Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hai Scm

Active Member
Thanks bác! Em cũng định làm con 47LM6200 hợp túi tiền nhưng thấy vụ hở sáng của dòng LG nên cũng bâng khuâng! E để phòng khách nhiều ánh sáng ko biết có ảnh hưởng nhiều đến chất lượng hình ảnh không! Buổi tối để điện thì chói mắt, tắt điện nằm trên sofa mà xem film chắc là khó chịu lắm hả bác! Em chưa được test thử xem mức độ thế nào! chỉ sợ mua về rồi xem tức mắt ko chịu được đổi đi đổi lại rách việc lắm ah!

Em đang để tivi cách cổng logia và cửa sổ 2m ban ngày xem bình thường bác ạ... em mở cửa ra vẫn xem được bình thường....

tokyboy

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Xin hỏi sùng skype trên LG 47LM6410
Mình vào chức năng skype mà chương trình bảo là phải có camera, sau đó tự thoát ra
Làm thế nào mới dùng đc vậy?
chỉ giúp với

tqn1234

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Xin hỏi sùng skype trên LG 47LM6410
Mình vào chức năng skype mà chương trình bảo là phải có camera, sau đó tự thoát ra
Làm thế nào mới dùng đc vậy?
chỉ giúp với
Tức là bác phải mua camera của TV LG rồi cắm vào mới dùng được
LG AN-VC200: Skype Video Call Camera | LG USA
Giá của camera này đắt lòi (>100$), không đáng để mua. Nếu bác muốn dùng skype thì mua mấy cái android stick có tích hợp sẵn camera mà xài, vừa mạnh, rẻ mà gọn gàng không kém.

soanbeo

Đây bác xem 42LM6200 của em hở sáng chắc ko đáng kể....

Được con hở sáng ít như của bác thì quá tốt rồi! Nhỡ mà mua phải con hở như của chủ toppic thì đúng là không chấp nhận được bác ah! Không biết khi mua ban ngày trời sáng thì có test được ko bác?

ktnx

Con này xem dc phim 3d chuẩn half TAB ko mấy bác?

sigdotvn

Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Được con hở sáng ít như của bác thì quá tốt rồi! Nhỡ mà mua phải con hở như của chủ toppic thì đúng là không chấp nhận được bác ah! Không biết khi mua ban ngày trời sáng thì có test được ko bác?
Không biết con của các bác thế nào chứ con của e hở sáng random lắm, lúc hở lúc ko :D. Có hôm xem còn ko thấy hở tí nào, hình như phụ thuộc vào thời tiết :D

Hai Scm

Active Member

Ban ngày thì bác phải vào phòng tối, nhưng mà tốt nhất là test ban đêm vì lúc đó mắt bác quen với bóng đêm và nhạy với ánh sang yếu hơn

Có bác nào ko dùng hoặc thừa magic remote ko? Để cho e với
0904626883

Jedi Knight

Well-Known Member

Bác nào có nhu cầu kính 3D hàng theo TV PM mình

Skyfiend

Member
E vừa đặt hàng 1 con 42lm6200 , các bác có thể cho e link hướng dẫn kiểm tra tv mới mua đc ko

soanbeo

E vừa đặt hàng 1 con 42lm6200 , các bác có thể cho e link hướng dẫn kiểm tra tv mới mua đc ko
Mình cũng vừa tham khảo con 47LM6200 giá 17.200.000đ. Cũng như bạn đăng lăn tăn! Nhỡ ăn phải con hàng trưng bày reset hoặc hở sáng toàn màn hình thì chán chết! BÁc mua ở cửa hàng nào vậy, giá tốt không Bác?

sony_x8

KHông thấy bác nào giúp mình vụ này hết ta ?
Có bác nào test thử dùm em trang ssphim.com và hayhaytv.vn với , tình hình là mình không thể xem được phim từ 2 trang này sau khi up lên 4.20.11 , trước đó thì vẫn coi ào ào dù không full screen.
Giúp em với để còn báo BH xuống xứ lý
Tks các bác

sony_x8

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Có bác nào ko dùng hoặc thừa magic remote ko? Để cho e với
0904626883
Trước đây tớ cũng lăn tăn vụ magic remote , call lên hãng thì hãng bảo hết hàng , sau cài app vào cái smart phone dùng good, thế là chẳng cần magic làm gì cho mệt.

HIện giờ em đang tim con 47LM6200, các bác chỉ cho em o SG mua ỡ đâu được giá tot nhất vậy ^6

tqn1234

Member
Mình cũng vừa tham khảo con 47LM6200 giá 17.200.000đ. Cũng như bạn đăng lăn tăn! Nhỡ ăn phải con hàng trưng bày reset hoặc hở sáng toàn màn hình thì chán chết! BÁc mua ở cửa hàng nào vậy, giá tốt không Bác?

Khi order phải dặn là lấy hàng nguyên seal băng keo dán thùng, nếu đem hàng bị rách seal hoặc check thời gian sử dụng # 0 giờ thì trả lại, bắt chở về. Mình mới mua tuần trước, giá 16T5, công nhận con này tăng giá nhanh thật.

nknhat85

Member

các bác cho em hỏi
em vừa sắm 47lm6410, đã cập nhật lên 04.20.11
em có test thử vào ứng dụng, nhưng mà sao vào chậm quá, chạy gần cả phút chẳng thấy gì, nản

có bác nào bị giống như em không ?

Bên trên