[Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Tomykhoai

Active Member
Ðề: Topic chuột bạch - HD Đà nẵng

bác thành an tâm, iem nó cảm mạo thương hàn thoai :D

box của chú ngất không copy được :) anh mới copy được em ASIA 68 Nỗi nhớ Sài Gòn xong là nó ngất :)) nhất định không nhận nữa. Cứ copy là tự tắt :D mai chú qua xử lý nhé.

zusuke

hic, chán thía à, có khi do e ko vặn vít nên nó long r cũng nên

zusuke

Em phải học thêm bộ môn Teamview này phát cái đã , theo các Bác có mà em phải sắm quả tên lửa

mí bác nhà mình nhiều bác tuổi cao nên đam mê cũng cao, mua hàng của em mà thấy vạch ra là mod này mod nọ :D
Chả bik sau này bằng tuổi mí bác em có được đam mê thế ko đây :D

chidm

Một cách chuyển đổi phụ đề 3D tương đối dễ.

Phụ đề cho phim 3D là một vấn đề rất "củ chuối" cho các đầu HD player thông thường.
Có rất nhiều cách để làm nhưng tôi test thử chưa có cách nào hoàn hảo cả.
Tôi xin chia sẽ một cách cũng không hoàn hảo nhưng dễ chập nhận.
Bạn có file srt dùng 3Dsubtitles chuyển thành idx/sub.
Bình thường bạn thấy spec của các đầu HD đều có idx/sub nhưng đó là idx/sub cho DVD
chất lượng thấp.Còn idx/sub của 3Dsubtitles là những file ảnh 720p hoặc 1080p đầu HD không đọc được.Bạn dùng tiếp BDSup2Sub400 chuyển về độ phân giải thấp cở NTSC hoặc PAL.Sau đó play. OK chữ không được đẹp lắm nhưng chạy good từ đầu đến đuôi.
Còn nếu mux với các phần mềm khác mình thấy rất dễ lost sub.Anyway, ai có cách làm hoàn hảo hơn xin chia sẽ.Have fun:)

chidm

Ai có hứng thú chế tạo IPTV hoặc ODA(quảng cáo online) xin tham gia tám.

Mình có ý tưởng làm cái IPTV hoặc Outdoor Advertising trên nền tảng phần cứng chip HD của Sigma design và nền tảng Adobe Flash cho một số mô hình nho nhỏ.Ai có kinh nghiệm mời tham gia đàm đạo. Hiện tại chip sigma đã hổ trợ nền tảng flash lite rồi.

zusuke

Ðề: Một cách chuyển đổi phụ đề 3D tương đối dễ.

hihi, anh Chí đây đúng ko :D

OKie bác để em thử xem xem thế nào, mai test sẽ report lại!!

chidm

Re: Ðề: Một cách chuyển đổi phụ đề 3D tương đối dễ.

Ohm, gặp người quen rồi.
Kiên rễ acronics phải không ?

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác cho giùm em Topic này qua đây để anh em thảo luận thêm nhé.Lập nhiều topic cùng chuyên đề gây loãng BOX.
Xin cảm ơn và chúc vui

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Ai có hứng thú chế tạo IPTV hoặc ODA(quảng cáo online) xin tham gia tám.

Các Bác cho giùm em Topic này qua đây để anh em tiện thảo luận thêm , vì quá nhiều chủ đề cùng chuyên môn nên dễ gây loãng BOX.
Xin cảm ơn và chúc vui.

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: [Topic Kỷ Thuật HD] KV TP HD Đà nẵng

Em tạm đổi Chuyên mục này thành [Topic Kỷ Thuật HD] KV TP HD Đà nẵng
Anh em có chuyên đề trao đổi - học hỏi - thảo luận về HD xin tạm post ở đây, tránh lập nhiều Topic gây loãng BOX.
Tất cả các Topic liên quan đều được post và di chuyển vào đây.
Xin cảm ơn và chúc sức khỏe các Anh em.

vu0205

Member

mấy anh giúp em...
em xài Card NVIDIA có CUDA gì đấy, định xài soft AVC Core 3.01 với MPC để khai thác CUDA mà em chẳng biết config thế nào cho tối ưu máy nhất. Mấy anh nhà mình cho em lời khuyên với ạ?
Theo mấy anh có nên xài CUDA để xem HD không? Nếu có thì nên config thế nào tốt nhất ạ?

khoahq

Active Member

mấy anh giúp em...
em xài Card NVIDIA có CUDA gì đấy, định xài soft AVC Core 3.01 với MPC để khai thác CUDA mà em chẳng biết config thế nào cho tối ưu máy nhất. Mấy anh nhà mình cho em lời khuyên với ạ?
Theo mấy anh có nên xài CUDA để xem HD không? Nếu có thì nên config thế nào tốt nhất ạ?

bác dùng soft Splash PRO EX đi, nó tự tối ưu GPU, khỏi config gì lằn nhằn

mình cũng xài soft đó rồi, nhưng vẫn thích MPC hơn. Hi

Tớ check qua mấy phần mềm, vẫn thích Splash Pro ex và media classic, 2 thằng hỗ trợ qua về rất tốt :)
Phim nào sub mux sẵn thì chơi media, sub rời thì chơi splash
mấy bản 2in1 hay 3in1 thì chơi media, chơi đơn thuần thì quất splash. ;)

Bên trên