[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Cứ svhouse.vn mà mua bác ạ. Chính hãng phân phối đấy.
Bực nhất quá nhiều file mkv không tua được.

đúng như bác dungtam nói. Các file có dung lượng lớn là nút tua bị ẩn đi ngay

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Nghe nhạc hay video bằng XBMC máy nóng dã man, thằng cu nhà mình sờ tay vào còn thấy rát

tienlequoc

Well-Known Member

Mới có 1 bạn mới nhận hàng. Ko đủ tự tin đập hộp vì mới lần đầu dùng android box. May mắn là mình test ok cả. Nét căng. Anh ta rất thích thú. Gửi lời cảm ơn đến các bác Ztv. :D

dophuluu

Member

Aclass của em muốn về Lạc Trung quá rồi các bác ạ. Bây giờ em rút cáp rồi rút nguồn cắm lại vẫn không vào được nữa rồi, màn hình cứ đen xì suốt thôi.[video=youtube;7MEws3_jctA]http://www.youtube.com/watch?v=7MEws3_jctA&feature=youtu.be[/video]
Để chắc chắn không phải lỗi tv em thử cắm vào tv sharp và kết quả là[video=youtube;PYZh3eH4WWs]http://www.youtube.com/watch?v=PYZh3eH4WWs&feature=youtu.be[/video].
:((
Ới bác ZTV ơi có nghe tiếng em gọi không hú hú hú....hu hu hu.....<):)

dungtam25

Well-Known Member

Nghe nhạc hay video bằng XBMC máy nóng dã man, thằng cu nhà mình sờ tay vào còn thấy rát

Vậy thì bác làm sợi HDMI khoảng 10m,rồi bác vừa xem vừa ủi quần áo,nhất cử lưỡng tiên hé bác :D :))

dophuluu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

bác thử dùng dây AV hay đem cắm vào TV khác thử. Nếu không được thì chắc chắn là do lỗi phần cứng rồi, đem đổi lại con mới thôi.
Em chưa tìm được dây nào phù hợp với em nó bác ạ. Kiếm mãi mới được sợi dây nokia thì cắm vào được lúc đầu, sau đó thì cắm kiểu gì cũng chỉ nhận được tiếng ù ù( cắm vào amply để lấy tiếng) vậy thì hy vọng gì lấy được hình xuất ra tv crt hả bác.

Ztv

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Aclass của em muốn về Lạc Trung quá rồi các bác ạ. Bây giờ em rút cáp rồi rút nguồn cắm lại vẫn không vào được nữa rồi, màn hình cứ đen xì suốt thôi.[video=youtube;7MEws3_jctA]http://www.youtube.com/watch?v=7MEws3_jctA&feature=youtu.be[/video]
Để chắc chắn không phải lỗi tv em thử cắm vào tv sharp và kết quả là[video=youtube;PYZh3eH4WWs]http://www.youtube.com/watch?v=PYZh3eH4WWs&feature=youtu.be[/video].
:((
Ới bác ZTV ơi có nghe tiếng em gọi không hú hú hú....hu hu hu.....<):)

Của bác chắc lỗi trong quá trình nạp rom rồi. Khi bị treo bác dùng tăm ấn vào nút nhỏ bên trái. Ztv sẽ khởi động lại. Trường hợp kg được phải uprom từ thẻ nhớ. Ztv chưa đưa rom A lên web vì rom chưa khoá bảo mật, vẫn dạng file zip. Vài hôm nữa bọn em đưa lên file ota thì bác load về uprom.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em chưa tìm được dây nào phù hợp với em nó bác ạ. Kiếm mãi mới được sợi dây nokia thì cắm vào được lúc đầu, sau đó thì cắm kiểu gì cũng chỉ nhận được tiếng ù ù( cắm vào amply để lấy tiếng) vậy thì hy vọng gì lấy được hình xuất ra tv crt hả bác.

Tình hình bảo hành đổi con mới thôi bác.Con của em bữa đầu tiên nghịch cũng đứng ở cái logo nền xanh lá ấy.Rút đi cắm lại mới được.Nhưng từ hôm em lên room 08/11 và khôi phục lại hệ thống thì ok ngon rồi bác

dophuluu

Member

Mod Tiến ơi bác có nhiều kinh nghiệm dùng Androi bác cho em lời khuyên trong trường hợp này là do phần cứng hay phần mềm(Em đã khôi phục cài đặt gốc rồi nhưng chỉ được một hai hôm thôi là lại bị. ) Em chỉ cài thêm phần mềm zingmp3, hdviet chấm hết không cài thêm bất cứ phần mêm nào khác.

dophuluu

Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Của bác chắc lỗi trong quá trình nạp rom rồi. Khi bị treo bác dùng tăm ấn vào nút nhỏ bên trái. Ztv sẽ khởi động lại. Trường hợp kg được phải uprom từ thẻ nhớ. Ztv chưa đưa rom A lên web vì rom chưa khoá bảo mật, vẫn dạng file zip. Vài hôm nữa bọn em đưa lên file ota thì bác load về uprom.
Em đã ấn rồi nhưng em nó chỉ lên đèn đỏ thôi, dùng điều khiển bật lại vẫn nguyên bệnh cũ. Em ấn rồi giứ 15 giây rồi cả ấn không giữ vẫn không được, làm cả chục lần rồi.

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

SG mua ở đâu bác ui, thấy fptshop báo 366k

Cứ svhouse.vn mà mua bác ạ. Chính hãng phân phối đấy.
Bực nhất quá nhiều file mkv không tua được.

Đây là địa chỉ đáng tin cậy, em đã mua 3 con rồi. Thấy báo giá M235 là 289,999VNĐ/con đó bác.

smilegirl

Active Member

Nhân tiện cho em xin bản firmwave 20131107 luôn bác.

congtuthanhnam2

Active Member

Giờ phải làm ntn nhỉ em A của em giờ lại đóng vào hộp cho vào tủ cất đi rùi. Bác ZTV có up lại room hay cho đổi con khác, chán thế đang phê sắp lên đỉnh thị phựt 1 cái

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Giờ phải làm ntn nhỉ em A của em giờ lại đóng vào hộp cho vào tủ cất đi rùi. Bác ZTV có up lại room hay cho đổi con khác, chán thế đang phê sắp lên đỉnh thị phựt 1 cái

Bác mở nắp đít nó ra kiếm xem có cái sợi dây nào thì rút mạnh một cái xem.Khéo nó lại hồi tỉnh đó..em thấy kinh nghiệm mọi ng nói vậy :-j

dophuluu

Member

Bác đang nói đến em A của bác hay của em vậy. Anh em mình cùng cảnh ngộ?

chatocean

Member

Hix em vẫn chưa xem phim hoặc nghe nhạc qua NAS được. Chì xài được mấy chức năng online thôi. Xài ES Explorer thì play được nhưng ko có phụ đề ngoài :|

Thấy có bác nào xài samba á. Em search hoài mà nó ko ra cục nas. Em nhập bằng tay xong rồi check vô luôn cũng ko thấy gì cả

mario80vn

Member

Hix em vẫn chưa xem phim hoặc nghe nhạc qua NAS được. Chì xài được mấy chức năng online thôi. Xài ES Explorer thì play được nhưng ko có phụ đề ngoài :|

Thấy có bác nào xài samba á. Em search hoài mà nó ko ra cục nas. Em nhập bằng tay xong rồi check vô luôn cũng ko thấy gì cả
Mình xài samba đc mà bác, tính quay cái clip mà nó tới hơn 200M up lên nản quá! Mình xài NAS của buffalo search 1 phát ra ngay! Nãy giờ nghịch mà nó bị treo máy mấy lần, đang up lại ROM 8/11 cho e nó chứ ko mình chụp cho nhẹ rồi post lên cho bác xem

Ztv

Rom bị lỗi rồi. Chỉ còn cách cài lại từ thẻ nhớ bác ơi. Hiện ztv không muốn đưa rom lên webside vì nó rất dễ bị copy, chỉ cho update online. Nếu ở HN thì nhân viên ztv sẽ đến cài lại. Trong trường hợp này chỉ còn cách gửi lại ztv để cài lại rom.

Bên trên