Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

phuongkts

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác có thấy sao lúc này vào Soha hay bị bung ra, vào lại lần nữa mới được

phidiepdan

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác cho em hỏi xem youtube trên tivi nó chỉ được mỗi cái ô ở giữa màn hình như này thôi. làm thế nào để cho nó ra full màn hình nhỉ?

Hai Scm

Active Member

Đã lấy 42LM6200 sản xuất t2-2013 , mà sao thấy loa nghe không được hay cho lắm.

Màn hình mỏng lét như thế nên không thể bố trí loa to để nghe hay được ạ.... Âm thanh thua cả con CRT của em cổ lỗ sĩ....

Hai Scm

Active Member
mấy bác tư vấn giúp em phát em đang dùng con 47lm6200 mà muốn mmua cái ổ để coppy phim mà ko biết mua ổ gì ko biết con này ko dùng đầu có sai ngon ko các pak và em nhờ các pak giới thiệu em chỗ nào uy tín mua cái ổ về với ah

Em hay dùng ổ cứng Western Digital My Book Essential (có dùng nguồn điện) 1TB giá khoảng 1.5tr, còn 2TB thì 2.15tr... ở Sài Gòn thì bác mua của Lê Phụng ở đường Nguyên Thị Minh Khai.

Không có đầu phát HD, cắm ổ cứng vào USBtivi LM6200 nói chung là vãn dùng được, hơi bất tiện tí ạ...

X_Men21

Các bác cho em hỏi xem youtube trên tivi nó chỉ được mỗi cái ô ở giữa màn hình như này thôi. làm thế nào để cho nó ra full màn hình nhỉ?
Các em Smart TV chỉ có thế này thôi bác ạ .Muốn video full màn hình thì bác phải dùng PC , hay laptop thui!

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Bác làm theo hướng dẫn của 1 men trên này, khi đang ở ytube trên trình duyệt tv, click vào cài đặt góc trên bên phải -> tắt flash + chất lượng hình ảnh: cao

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Em hay dùng ổ cứng Western Digital My Book Essential (có dùng nguồn điện) 1TB giá khoảng 1.5tr, còn 2TB thì 2.15tr... ở Sài Gòn thì bác mua của Lê Phụng ở đường Nguyên Thị Minh Khai.

Không có đầu phát HD, cắm ổ cứng vào USBtivi LM6200 nói chung là vãn dùng được, hơi bất tiện tí ạ...

Phải nói ngược lại là quá tiện ấy chứ . Cắm HDD vào ngõ USB xem phim HD , 3D có phụ đề Việt ngon lành còn chỉnh dược nhiều kiểu và chạy được nhiều loại file video , nó còn nhớ được điểm dừng khi xem phim lần trước để tiếp tục chạy vào lần xem sau ,mà không phải tốn tiền mua đầu HDplayer , không tốn thêm điện , không có thêm thiết bị để phải thêm lo hư hỏng thì còn gì không hài lòng hở bác?

chinhdom

Member

Với giá tiền khoang 15tr thì vùa muốn xem 3D+Internet thì có con nào ngoài LM6200 không nhỉ ? mấy hôm rồi không có TV xem chán quá, Mai là phải quyết định lấy con nào rồi các Bác tư vấn giúp.
có đấy ra Mediamart mua con Sharp 3D 40LE835M giá 13.990.000d TT qua thẻ ngân hàng

chinhdom

Member
Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Phải nói ngược lại là quá tiện ấy chứ . Cắm HDD vào ngõ USB xem phim HD , 3D có phụ đề Việt ngon lành còn chỉnh dược nhiều kiểu và chạy được nhiều loại file video , nó còn nhớ được điểm dừng khi xem phim lần trước để tiếp tục chạy vào lần xem sau ,mà không phải tốn tiền mua đầu HDplayer , không tốn thêm điện , không có thêm thiết bị để phải thêm lo hư hỏng thì còn gì không hài lòng hở bác?
Có cách khác là dùng Laptop share Phim qua PM Nero Tv chạy cực ổn. Ko cần mua đầu HD hay cắm HDMI để xem mà cũng ko cần mua ổ cứng.
Tớ đang dùng cách này cho con TV 47LM6200 chạy tốt hơn hẳn pm Allshare của SS(Mua SS xong tớ bán để tậu e này)
Lưu ý nếu tải phim 3D về máy tính nhớ Fomat ổ về định dạng NTFS không sẽ ko lưu đc phim có Dung lượng trên 4.2Gb đâu nhé(Bị mấy quả dow xong không lưu đc file mất 7-8h/bộ mới đau chứ)

kimtam

Có cách khác là dùng Laptop share Phim qua PM Nero Tv chạy cực ổn. Ko cần mua đầu HD hay cắm HDMI để xem mà cũng ko cần mua ổ cứng.
Tớ đang dùng cách này cho con TV 47LM6200 chạy tốt hơn hẳn pm Allshare của SS(Mua SS xong tớ bán để tậu e này)
Lưu ý nếu tải phim 3D về máy tính nhớ Fomat ổ về định dạng NTFS không sẽ ko lưu đc phim có Dung lượng trên 4.2Gb đâu nhé(Bị mấy quả dow xong không lưu đc file mất 7-8h/bộ mới đau chứ)

cái này là em bị rính đấy ah down nhạc thì đc mà em down mấy bộ phim thì down 100% ko biết làm sao idm tren máy tính em cứ báo lỗi ko hiểu cái vụ này mong các pak chỉ giúp em với ạh em cám ơn nhiều

Jedi Knight

Well-Known Member

Xài HD Player rồi xong qua xài của TV chán ốm, quản lý file dở, âm thanh DTS-HD ko có, cover art, fan art....và nhiều thứ khác cỏn thua HD Player. Nếu lâu lâu có 1 film cắm USB để xem thì còn chơi tạm, chứ để quản lý 1 đống film tầm 2T thì ức chế, tìm film duyệt film lòi con mắt với kiểu display file dạng Icon, nhìn cái rừng icon là hết muốn xem.

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các em Smart TV chỉ có thế này thôi bác ạ .Muốn video full màn hình thì bác phải dùng PC , hay laptop thui!

Bạn chọn hình ảnh ở mức 150 hoặc 200% (biểu tượng cái kính lúp có dấu + ở góc trên bên phải màn hình).

Xài HD Player rồi xong qua xài của TV chán ốm, quản lý file dở, âm thanh DTS-HD ko có, cover art, fan art....và nhiều thứ khác cỏn thua HD Player. Nếu lâu lâu có 1 film cắm USB để xem thì còn chơi tạm, chứ để quản lý 1 đống film tầm 2T thì ức chế, tìm film duyệt film lòi con mắt với kiểu display file dạng Icon, nhìn cái rừng icon là hết muốn xem.
Để quản lý file trong HDD to thì em phân chia theo các thể loại phim nên việc tìm kiếm không khó .Còn giao diện icon em nghĩ người ta làm như thế để dùng cho hợp với magic remote .Còn những thứ gì gì nữa mà bác chưa kể ra thì em không cần .Chê khen là quyền của mọi người nhưng em thấy TV như thế này là tốt lắm rùi vì tiết kiệm 3Tr dùng để mua ổ cứng :)

X_Men21

Để quản lý file trong HDD to thì em phân chia theo các thể loại phim nên việc tìm kiếm không khó .Còn giao diện icon em nghĩ người ta làm như thế để dùng cho hợp với magic remote .Còn những thứ gì gì nữa mà bác chưa kể ra thì em không cần .Chê khen là quyền của mọi người nhưng em thấy TV như thế này là tốt lắm rùi vì tiết kiệm 3Tr dùng để mua ổ cứng :)

Mua Hdplayer thì cũng tốt , mà không mua cũng tốt , tiền trong túi ai thì người ấy xài ...
Nhưng riêng cá nhân mình thấy không thể bỏ ra 3T để tăng những tiện ích không quan trọng và không thật sự cần thiết . Nếu chịu chơi , thì chơi luôn đầu blueray cho chất lượng !

Chỉnh sửa lần cuối:

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mua Hdplayer thì cũng tốt , mà không mua cũng tốt , tiền trong túi ai thì người ấy xài ...
Nhưng riêng cá nhân mình thấy không thể bỏ ra 3T để tăng những tiện ích không quan trọng và không thật sự cần thiết . Nếu chịu chơi , thì chơi luôn đầu blueray cho chất lượng !

Uhm lúc đầu mua TV và bán cái đầu HD cũ đi, tính để TV ko cho gọn, sau đó phải mua lại cái đầu HD khác, riêng khoản chơi blueray ISO thì chất lượng nó cũng tương đương blueray disk đó, mà cái này đầu HD chơi đc. Mà nói chung, chưa xài đầu HD bao giờ thì OK, nhưng đã xài cách duyệt film theo cover art fan art hay theo list thì sẽ khá khó chịu với cách để icon như thằng TV này, nếu có option cho chuyển thành list thì tuyệt, chưa kể 1 số tiện ích khác vẫn còn thua HD player. Còn lại TV này chơi HD rất tốt cho nhưng file HD rip thông thường, với HDD box 2T trở xuống.

Hai Scm

Active Member

Cắm HDD vào cổng USB của LM6200:
- về phim thì LM6200 chơi tốt phim MKV, thời gian load phim khá nhanh, 3D SBS cũng chiến ngon lành.... Nhưng không nhận file bluray Iso và mt2s.....
- về nhạc thì chơi được file WAVE, không nhận file FLAC....
- về trình duyệt thì chạy nhanh hơn cả con Imax i18D của em.... nói chung là ngon....

Tổng thể thì em thấy cổng USB của LM6200 chơi phim tốt.

Bên trên