Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mình mới lấy con 47LM6200 tại Mediamart. Giá sau khi trừ hết khuyến mại là 18tr2 tất nhiên vẫn có 6 kính kèm theo. Máy mình sản xuất tháng 3/2013.

keobeond

Member
KHông thấy bác nào giúp mình vụ này hết ta ?
Có bác nào test thử dùm em trang ssphim.com và hayhaytv.vn với , tình hình là mình không thể xem được phim từ 2 trang này sau khi up lên 4.20.11 , trước đó thì vẫn coi ào ào dù không full screen.
Giúp em với để còn báo BH xuống xứ lý
Tks các bác

Mình cũng bị giống bạn, con của mình 42LM6410 sau khi update 4.20.11 là lúc xem đc, lúc thì màn hình đen thui ko lên hình mà chỉ hiện mỗi phụ đề, nhóc nhà mình xem mấy phim hoạt hình thì lại thấy xem đc !!! Mình hay xem ở ssphim; moviehd; megahd .

tqn1234

Member
đây là hình chụp từ TV , lỗi flash player từ khi up 4.20.11

Cái này thì mình cũng bị và cũng đã hỏi cách khắc phục dường như không ai fix được. Mình nghĩ firmware mới bị lỗi hoặc phần cứng của TV bị hạn chế. đành chờ LG fix lại hoặc chơi android box thôi.

meocon

Well-Known Member

Vừa mua model47 lm6200 cho người bạn giá 17tr8 . Giá tốt , lúc đầu tương có magic mouse và usb wifi

ryan887

Thanks bác! Em cũng định làm con 47LM6200 hợp túi tiền nhưng thấy vụ hở sáng của dòng LG nên cũng bâng khuâng! E để phòng khách nhiều ánh sáng ko biết có ảnh hưởng nhiều đến chất lượng hình ảnh không! Buổi tối để điện thì chói mắt, tắt điện nằm trên sofa mà xem film chắc là khó chịu lắm hả bác! Em chưa được test thử xem mức độ thế nào! chỉ sợ mua về rồi xem tức mắt ko chịu được đổi đi đổi lại rách việc lắm ah!

ăn chơi thì sợ gì bác, mình cũng để phòng khách quay thẳng mặt tv ra cửa sổ hướng đông, ban ngày kéo rèm lẫn k kéo rèm xem vô tư. tối đến tắt đèn, và....chẳng có tí hở sáng nào :))

kronnyx

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

ăn chơi thì sợ gì bác, mình cũng để phòng khách quay thẳng mặt tv ra cửa sổ hướng đông, ban ngày kéo rèm lẫn k kéo rèm xem vô tư. tối đến tắt đèn, và....chẳng có tí hở sáng nào :))

tư vấn kiểu gì vậy trời. Dòng này hở sáng rành rành thế kia mà nói...chẳng có tí hở sáng nào ?!?!
Nói chung vấn đề này đa phần là ở mức không quá nghiêm trọng, nhiều người vẫn chấp nhận. Ai khó tính, yêu cầu cao hoặc để dành tiền rất lâu để mua một cái tv cho đáng đồng tiền thì nên suy tính thật kỹ. Còn ai dân chơi, trải nghiệm là chính, xài hãng này hãng kia cho biết ưu nhược của từng hãng, mở mang đầu óc thì cứ xúc khỏi phải nghĩ.

ryan887

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

tư vấn kiểu gì vậy trời. Dòng này hở sáng rành rành thế kia mà nói...chẳng có tí hở sáng nào ?!?!
Nói chung vấn đề này đa phần là ở mức không quá nghiêm trọng, nhiều người vẫn chấp nhận. Ai khó tính, yêu cầu cao hoặc để dành tiền rất lâu để mua một cái tv cho đáng đồng tiền thì nên suy tính thật kỹ. Còn ai dân chơi, trải nghiệm là chính, xài hãng này hãng kia cho biết ưu nhược của từng hãng, mở mang đầu óc thì cứ xúc khỏi phải nghĩ.

thì tv mình thế nào, mình nói vậy. mình k quá cầu kì trong khoản thưởng thức tv vì dù sao còn có rạp chiếu. ra rạp mới thực sự là thưởng thức hình ảnh và công nghệ cao(vấn đề chính là cái không khí trong rạp nữa, ở nhà ngồi mãi khác gì tự kỉ, mà để đầu tư cho 1 dàn chiếu cao cấp tại gia thì chắc họ cũng k ngó vào topic này) tv chỉ giải quyết tạm thời nhu cầu thường ngày thôi. bộ ampli và dàn đều có đèn led, xá chi cái tv.

Bác biểu không cho Mediamart 1 củ rồi.
À, mua ở mấy cửa hàng ở ngoài rẻ hơn tầm 1tr đấy. Nhưng chẳng có thời gian mà đi lại, với cả mua ở mediamart nó tiện, gần nhà, alo cái là giao hàng tận nơi luôn.

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cái này thì mình cũng bị và cũng đã hỏi cách khắc phục dường như không ai fix được. Mình nghĩ firmware mới bị lỗi hoặc phần cứng của TV bị hạn chế. đành chờ LG fix lại hoặc chơi android box thôi.
Nên xem phần mềm soha tích hợp sẵn vào tv thôi. Chứ xem qua web thế này chịu sao nổi. Mình dùng xem hayhaytv bằng đầu hd dune 3D ngon lành. Ko mong đợi quá nhiều vào cái tivi được, tivi chỉ để hiển thị hình ảnh thôi, cái nào chuyên cái đó thì tốt hơn.

sony_x8

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

À, mua ở mấy cửa hàng ở ngoài rẻ hơn tầm 1tr đấy. Nhưng chẳng có thời gian mà đi lại, với cả mua ở mediamart nó tiện, gần nhà, alo cái là giao hàng tận nơi luôn.
Thời buổi này bác cứ lên mạng, coi em nào được mắt hợp túi thì cứ alo, em nó đến check hàng oki thì quất, không được thì cho về rồi lại alo em khác. Em alo mấy nơi mới dc em lm6200 vừa ý ấy chứ.

sony_x8

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Nên xem phần mềm soha tích hợp sẵn vào tv thôi. Chứ xem qua web thế này chịu sao nổi. Mình dùng xem hayhaytv bằng đầu hd dune 3D ngon lành. Ko mong đợi quá nhiều vào cái tivi được, tivi chỉ để hiển thị hình ảnh thôi, cái nào chuyên cái đó thì tốt hơn.
Đến soha thì tích hợp vẫn còn bị lỗi thiếu bộ nhớ ấy chư. giờ không biết làm cách nào để downgrand fw đây.

ongtrumkon89

Well-Known Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mất 2h đi lại mà đc 1tr,chẳng lẽ bác chê tiền :)

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cái này tùy thuộc vào tính cách mỗi người. Ví dụ bạn là doanh nhân, có điều kiện. Vậy thì cứ ra shop to nhất, hoành tráng nhất và chọn một em vừa mắt nhất lấy về. Tiết kiệm thời gian làm việc khác, doanh nhân mà lại.
CÒn bạn tiết kiệm bao lâu mới có tiền mua TV, cũng phải cân đong đo đém và so sánh các kiểu xem ở đâu rẻ nhất thì mua. Đôi khi rẻ 1,2 trăm K cũng đáng để xem xét.
Tiền thì mấy ai chê, nhưng Bill Gate có làm rơi xấp tiền 1000$ chưa chắc đã dừng xe nhặt :)

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Thời trước sinh viên với cả mới đi làm thì cũng cân đo đong đếm xem chỗ nào rẻ nhất thì mua. Giờ thì cứ chỗ to cho an toàn, tin cậy, có vấn đề gì sau khi mua giải quyết cũng nhanh hơn.

Bên trên