Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

soanbeo

Giá tại các cửa hàng tại NH bjo khoảng 17.2tr. Còn tại các STĐM thì đắt hơn ít nhất là 1tr/cái.

Palm Addict

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

E mới tậu em LG47LM6200 được 1 tuần. Trải nghiệm mọi thứ nói chung là ổn luôn cả 3D. Hôm nay đi làm về mở lên xem phim Wreck-it Ralph 3D thì chỉ hiện hình trên dưới, nhấn nút 3D để chuyển sang chế độ hình chồng lên nhau nhưng không có tác dụng mà chỉ hiện 3D is on rồi nhấn lần nữa thì 3D is off. Lúc trước mới xài thì nó hiện lên cái thanh bar ngang để mình chọn chế độ 3D khác nhau cho phù hợp. Giờ thì bị tình trạng trên. Em cũng đã thử Factory Reset nhưng vẫn không thấy hiện lên menu ngang lúc nhấn nút 3D như trước. Bác nào bị tình trạng trên mà khắc phục được chỉ giáo em với. Xin cảm ơn trước nhiều lắm.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

E mới tậu em LG47LM6200 được 1 tuần. Trải nghiệm mọi thứ nói chung là ổn luôn cả 3D. Hôm nay đi làm về mở lên xem phim Wreck-it Ralph 3D thì chỉ hiện hình trên dưới, nhấn nút 3D để chuyển sang chế độ hình chồng lên nhau nhưng không có tác dụng mà chỉ hiện 3D is on rồi nhấn lần nữa thì 3D is off. Lúc trước mới xài thì nó hiện lên cái thanh bar ngang để mình chọn chế độ 3D khác nhau cho phù hợp. Giờ thì bị tình trạng trên. Em cũng đã thử Factory Reset nhưng vẫn không thấy hiện lên menu ngang lúc nhấn nút 3D như trước. Bác nào bị tình trạng trên mà khắc phục được chỉ giáo em với. Xin cảm ơn trước nhiều lắm.

Em chưa bị vụ này bao giờ, bác gọi cửa hàng hay Hot line của LG xem sao.

Thử mở lại 1 phim 3D mà trước đây bác xem tốt . Nếu vẫn không xem được thì gọi bảo hành thui!

HD VT

E đang sài con 47LM6200 nay e muốn xem camera ip quan sát online bằng đường link ( www......dyndns.org )trực tiếp từ đầu thu ACTECH nhưng k được , có bác nào rành vụ này k chỉ giùm e với .thanks ....

anhtuan_10t2

Có bác nào cũng bị giống em không ? tại sao em cắm dây mạng LAN trực tiếp từ Modem vào cổng LAN ở TV nó báo thế này thì giờ phải làm sao ạ :(

Bác rút dây mạng ra khỏi TV cắm vào PC để kiểm tra xem có mạng và dây có hoạt động tốt không .Xác định tốt rùi thì cắm trở lại vào TV .Nếu còn trục trặc thì làm theo đề nghị trên màn hình TV . Cuối cùng vẫn không được thì điện cho bảo hành thui!

anhtuan_10t2

Dây mạng vẫn hoạt động tốt các bác ạ. Nhưng em không hiểu "Điểm truy cập" là cái gì ? hic. Thiết lập lại AP và Modem cáp nữa, em cũng ko hiểu nốt ? Hic

kronnyx

Dây mạng vẫn hoạt động tốt các bác ạ. Nhưng em không hiểu "Điểm truy cập" là cái gì ? hic. Thiết lập lại AP và Modem cáp nữa, em cũng ko hiểu nốt ? Hic

Chỉnh lại cái ip với cái dns cho phù hợp với modem là xong.

Nghé

Active Member

Palm Addict

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cám ơn bác Hai Scm nhé.
E đã gọi điện bác kỹ thuật nơi em mua và tìm ra nguyên nhân là đầu phát HD của em bị chỉnh xuống độ phân giải còn có 480 thôi nên TV không hiện lên thanh menu ngang đó cũng như phần 3D Settings bị mờ đi luôn. Các bác sau này bị giống em thì nhớ xem đầu phát có phát 3D ở chế 1080p không nhé. :)

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Chỉnh cái ip và dns này kiểu gì hả bác ??

bạn vào cài đặt mạng nên để chế độ IP động.nhưng trước hết phải config modem ở chế độ IP động đã.còn không bạn vào phần thiết lập mạng của PC,TABLE..kiểm tra Ip của nó xem .nếu có dạng 192.168.x.y thì set IP của TV là 192.168.x.y+a(a=1~199).còn dns đặt là 8.8.8.8 là ok

chinhdom

Member
bác nào cao thủ giúp cái:
Em tải ứng dụng trên appstore của TV LG (dùng em 47LM6200) nhưng game dở ẹc muốn xóa mà ko bít cách.
ai chỉ dùm cách xóa với. Xin đa tạ trước
Ko biết xóa bớt đi nó có hết vụ đầy bộ nhớ ko nhỉ đang xem bống đá qua kênh VCT3HD hay quá mà toàn bị out

Chỉnh sửa lần cuối:

tqn1234

Member
Em tải ứng dụng trên appstore của TV LG (dùng em 47LM6200) nhưng game dở ẹc muốn xóa mà ko bít cách.
Ko biết xóa bớt đi nó có hết vụ đầy bộ nhớ ko nhỉ đang xem bống đá qua kênh VCT3HD hay quá mà toàn bị out

Không giải quyết được vụ out of memory nhé. TV của mình không cài thêm bất cứ cái gì hết mà vẫn bị. Coi phim ở một số trang khác thì ok. Một số phim khi coi ở chế độ toàn màn hình thì bị đứng hình (vẫn nghe tiếng), xem dạng window thì ok. Nói tóm lại do dòng TV này phần cứng bị hạn chế nên phải chịu vậy thôi. Chỉ hy vọng LG fix lại phần mềm thì mới mong cải thiện.

ryan887

bác vào phần quản lý app ở ngoài home mà xóa. nếu vẫn bị out mà muốn xem bd thì đăng kí mytv hoặc k+ hoặc vtc hd :)) nói chung lướt web trên tv chủ yếu để đọc tin chứ xem tv hay phim trực tuyến thì rất hạn chế

Musolini

Chào các bác, e mới lấy máy lm6200 tại media mart Hai Bà Trưng ngày 14/04/2013, giá là 14.900.000 vnd, gồm 6 kính..mới vào hội mong các bác chỉ bảo!

Bên trên