Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

mình đang muốn nâng cấp lên LG 55LM6200 nên bán lại tivi LG 42LM6200 mới 99% giá 14 triệu, nhà mình ở quận tân phú bác nào có nhu cầu nghé xem nhé.
số điện thoại của mình : 0989012358. cám ơn các bác.

giá mới 100% cũng chỉ 14tr700k thôi bro ạ :-?

Hai Scm

Active Member
Hic Soha phim dạo này toàn up mấy cái show của VN thôi... còn phim mới thì lẹo tẹo quá.... ko khéo thành Soha tv chứ ko còn là Soha phim nữa...

Hic Soha phim dạo này toàn up mấy cái show của VN thôi... còn phim mới thì lẹo tẹo quá.... ko khéo thành Soha tv chứ ko còn là Soha phim nữa...

Bác cho em hỏi cái Soha đấy nó cho mình xem phim free đến bao giờ? vì em đăng ký tài khoản chưa nộp xiền nhưng vẫn xem đc. Với lại em search nhiều fim hot ko có nên đang suy nghĩ có nên mua ko

Hai Scm

Active Member
Bác cho em hỏi cái Soha đấy nó cho mình xem phim free đến bao giờ? vì em đăng ký tài khoản chưa nộp xiền nhưng vẫn xem đc. Với lại em search nhiều fim hot ko có nên đang suy nghĩ có nên mua ko

Bác được free bao nhiêu ngày rồi ? Em vào hồi tháng 12 nó free đâu 3 hay 7 ngày gì đó kể từ ngày kích hoạt thiết bị, sau đó thì chỉ free một số phim thôi...

Bác được free bao nhiêu ngày rồi ? Em vào hồi tháng 12 nó free đâu 3 hay 7 ngày gì đó kể từ ngày kích hoạt thiết bị, sau đó thì chỉ free một số phim thôi...

Đến hôm nay là 4 ngày rồi bác ạ, nhưng vụ bản quyền hình như khiến Soha mất hết fim hay rồi :D

phuongkts

Member

Tin mới LG LM6200 với USB dongle wifi hãng lg đã xác nhận là lỗi từ nhà sản xuất nhé
hiện tượng không save password không lưu network setting
. bác nào mua USB dongle nên suy nghĩ

Các bạn ơi, thời gian này hình như con USB dongle wifi hãng lg có lỗi hay sao đó, trước đây oke , trong vòng đầu tháng không lưu network setting sảy ra liên tục.
Các bạn mua nên lưu ý nhé

usename

Member

phimsoha đang bị vi phạm bản quyền nên tạm thời dỡ phim xuống thương lượng để mua BQ. sau phi vụ này (ko biết bao giờ xong) thì ms full phim cho các bác nhé.

ongancha

Member

TV LG dòng 3D này có chế độ PIP không ?
Mình chơi nhạc LossLess nên muốn hiện 1 cửa sổ nhỏ để chọn bài qua đầu HDP dùng cable HDMI cho tiện , còn TV vẫn xem chương trình truyền hình.
Trước đây dùng SS 5000 thì OK.
Nay dùng sang LG này mò mãi mà không đươọc.
Có bác nào làm được thì chỉ giúp.

chaulong201

chuẩn đấy, tôi đang dùng lm7600 cũng thế - con này tích hợp luôn wifi tốt nhất cắm rj45 là ok đỡ bực mình cứ phải conect

kimtam

có bác nào giúp em với gấu của em là 47lm6200 em rất hài lòng về em nó mò hoài mà ko ra em muốn lấy âm thanh từ gấu của em ra amply 2 kênh thì làm cách nào em còn ngu ngơ quá mong cách bác chỉ giáo

meocon

Well-Known Member

Mẫu này coi phim USB chỉnh sub thế nào mọi người

Hai Scm

Active Member
có bác nào giúp em với gấu của em là 47lm6200 em rất hài lòng về em nó mò hoài mà ko ra em muốn lấy âm thanh từ gấu của em ra amply 2 kênh thì làm cách nào em còn ngu ngơ quá mong cách bác chỉ giáo

LM6200 chỉ xuất âm thanh 1 cổng là cổng Optical đó bác ==> amply 2 kênh của bác cần có cổng Optical in... nếu không bác phải mua thiết bị chuyển đổi tín hiệu Optical về AV 2 kênh trắng đỏ rồi cắm vào amply ạ

LM6200 chỉ xuất âm thanh 1 cổng là cổng Optical đó bác ==> amply 2 kênh của bác cần có cổng Optical in... nếu không bác phải mua thiết bị chuyển đổi tín hiệu Optical về AV 2 kênh trắng đỏ rồi cắm vào amply ạ

Bác Hai SCM có kinh nghiệm tư vấn giúp em một bộ loa đôi để nghe nhạc xem phim được ko? rẻ thui tầm dưới 10tr. Em nói chung nghe nhạc nhiều hơn và xem tv cũng không có yêu cầu quá cao nên chắc ko cần dàn 5.1 :)

dienmaytoanlinh

Active Member
Bác Hai SCM có kinh nghiệm tư vấn giúp em một bộ loa đôi để nghe nhạc xem phim được ko? rẻ thui tầm dưới 10tr. Em nói chung nghe nhạc nhiều hơn và xem tv cũng không có yêu cầu quá cao nên chắc ko cần dàn 5.1 :)

mua dàn máy sony E490 đi bác, nó cũng 5.1 hay 6.1 gì đó, chiếu dc phim HD và 3D thông qua đầu đĩa đi kèm đọc đĩa bluray, hoặc dàn LG DH6520 nghe nhạc và có cổng optical luôn, bên mình chuẩn bị về 12 dàn giá 4.200.000 nè bác ^^

Hai Scm

Active Member

Em cũng mới chơi vụ này thôi bác....
bác tham khảo cặp Front của mấy bộ sau nè ạ:

1. B&W 684 (bác hoangminhhien)
2. Jamo S426HCS (bác andyquan)
3. Jamo506 và Sub Jamo210 (bác Tống Công minh)
4. Jamo S606HCS (bác Gemini unic)
5. Jamo S608HCS + sub S260 (bác binhhc để phòng 35m2)
6. Quadral Quintas 6000 (haiscm)
7. Klipsch RF62 ii (tư vấn của KTV Anh Duy)
8. TSI 300, TSI 100, CS20, Pro 4400 ( bác rockloccoc)
9. Yamaha main sur cen 7900 (bác xuansan83)

và tham khảo thêm http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/528291-xin-cac-bac-tu-van-loa.html

Chúc bác tìm được đôi loa như ý...

Hai Scm

Active Member
Tối hôm qua mở Soha phim vẫn chỉ thấy cập nhật tivi show, ko có phim mới, haizzzzzzz...:)|

Bên trên