[Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

pantau

Active Member
Ðề: Tư vấn giúp em khi nghe nhạc với loa 7.1 trên loptap

ha ha !
Mấy lời gởi tới nơi đây. Biết rằng box này không phải dành thơ. Nhưng người viết lộn chỗ mờ. Ci pi cẩm phả qua bên kia dùm. nơi đây không nói tùm lum. Ngày mai mod sẽ đóng dùm rồi hahahha !

ljonh3art

Active Member

Dùng sound USB của creative 5.1 or 7.1 tùy khả năng tài chính của bạn
xem qua cái link ở dưới nhé :D

Creative USB Sound Blaster Audigy 2 NX Review - External Audio Adapters - CNET Reviews

Nếu máy của bạn đời mới có thể xuất optical ( quang ) qua đường 3,5mm + loa của bạn có input là optical thì qua mình sale cho cái dây trị giá 200k :D về cắm là OK :D

Hình như optical chỉ tối đa lên đc 5.1 thôi mà phải ko bác khoai?

anbinhdo

Well-Known Member

Bạn có thể hỏi và đặt vấn đề ngay tại Topic : kỷ thuật này để trao đổi nhiều hơn.
Hoặc vào chuyên mục : hỏi gì - đáp nấy
Topic sẽ được đóng và chuyển vào chuyên mục kỷ thuật.
Cảm ơn Bạn , chúc vui.

doanthelam

Ðề: Re: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Bác Pantau ơi Bác có bán thanh lý món gì cho Em tham gia với - Thanh Lý Giá Phải Rẻ tí tí nhé Bác !- Thèm Win 8 quá mà nị !

Bác chạy win8 chưa ? định cài win8 nhưng sợ nó ko chạy 1 số phần mềm cho công việc thì tiêu

Ðề: Re: Ðề: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

bác chưa cài mà đã nói vậy rồi...

hehe!bác ko thấy trên các diển đàn nó nói rồi mà...còn riềng phần mềm thì chứa bik...giống như pikachu ko thể chạy trên vista or w7 đó...mình phải bổ sung file bị thiếu...hehe

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

xem film bluray qua NAS khi đang leech thì thỉnh thoảng bị giựt :D
mặc dù hệ thống chạy là Lan Giga nên em tạm thời kết luận là do em NAS không chịu nổi nhiệt hihi :))
Các Bác cho em ý kiến bổ sung nhé

Hai ba ngày nay NAS của em chạy max c/s nên các leech - seed - copy - truy cập đều rất chậm.Sáng nay quyết định tắt toàn bộ trong 5 phút, sau đấy bật lại chạy phe phé .Chốt lại có khi port bị treo hoặc gói dữ liệu vào - ra bị tắt ở đâu đấy =))

Tomykhoai

Active Member

Hai ba ngày nay NAS của em chạy max c/s nên các leech - seed - copy - truy cập đều rất chậm.Sáng nay quyết định tắt toàn bộ trong 5 phút, sau đấy bật lại chạy phe phé .Chốt lại có khi port bị treo hoặc gói dữ liệu vào - ra bị tắt ở đâu đấy =))

Khởi động lại NAS cho nó refresh bộ nhớ :))

chet2lan

Banned
Ðề: Re: [Topic Kỷ Thuật HD] KV HỘI HD Đà nẵng

Bác chạy win8 chưa ? định cài win8 nhưng sợ nó ko chạy 1 số phần mềm cho công việc thì tiêu
Win8 bản hiện tại chưa có xài được như ý Bác ah chỉ View thôi mà ^^ - Bác thích thì cài ss với HDH có săn tăm te với ...Anh Hùng :))

Cái này không phải bị tắc. Không biết bác sài NAS loại gì ? Vì NAS sử dụng CPU ARM nên năng lực nó chỉ có vậy thôi. Lúc trước mình dùng nhiều lúc copy qua lại có 4-10MB nhiều khi không vào NAS được nếu seed/leech nhiều những lúc như vậy chỉ có cách rút điện thôi à. hihi

anbinhdo

Well-Known Member

Cái này không phải bị tắc. Không biết bác sài NAS loại gì ? Vì NAS sử dụng CPU ARM nên năng lực nó chỉ có vậy thôi. Lúc trước mình dùng nhiều lúc copy qua lại có 4-10MB nhiều khi không vào NAS được nếu seed/leech nhiều những lúc như vậy chỉ có cách rút điện thôi à. hihi

NAS em có 650K thì Bác biết loại gì rồi đấy ..hi hi hi
Mà được cái em ấy xài cũng chiến thật, khoái

doanthelam

NAS em có 650K thì Bác biết loại gì rồi đấy ..hi hi hi
Mà được cái em ấy xài cũng chiến thật, khoái
Chắc mua 1 con như bác tập tành thử xem, cái của bác nó tận hết lines down thực tế bằng idm tầm 7mb/s ko bác

zusuke

em còn 4 con nas sẵn sàng phục vụ ạ :D

chet2lan

Banned

Chắc mua 1 con như bác tập tành thử xem, cái của bác nó tận hết lines down thực tế bằng idm tầm 7mb/s ko bác

em còn 4 con nas sẵn sàng phục vụ ạ :D

Bác Zusuke nhanh vãi...l..úa hic - vậy 4 cái máy NAS của bác phục vụ= cho, tặn, ky niệm hay là bán nhỉ ? :)) -
Em cũng cần 1 cái máy NAS mà hông biết cài win 8 lên nó có được hông !. Bác có thể giúp với

zusuke

Bác Zusuke nhanh vãi...l..úa hic - vậy 4 cái máy NAS của bác phục vụ= cho, tặn, ky niệm hay là bán nhỉ ? :)) -
Em cũng cần 1 cái máy NAS mà hông biết cài win 8 lên nó có được hông !. Bác có thể giúp với

ko hỗ trợ win 8, nghe đâu win 10 cài được đó bác, mua về để dành ;))

Bên trên