[Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Tomykhoai

Active Member
Ðề: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Hội HD nhà mình nằm vùng nhiều nhất ở HDvnbits :D

mình mới tậu 1 cai máy chiếu optoma hd67 + 3 cái kính 3d optoma + 1 htpc (core i3, main h67, gam 4g, vga ati 5570) để về xem phim 3d nhưng không biết setup như thế nào?
bác nào rành xin giúp mình với.

bác Thiện đã cài win 8 cho em Panasonic bê tông chưa...mai đưa lên số cho anh em xem!

anbinhdo

Well-Known Member

mình mới tậu 1 cai máy chiếu optoma hd67 + 3 cái kính 3d optoma + 1 htpc (core i3, main h67, gam 4g, vga ati 5570) để về xem phim 3d nhưng không biết setup như thế nào?
bác nào rành xin giúp mình với.

Bác Tậu hết bao nhiêu K đấy :)

caphe17

Member

bác Thiện đã cài win 8 cho em Panasonic bê tông chưa...mai đưa lên số cho anh em xem!

Em đã cài. Cảm giác ban đầu thì nhanh nhưng phần mềm, driver chưa theo kịp... các bác nên đợi khi nó đầy đủ mọi thứ đã rồi cài.
Thích nhất là khởi động xong mọi thứ trong 8s.

Em đã cài. Cảm giác ban đầu thì nhanh nhưng phần mềm, driver chưa theo kịp... các bác nên đợi khi nó đầy đủ mọi thứ đã rồi cài.
Thích nhất là khởi động xong mọi thứ trong 8s.

driver của win7 xài vô tư mà bác!

Tomykhoai

Active Member

xem film bluray qua NAS khi đang leech thì thỉnh thoảng bị giựt :D
mặc dù hệ thống chạy là Lan Giga nên em tạm thời kết luận là do em NAS không chịu nổi nhiệt hihi :))
Các Bác cho em ý kiến bổ sung nhé

pantau

Active Member
bạn nói đúng quá ai mà tham gia được. hihi
Bởi vậy mới có loại chíp cao và thấp, tương ứng với đắt và rẻ. Chỉ còn giải pháp cho em nó khi muốn xem phim bluray là giảm tốc độ download xuống 200k hoặc..............thanh lí và lên đời =))

Tomykhoai

Active Member
Ðề: Re: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Bởi vậy mới có loại chíp cao và thấp, tương ứng với đắt và rẻ. Chỉ còn giải pháp cho em nó khi muốn xem phim bluray là giảm tốc độ download xuống 200k hoặc..............thanh lí và lên đời =))

Nếu không leech mà chỉ seed không thì ok rồi không giựt gì cả.
Em đầu tư toàn hàng NBR thôi Bác hệ thống bây giờ là tạm ổn rồi không lên đời gì nữa :D

chet2lan

Banned
Ðề: Re: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Bác Pantau ơi Bác có bán thanh lý món gì cho Em tham gia với - Thanh Lý Giá Phải Rẻ tí tí nhé Bác !- Thèm Win 8 quá mà nị !

contrucstion

Well-Known Member
Tư vấn giúp em khi nghe nhạc với loa 7.1 trên loptap

Hiện tại thì em đang sở hữu một con loa 7.1, nhưng theo em được biết thì laptop không hổ trợ cổng ra 7.1, chỉ có 2.1, nên khi sử dụng cổng ra 2.1 của con laptop, trong loa có chế độ giả lập âm thanh vòm 7.1, nhưng nghe không đã bằng khi nghe 7.1 khi sử dụng loa kết hợp với đầu đĩa. Vậy em muốn sử dụng được chức năng 7.1 đúng của loa qua laptop thì cần phải đầu tư thêm cái gì để sử dụng hết công suất của loa 7.1 nhờ các bác tiền bối giúp được

pantau

Active Member
Ðề: Tư vấn giúp em khi nghe nhạc với loa 7.1 trên loptap

tơ chả giúp được gì cả. tớ không có loptap.=))

Tomykhoai

Active Member

Dùng sound USB của creative 5.1 or 7.1 tùy khả năng tài chính của bạn
xem qua cái link ở dưới nhé :D

Creative USB Sound Blaster Audigy 2 NX Review - External Audio Adapters - CNET Reviews

Nếu máy của bạn đời mới có thể xuất optical ( quang ) qua đường 3,5mm + loa của bạn có input là optical thì qua mình sale cho cái dây trị giá 200k :D về cắm là OK :D

pantau

Active Member

Dùng sound USB của creative 5.1 or 7.1 tùy khả năng tài chính của bạn
xem qua cái link ở dưới nhé :D

Creative USB Sound Blaster Audigy 2 NX Review - External Audio Adapters - CNET Reviews

Nếu máy của bạn đời mới có thể xuất optical ( quang ) qua đường 3,5mm + loa của bạn có input là optical thì qua mình sale cho cái dây trị giá 200k :D về cắm là OK :D
Bác chủ hãy tìm kỹ trên diễn đàn rồi mở box nhé.
nghi nghờ ghê !
Tham gia.....từ 31.7.2010 mơ hồ quá
mod đâu roài ????
check dùm chút coi mem này chơi chữ ....hehehe
Bác khoai coi lại dùm.....uổng công à !!
Đà nẵng bữa nay xôm dữ ....

Chỉnh sửa lần cuối:

HDCP

Super Moderators

Bác Pantau mà không giúp được gì thì biết ai giúp được đây

Bên trên