[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Linhtun

Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em hôm nay mới có time để bật a class lên. Mới xem thử phim theo yêu cầu thì đã có vấn đề là để passthrough qua cổng quang thì đường hdmi vẫn kêu xẹt xẹt. Không biết có setup gì sai không
Bổ xung vừa thử file mkv chơi định dạng ac3 cũng thế

dophuluu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Rom bị lỗi rồi. Chỉ còn cách cài lại từ thẻ nhớ bác ơi. Hiện ztv không muốn đưa rom lên webside vì nó rất dễ bị copy, chỉ cho update online. Nếu ở HN thì nhân viên ztv sẽ đến cài lại. Trong trường hợp này chỉ còn cách gửi lại ztv để cài lại rom.
Em ở Hà Nội nhưng cách Lạc Trung hơn 20km cơ bác ơi. Vậy là Aclass của em phải đắp chiếu đến khi nào các bác up rom lên trang chủ sao hu hu...:!!

chatocean

Member

Mình xài samba đc mà bác, tính quay cái clip mà nó tới hơn 200M up lên nản quá! Mình xài NAS của buffalo search 1 phát ra ngay! Nãy giờ nghịch mà nó bị treo máy mấy lần, đang up lại ROM 8/11 cho e nó chứ ko mình chụp cho nhẹ rồi post lên cho bác xem

Em thì vẫn chưa xài được. XBMC thì play được nhưng giựt quá. Em mở Samba lên. Nó search ko ra. Em nhập tay vô thì nó hiện rồi em check vô. XOng vẫn ko biết làm sao để play luôn

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em ở Hà Nội nhưng cách Lạc Trung hơn 20km cơ bác ơi. Vậy là Aclass của em phải đắp chiếu đến khi nào các bác up rom lên trang chủ sao hu hu...:!!

Mai ztv sẽ bàn với kỹ thuật để đưa tạm bản rom 8-11 lên web cho các bác sử dụng phòng khi vóc máy bị lỗi. Con E và C chúng em khoá play store là vì những lý do này.

Ztv

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Em thì vẫn chưa xài được. XBMC thì play được nhưng giựt quá. Em mở Samba lên. Nó search ko ra. Em nhập tay vô thì nó hiện rồi em check vô. XOng vẫn ko biết làm sao để play luôn

Samba nó không hỗ trợ nhiều thiết bị mạng đâu bác. Chạy nas đòi hỏi tính đồng bộ cao lắm.

Linhtun

Em hôm nay mới có time để bật a class lên. Mới xem thử phim theo yêu cầu thì đã có vấn đề là để passthrough qua cổng quang thì đường hdmi vẫn kêu xẹt xẹt. Không biết có setup gì sai không

Ai giúp e với nhé hic

Ztv

Bác passthout qua cổng quang mà hdmi kêu thì khi setting xong nên khởi động lại.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Samba nó không hỗ trợ nhiều thiết bị mạng đâu bác. Chạy nas đòi hỏi tính đồng bộ cao lắm.
Em dùng LG optimus G seach thấy ngay ổ cứng trên Himedia 910B.Nhưng không thể seach được ổ cứng ngoài đăng gắn vô A Class.Trên Himedia 910B cũng seach thấy ổ cứng PC nhưng cũng ko thể thấy ổ cứng gắn với A Class.Có bác cao thủ nào chỉ giáo với ạ

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác trả lời chán thế. Các android box khác kết nối NAS ầm ầm mà.

quaxoai89

Active Member

Tôt nhất bác nào chơi Nas nên kiếm e khác,A chưa hỗ trợ tốt cho việc Nas đâu.

quaxoai89

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Con A của e mới thử bật samba thì nhận các ổ cứng trong mạng dang chia sẻ nhé,play thử 1 file oke nhé,ai hỏi thì e chỉ bấm samba xong nó quét ra thôi,chả phải chỉnh chọt j.

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Mai ztv sẽ bàn với kỹ thuật để đưa tạm bản rom 8-11 lên web cho các bác sử dụng phòng khi vóc máy bị lỗi. Con E và C chúng em khoá play store là vì những lý do này.

Ciều nay mình vừa qua 65 LT để up rom 8/11. Nhưng giờ lại phát hiện ra là nó không vào được wifi. Em A với cục phát wifi cách nhau có 50cm mà nó vẫn báo là "ngoài vùng phủ sóng". Trong khi con Laptop để cách gần 4m thì vấn đang vào chém đây.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Con A của e mới thử bật samba thì nhận các ổ cứng trong mạng dang chia sẻ nhé,play thử 1 file oke nhé,ai hỏi thì e chỉ bấm samba xong nó quét ra thôi,chả phải chỉnh chọt j.

Bác hướng dẫn em cụ thể với.thank bác trước.Của em toàn thế này thôi

Linhtun

Bác passthout qua cổng quang mà hdmi kêu thì khi setting xong nên khởi động lại.

Đã tắt đi rồi nhưng vẫn không được. Nút mute trên điều khiển cũng không tắt được. Ko thấy ai phản hồi vụ như em nhỉ

vam

Member

Bác ztv trả lời hộ em cái.
- Bác cho hỏi làm thế nào để bật air-play. Mặc định em test các kiểu từ iphone đến ipad không thấy air-play đâu cả.
- CPU 1.5 và điểm benchmark em cũng bị giống mấy bác ở trên. Nếu test bằng antutu bản cũ (bản này bác Tiến test) thì ra chip samsung exynos4412 1.5Ghz số điểm 11571. Nếu test bằng antutu x bản chống gian lận điểm thì ra đúng chip ARMv7 1.2GHz số điểm 9491. Bác cho em giải thích sao lại như thế với.
- Với cả A-Class của em không có giấy bảo hành thì có được bảo hành không ạ?

mario80vn

Member

Bạn thử chạy file mkv hay ISO gì xem có bị hiện tượng chạy 1 lúc bị đứng hình, hoặc hình ảnh chất lượng xấu ko! Con A của mình chạy file film mkv qua NAS thì có hiện tượng hơi sượng, ko smooth lắm! Còn chạy file mkv qua ổ cứng trong HD Player thì giật tưng tưng. Hi vọng là vấn đề này sẽ được các bác Z giải quyết bằng việc ra bản ROM mới!

mario80vn

Member

Sau khi nó hiện ra, bác check vô, sau đó bấm nút search 1 lần nữa! Nó sẽ ẩn những folder ko đc check! Rồi click vô thì nó sẽ ra các thư mục & tập tin bên trong bình thường! Nhưng nói chung con này chạy NAS chán!

Bên trên