Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

fourseason46

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác cho em hỏi là khoảng cách từ 2.5 đến 3 m thì nên mua loại 42 hay 47 inch, em thấy loại 47 inch chỉ hơn 42 inch 4 triệu thôi ( 18 triệu sv 14 triệu)

malucky

các bác ơi, em 42LM6200 của em hết hạn bản hành 2 tháng, sáng nay bật lên thì chỉ thấy sáng mờ mờ chứ ko lên hình lên tiếng gì cả. Các bác có kinh nghiệm vụ này không giúp em với. Thanks các bác. Em tính gọi bên trung tâm bảo hành.

Chỉnh sửa lần cuối:

malucky

các bác ơi, em 42LM6200 của em hết hạn bản hành 2 tháng, sáng nay bật lên thì chỉ thấy sáng mờ mờ chứ ko lên hình lên tiếng gì cả. Các bác có kinh nghiệm vụ này không giúp em với. Thanks các bác. Em tính gọi bên trung tâm bảo hành.

Tình hình là em đã gọi bảo hành và kết quả là xịt panel. quá đen cho đội em các bác ợ.

malucky

Tình hình là em đã gọi bảo hành và kết quả là xịt panel. quá đen cho đội em các bác ợ.

sony_x8

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

trước toàn dùng AllShare cho Samsung, SmartShare cho LG

khi nào rảnh test AllShare cho LG xem sao

AllShare dùng tốt cho LG luôn bác àh. Trước mình cũng dùng SmartShare cho LG nhưng nó nặng máy tính quá.
Điểm khác giữa AllShare là phải chọn file để phát lên TV còn SmartShare thì giống như cắm HDDbox vào TV , tất cả có trong đó muốn coi gì thì coi.

sony_x8

Sáng nay mở TV , thấy nó báo update 4.30.20 lên 4.30.21 mà không biết có gì mới, chưa kịp test . BÁc nào up xong test thử coi có gì hay hơn không?

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Từ giờ chắc em chả dám đụng đến hàng của LG nữa, nhất là tivi. Bảo hành 1 năm là quá ít với lại chất lượng không ổn định.

manhhuy8x

Active Member

Từ giờ chắc em chả dám đụng đến hàng của LG nữa, nhất là tivi. Bảo hành 1 năm là quá ít với lại chất lượng không ổn định.

Hàng điện tử nên không thể cái nào cũng như cái nào được bác ạ. Theo em là tiền nào của nấy bác ạ. Yếu tố hên xui trong đồ điện tử cũng đóng góp 1 phần không nhỏ :D

Hai Scm

Active Member
Sao bây giờ em vào phần smart của LM6200 nó không nhận ra đường truyền Internet, lúc nào cũng báo là lỗi kết nối internet. Các bác có biết làm cách nào để sửa lôi này ko ?

banociki

Member

Sao bây giờ em vào phần smart của LM6200 nó không nhận ra đường truyền Internet, lúc nào cũng báo là lỗi kết nối internet. Các bác có biết làm cách nào để sửa lôi này ko ?
Dự là bác mới update fw mới ? TV e từ bữa update fw mới cứ vào smart là báo lỗi kết nối, 1 là tắt bật lại TV, 2 là vào phần mạng thiết lập connect lại, :(

AnhPC

LM6200 có 1 vấn đề rất không smart tí nào.
Sáng hôm qua ngủ dậy em bật tivi lên xem, đang xem thì mất điện. thế là em cứ để kệ rồi đi làm. Lúc đi làm về thấy tivi bật từ lúc nào, hóa ra em nó tự bật lên khi có điện. Em kiểm tra lại bằng cách: đang bật tivi-> rút phích cắm-> cắm lại phích cắm-> tivi tự bật. Nhưng nếu rút phích cắm lúc tivi đang tắt thì cắm lại ko tự bật các bác nhé.
Các bác chú ý nếu đang xem mà mất điện thì rút phích cắm ra rồi hãy đi đâu. Đôi điều chia sẻ với các bác
Vấn đề này nhà mình cũng gặp phải khi vừa mua về, cứ tưởng kiểu nó như thế hết, hôm nay nhân dịp sắp hết bảo hành, alo hãng hỏi xem có phải lỗi ko? Hãng cho người qua thay main luôn, hết loi tự bật khi mất điện. Hóa ra LG bán sản phẩm lỗi cho khách hàng. Nhưng dù sao cũng vote cho dịch vụ bảo hành của LG, rất nhanh, và chuyên nghiệp!

tuannhi

Member

em này ko xem được định dạng dvd phải ko các bác

kdth

Member

Vấn đề này nhà mình cũng gặp phải khi vừa mua về, cứ tưởng kiểu nó như thế hết, hôm nay nhân dịp sắp hết bảo hành, alo hãng hỏi xem có phải lỗi ko? Hãng cho người qua thay main luôn, hết loi tự bật khi mất điện. Hóa ra LG bán sản phẩm lỗi cho khách hàng. Nhưng dù sao cũng vote cho dịch vụ bảo hành của LG, rất nhanh, và chuyên nghiệp!
Có thật TV bị lỗi ko bác vì e thử test con LA6200 cũng thế, mất điện khi TV đang bật thì khi có điện lại TV vẫn bật ?! E tưởng thế bình thường vì e test với mấy con LCD đời cũ mà hiệu khác như Sony, Toshiba vẫn vậy ?!

tvhung83

Member

hic, hóa ra là bị lỗi main à?? TV nhà mình cũng bị thế, nhưng mình ko thèm để ý lắm, chỉ hơi khó chịu 1 tí, bạn cho mình xin số tổng đài nhé.

tiinoox

giá em này hơi cao so với tài chính của mình., mình chưa cần 3d hay smart. mình phân vân mẫu toshiba 39p2300. ai giúp mình với

uylong

Member

các bác cho hoi là em dùng LG 55lm860v thu được mấy film của trẻ con vào hdd nhưng h không biết làm cách nào để cho vào laptop. mỗi lần kết nối đều bắt format. có phần mền nào làm được không các bác. tinh lưu lại để cho cậu nhà xem mà không biết. thanks

Bên trên