Topic về trải nghiệm các dòng loa Tannoy.

justbenice

Moderator
Cái phòng bác quay phim cặp loa xt8f khoảng bao nhiêu mét vuông vậy. Phòng e có 12 mét nhét cặp đó vào liệu rằng có quá khổ không nhỉ. Nhiều người khuyên chơi loa BS vì phòng nhỏ nhưng e không ưa lắm vì bass nó không xuống sâu như loa cột.
phòng em là đúng 12m đấy, nhưng kô có bất kì cái gì bằng vải hoặc nệm để tiêu âm nên nghe hơi ồn, tuy nhiên em cực mãn nguyện khi mua cặp xt8f đó.

toi511

Well-Known Member
Em ở chung cư phòng khách thông phòng ăn, diện tích khoảng 3x9m. cặp xt6f kéo nổi không bác Justbenice. Em đang phân vân xt8f và xt6f. Cặp xt6f thì xoay sở được lúc này chứ cặp kia chắc cuối năm vợ mới gật đầu. Thanks bác

kdd031206

Member
Cái phòng bác quay phim cặp loa xt8f khoảng bao nhiêu mét vuông vậy. Phòng e có 12 mét nhét cặp đó vào liệu rằng có quá khổ không nhỉ. Nhiều người khuyên chơi loa BS vì phòng nhỏ nhưng e không ưa lắm vì bass nó không xuống sâu như loa cột.
Theo ý kiến của em, phòng bác 12m chơi Bookshelf thoải mái, hôm trước em chơi đôi Heco 302 nghe rất được, mềm mại, ngọt ngào, dễ kéo. Phòng em rộng quá, ví lại nghe bác justbenice đành tiễn em Heco đón em xt 8f nghe nhạc vàng thấy ổn, giờ coi như xác định được loa nghe lâu dài

giaphongn

Well-Known Member
Em ở chung cư phòng khách thông phòng ăn, diện tích khoảng 3x9m. cặp xt6f kéo nổi không bác Justbenice. Em đang phân vân xt8f và xt6f. Cặp xt6f thì xoay sở được lúc này chứ cặp kia chắc cuối năm vợ mới gật đầu. Thanks bác
Sắp tới Visual Audio Show rồi. Theo em bác cố nhịn thêm nửa tháng nữa (nếu không có kèo thơm :D) sẽ có dịp trải nghiệm và KM tốt hơn

Huy Cnc Go

Member
Nghe nhạc mà có quả sub em thấy nó cứ sao sao ấy. Có chỉnh cỡ nào cũng vẫn hơi lệch mà nghe cứ như ảo giác. Với số tiền sắm xt8f bằng xt6f + sub thì thà rằng em mua hẳn xt8f cho gọn lại nghe thích hơn. Vấn đề sợ nó quá khổ so với phòng em thôi. Thật gian nan quá, được cái lọ mất cái chai.

Acrossusa

Well-Known Member
Nghe nhạc mà có quả sub em thấy nó cứ sao sao ấy. Có chỉnh cỡ nào cũng vẫn hơi lệch mà nghe cứ như ảo giác. Với số tiền sắm xt8f bằng xt6f + sub thì thà rằng em mua hẳn xt8f cho gọn lại nghe thích hơn. Vấn đề sợ nó quá khổ so với phòng em thôi. Thật gian nan quá, được cái lọ mất cái chai.
size của 2 con không chênh lệch nhiều bác ạ trước tôi cũng nghĩ giống bác ,cuối cùng tôi lấy cặp xt8f cho bà xã nghe quá hài lòng

Hientt28

Active Member
size của 2 con không chênh lệch nhiều bác ạ trước tôi cũng nghĩ giống bác ,cuối cùng tôi lấy cặp xt8f cho bà xã nghe quá hài lòng
Phòng bác bao nhiêu m2 ạ, phòng em 11m2 mà dùng Klipsch rf82ii đánh ù và ồn, đang tính chuyển qua tannoy mà cũng đang lo con xt8f đánh ù như klipsch.

justbenice

Moderator
Lo gì bác. Ù thì treo thảm, dán tiêu âm.
Phòng em 12m vuông có cái bàn to đùng đã 5m vuông mà em còn chơi hẳn Tannoy Turnberry GR.

toi511

Well-Known Member
Em ở phòng khách chung cư sao mà tán âm bác. Bác xem phòng này chăc cặp xt6f vừa bác nhỉ

do_long_khach

Well-Known Member
Có bác nào dùng Tannoy Autograph Mini chưa? Thấy có bác bảo ngang ngửa Usher S520, nghe nản quá

Bên trên