http://download1.rada.vn/data/soft/2013/09/11/AllShare_2.1.0.12031_10.exe
chương trình chạy nhanh nhưng có hỗ trợ cả ngôn ngữ tiếng việt nhưng lại không support sub rời khi phát qua TV. :(

laobo

Bác chủ ơi! cái độ nét sao thang set chỉ là 50 bác nhỉ? e xem cáp TH một số kênh thì chữ bị dạng 3D

sony_x8

Cám ơn bác, không hỗ trợ sub rời thì thua rồi

Cái ac là khi view bằng tool trên máy tính thì có sub nhưng phát qua TV thì lại mất sub. Mà nếu dùng .mkv thì dùng tool mkvmerge add sub vào luôn trong file là xong.

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Link down : AllShare Free Download
or http://download1.rada.vn/data/soft/2013/09/11/AllShare_2.1.0.12031_10.exe
chương trình chạy nhanh nhưng có hỗ trợ cả ngôn ngữ tiếng việt nhưng lại không support sub rời khi phát qua TV. :(

ko rõ cái này thế nào chứ mình dùng nero (Nero - MediaHome 4) và plex (Plex - A Complete Media Solution) sub vẫn ngon lành bth, các bác chú ý khi share thì chọn cả folder thì sẽ bao gồm tất cả các file, khi đó tv đọc bth

kalzzi

giúp e với các bác ơi. chả là hôm qua đi làm về chả hiểu bố mẹ ở nhà làm gì con LM6200 không mà không bật được tivi nữa. Khi e thực hiện thao tác bật trên remove thì cái đèn đỏ ở tivi chỉ nháy mấy cái rồi lại tắt, hình thì không hiện tí nào luôn :((((

Di Oi Gi

trước toàn dùng AllShare cho Samsung, SmartShare cho LG

khi nào rảnh test AllShare cho LG xem sao

fourseason46

Các bác cho em hỏi là khoảng cách từ 2.5 đến 3 m thì nên mua loại 42 hay 47 inch, em thấy loại 47 inch chỉ hơn 42 inch 4 triệu thôi ( 18 triệu sv 14 triệu)

Bên trên