Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

ktttnotc

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mình đang có y định mua 42LM6200 các Bác tư vấn giúp có nên lấy em đó không ?
Nếu lấy thì ở HN ở đâu thì giá rỗ được hả các Bác ?
Thanhks !

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mình đang có y định mua 42LM6200 các Bác tư vấn giúp có nên lấy em đó không ?
Nếu lấy thì ở HN ở đâu thì giá rỗ được hả các Bác ?
Thanhks !

Nếu bác cố được lên 17tr thì lấy 47LM6200 xem màn lớn hơn thích hơn ạ.

ktttnotc

Với giá tiền khoang 15tr thì vùa muốn xem 3D+Internet thì có con nào ngoài LM6200 không nhỉ ? mấy hôm rồi không có TV xem chán quá, Mai là phải quyết định lấy con nào rồi các Bác tư vấn giúp.

Hai Scm

Active Member

Với giá tiền khoang 15tr thì vùa muốn xem 3D+Internet thì có con nào ngoài LM6200 không nhỉ ? mấy hôm rồi không có TV xem chán quá, Mai là phải quyết định lấy con nào rồi các Bác tư vấn giúp.

smart 3D giá thấp nhất của SS là 40ES6220 còn Sony là 40HX750 ạ.

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Nhà mình nhỏ chỉ lấy 42 thôi bạn a. mà LM6200 chất lượng ntn hả bạn

Em vừa lấy 42LM6200 được mấy ngày, đang muốn đổi lên 47, nếu bác thích thì em để lại cho bác luôn, đến cái chân đế em còn chưa bóc nilon ra lun !. để lỗ cho bác 4 lít nhé, hihi.

---------- Post added 19-03-2013 at 05:01:11 PM ----------

Em cũng mới chơi vụ này thôi bác....
bác tham khảo cặp Front của mấy bộ sau nè ạ:

1. B&W 684 (bác hoangminhhien)
2. Jamo S426HCS (bác andyquan)
3. Jamo506 và Sub Jamo210 (bác Tống Công minh)
4. Jamo S606HCS (bác Gemini unic)
5. Jamo S608HCS + sub S260 (bác binhhc để phòng 35m2)
6. Quadral Quintas 6000 (haiscm)
7. Klipsch RF62 ii (tư vấn của KTV Anh Duy)
8. TSI 300, TSI 100, CS20, Pro 4400 ( bác rockloccoc)
9. Yamaha main sur cen 7900 (bác xuansan83)

và tham khảo thêm http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/528291-xin-cac-bac-tu-van-loa.html

Chúc bác tìm được đôi loa như ý...

Để em tham khảo bác nhé, mà dùng thế này fải mua thêm bộ Reciver thfi giá có đắt ko bác nhỉ?

ktttnotc

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Em vừa lấy 42LM6200 được mấy ngày, đang muốn đổi lên 47, nếu bác thích thì em để lại cho bác luôn, đến cái chân đế em còn chưa bóc nilon ra lun !. để lỗ cho bác 4 lít nhé, hihi.

Thui mình cứ phải muốn bóc tem thế mới sướng bạn a, để tối lên Media Mart lấy cái 42LM6200 vậy.

Các bác kiểm tra tivi các bác có giống mình ko? màn hình với viền tivi ko dính vào nhau, ấn nhẹ nhẹ vào cạnh nó lún vào, sao ko dính chặt nó vào viền nhỉ? thế này mà bê tivi cầm vào màn hình thì nó thụt hết vào trong mất

Chào các bác e mua LG LM6200 cũng lâu rồi , hay lượn lờ trên này để cop phim , mà bây giờ mới biết topic này hjhj công nhận em 6200 đc support mạnh ghê :-bd
dùng 1 thời gian cũng thấy ổn, 3D cũng tùy từng phim, nhiều phim trên 10G mà hiệu ứng ko tốt lắm, xem nhiều vẫn thấy Avatar là đẹp nhất :-bd với vài phim hoạt hình 3d

Smart thì em ko hay dùng lắm chỉ cóp phim vào xem thôi, dù sao cũng ko bằng đc PC phải ko các bác, em đang tính mua lại 1 cái Key máy tính rồi nối qua cổng HDMI + chuột, phím ko dây cho nó thông minh hẳn luôn,:)) khỏi phải cóp file chi cho mệt,duyệt web cũng tiện hơn, lúc nào hứng thì lôi ra làm trận CF với màn hình to cũng thú :-bd

Các bác kiểm tra tivi các bác có giống mình ko? màn hình với viền tivi ko dính vào nhau, ấn nhẹ nhẹ vào cạnh nó lún vào, sao ko dính chặt nó vào viền nhỉ? thế này mà bê tivi cầm vào màn hình thì nó thụt hết vào trong mất

Con này là LCD LED thôi bác à ko phải LED plus, giống màn hình laptop ý, bác muốn nó dính liền với viền thành 1 khối kính phẳng thì mua LM7600 với LM9600 nhé, tầm tiền này chỉ đc thế thui bác, mà mình xem nó chứ có sờ nó đâu hjhj, lâu lâu mang ra lau màn hình thì bác nhẹ tay tí là đc

Hai Scm

Active Member

bác báo lại cửa hàng xem sao...

ktttnotc

Đã lấy 42LM6200 sản xuất t2-2013 , mà sao thấy loa nghe không được hay cho lắm.

kimtam

mấy bác tư vấn giúp em phát em đang dùng con 47lm6200 mà muốn mmua cái ổ để coppy phim mà ko biết mua ổ gì ko biết con này ko dùng đầu có sai ngon ko các pak và em nhờ các pak giới thiệu em chỗ nào uy tín mua cái ổ về với ah

Nguyenteo

Member

Các Bác tư vấn dùm em cách set các thông số hình ảnh của con 42LM6200 này với :
- Xem TV qua HDMI của Tryền hình AVG
- Xem phim HD qua HDMI cùa HD Player
Em chỉnh hoài mà không thấy hiệu quả gì cả
Thanks

Bên trên