Topic về trải nghiệm các dòng loa Tannoy.

tranthuy

Active Member
bác nên mua XT8F . Xứng đáng với phòng bác hơn.! Phòng bác thì XT8F còn hơi nhỏ ý chứ.
phòng em bé bằng 1/2 phòng bác thôi.
View attachment 266015

Em còn chưa có thảm, tiêu âm mới chỉ được 1 tí sau lưng cái loa bên trái.
Mấy tấm bác dán sau lưng loa bên trái em sợ không tiêu âm nổi ấy chứ bác, chỉ được cái đẹp thôi. Bác ra đường Nguyễn Kim mua ít mút gai ( tấm 50 x 50 hoặc 60 x 60 ) về dán sẽ tiêu âm tốt hơn đấy. :).

colinjsit

Member
Em cũng chơi Tannoy XT8f gần 2 năm, đánh cũng khá nhiều amp, trước ghép Pre-pow Rotel 1585 thì bass mạnh mẽ, đôi khi hơi lấn, dải trung khá dày tiếng nhưng ko có độ tách bạch cần thiết, treble tương đối tốt, không gian rõ rệt, khá ổn so với tầm đồ cỏ e chơi. Sau đổi qua đèn KT100 thì ôi thôi, quá đúng với mong đợi của e, không gian âm nhạc như lột xác, mid thì ko còn gì để bàn, da diết và chi tiết thấy rõ, ko còn hiện tượng dính dính như khi chơi với Rotel, treble thì ko cần phải tả vì tiếng treble rộng mở mới tạo cho ta dc 1 không gian âm nhạc chuẩn mực như thế với đồ chơi của e.

Phụ kiện gồm có dây loa Transparent cục loc cỡ bắp tay, dây tín hiệu transparent ultra MM2, dây nguồn đồng bộ DIY của Dũng yes sir. Nguồn phát DAC Pioneer N-70 và CD PD-50. Kỳ này e làm phòng ốc đàng hoàng để có không gian nghe nhạc ổn hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

chetaomay

Well-Known Member
chả biết dư lào, chắc mình tai trâu... nghe bw với rotel mà cũng đâu vào đấy :D

Bên trên