[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

mario80vn

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Nếu nâng độ phân giải lên thì các bác dùng đường truyền internet tốc độ thấp lại xem không được vì không đủ băng thông==> lại có gạch.

Chính xác, coi online phải đường truyền đủ mạnh mới xem được HD bản đẹp! Còn với đường truyền mạng lởm khởm như hiện nay mình thấy như vậy cũng tạm ổn rồi! Giờ hi vọng bác Z cải thiện cái NAS cho a e! Mà chương trình dùng điện thoại làm điều khiển ko biết có bác nào test được trên A chưa, mình test thì sau khi kết nối điện thoại lại ko điều khiển đc e A

rocit

Cho e hỏi, có bác nào đã thử kết nối bằng usb 3g chưa nhỉ? Ko biết nó có chạy ok khi kết nối với usb 3g ko ta?

Ztv

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

vấn đề chơi nas dành cho ae chơi offline các bác ZTv nên nghiên cứu kỹ,chứ đừng có quá tập trung vào phần online,mà e thấy chất lượng live tv và vod chỉ hd giả cầy,hơn sd tý thôi :(

Ztv dành cho 100 bác sài ztv trước vì các bác toàn là dân vọc chuyên nghiệp. Sau khi vọc kỹ ztv A class. Khen, chê, phát hiện lỗi. Chúng em tập hợp ngồi fix lại tất cả những lỗi đó rồi ra bản rom cuối, lúc đó A class mới bán thương mại. Em thấy sếp em nói 100 bác đầu tiên sau này sẽ có chính sách hỗ trợ riêng lâu dài cho các dòng ztv tiếp theo. Đổi con A này lấy con xxx khác vẫn giữ nguyên giá trị 1 củ và hỗ trợ bán thiết bị dưới giá thành để cùng đóng góp tri thực cộng đồng. Thông qua 100 bác dùng trước ztv muốn tìm hiểu nhu cầu thực tế, tâm lý sử dụng và quan trọng là cùng giúp ztv hoàn thiện sản phẩm tốt hơn. Đến nay ztv đang tổng hợp lỗi thông qua cộng đồng. Nhưng may mắn là lỗi phần cứng là không có. Lỗi phần mền toàn lỗi nhỏ sẽ fix được. Sợ nhất là khi dùng diện rộng phát sinh lỗi dịch vụ vod,live tv.... Ztv phát triển sản phẩm của mình với mong muốn thúc đẩy thị trường dịch vụ pay tv online. Nên cái quan tâm nhất là các dịch vụ online . Dịch vụ khác chúng em dành phần quan tâm ít hơn.

amsempron

Member

con A-Class này tắt sao vậy? Muốn bật thì cắm điện, muốn tắt thì rút điện. Vãi tè ra. Giảm tuổi thọ thiết bị.

tienlequoc

Well-Known Member

con A-Class này tắt sao vậy? Muốn bật thì cắm điện, muốn tắt thì rút điện. Vãi tè ra. Giảm tuổi thọ thiết bị.
Bấm nút power trên Remote. :) Giống như cái tivi LCD nhà bạn thôi.

amsempron

Member

LiveTV ít kênh mà cả đống kênh báo lỗi.

tienlequoc

Well-Known Member

Nó đâu tắt đâu chỉ ngủ thôi à. ý mình là tắt hẳn kìa.
Bác cứ dùng kiểu đó, không sợ tốn điện đâu, mà cũng chẳng ảnh hưởng đến độ bền thiết bị. :))

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Ztv dành cho 100 bác sài ztv trước vì các bác toàn là dân vọc chuyên nghiệp. Sau khi vọc kỹ ztv A class. Khen, chê, phát hiện lỗi. Chúng em tập hợp ngồi fix lại tất cả những lỗi đó rồi ra bản rom cuối, lúc đó A class mới bán thương mại. Em thấy sếp em nói 100 bác đầu tiên sau này sẽ có chính sách hỗ trợ riêng lâu dài cho các dòng ztv tiếp theo. Đổi con A này lấy con xxx khác vẫn giữ nguyên giá trị 1 củ và hỗ trợ bán thiết bị dưới giá thành để cùng đóng góp tri thực cộng đồng. Thông qua 100 bác dùng trước ztv muốn tìm hiểu nhu cầu thực tế, tâm lý sử dụng và quan trọng là cùng giúp ztv hoàn thiện sản phẩm tốt hơn. Đến nay ztv đang tổng hợp lỗi thông qua cộng đồng. Nhưng may mắn là lỗi phần cứng là không có. Lỗi phần mền toàn lỗi nhỏ sẽ fix được. Sợ nhất là khi dùng diện rộng phát sinh lỗi dịch vụ vod,live tv.... Ztv phát triển sản phẩm của mình với mong muốn thúc đẩy thị trường dịch vụ pay tv online. Nên cái quan tâm nhất là các dịch vụ online . Dịch vụ khác chúng em dành phần quan tâm ít hơn.
Đừng nói trước nha bác. :)

chatocean

Member

Nó đâu tắt đâu chỉ ngủ thôi à. ý mình là tắt hẳn kìa.

Mấy cái thiết bị điện tử bây giờ đa số điều như vậy bác ạ. Mong mấy bác ZTV fix lỗi cắm điện tự động bật. Cái này hơi bất tiện cho anh em xài.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Mấy cái thiết bị điện tử bây giờ đa số điều như vậy bác ạ. Mong mấy bác ZTV fix lỗi cắm điện tự động bật. Cái này hơi bất tiện cho anh em xài.

ờ ha.Bác nói em mới đê ý.nếu khi mất điện không biết là A-Class tự động bật sau khi có điện không .Ko như HDP

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

ờ ha.Bác nói em mới đê ý.nếu khi mất điện không biết là A-Class tự động bật sau khi có điện không .Ko như HDP
Sure với bác là tự động bật. Bác thử rút điện ra rồi cắm lại là biết ngay mà, có khác gì cúp điện và có điện lại đâu.

Đôrêmi

Moderator

Chiều tối nay cắm điện để xem A Class thì chỉ hiện màn hình xanh, lại phải rút điện ra cắm lại mới được, đã thế cái loa vi tính em cắm vào (qua cổng 3.5 ly) lại sôi lên ù ù không thể nào nghe được, rõ ràng ngày hôm qua vẫn xem bình thường, vậy mà giờ cắm kiểu gì cũng không được, cuối cùng phải chấp nhận nghe qua loa tivi.

dophuluu

Member

Chiều tối nay cắm điện để xem A Class thì chỉ hiện màn hình xanh, lại phải rút điện ra cắm lại mới được, đã thế cái loa vi tính em cắm vào (qua cổng 3.5 ly) lại sôi lên ù ù không thể nào nghe được, rõ ràng ngày hôm qua vẫn xem bình thường, vậy mà giờ cắm kiểu gì cũng không được, cuối cùng phải chấp nhận nghe qua loa tivi.

Sao của bác giống em thế. Nhưng của bác còn dùng được của em thì bây giờ đắp chiếu rồi

vqt01

Active Member

Nếu quả thật đúng bạn là người nhà ZTV phát ngôn như vậy thì sẽ có điểm cộng, còn không thì gạch có lẽ còn to hơn nữa đó nghen! :D

quaxoai89

Active Member

Nếu nâng độ phân giải lên thì các bác dùng đường truyền internet tốc độ thấp lại xem không được vì không đủ băng thông==> lại có gạch.

thì nó có 3 luồng thấp,tb và cao còn gì bác,bác nào mạng thấp thì xem tb,còn ông nào cáp quang thì xem cao.

amsempron

Member

đề nghị các bác ZTV hướng dẫn cụ thể cách up Rom và cung cấp bản Rom cho anh em ở TPHCM và các tỉnh khác trừ HN có bị lỗi thì có thễ tự khắc phục, chứ mỗi lần hư là phải gửi lên 65 Lạc Trung tốn phi ship gửi tới lui mất thời gian nữa.

longvp

Member

em cũng đang quan tâm cách này của bác đồ , nhưng em muốn cắm qua cái usb soud ko biết có lên tiếng ko nhỉ :)

Đôrêmi

Moderator

em cũng đang quan tâm cách này của bác đồ , nhưng em muốn cắm qua cái usb soud ko biết có lên tiếng ko nhỉ :)

Đúng là quên mất, mình có cái usb 3D sound mà nhỉ, nhưng hôm trước mình test với con E Class thì chỉ đường Micro là có tín hiệu, còn đường tai nghe vẫn không thấy có tín hiệu ra.

Chiều đi làm về đã thấy HN chuyển con A cho mình rồi.Thế mà chẳng phone báo trước gì cả. Ngồi vọc tí rồi chở ông con đi chơi.
Nói chung là ổn. Ở nhà ông bà nội đã kịp làm mấy bài Karaoke với tập 1 bài Yoga Kamar qua Youtube. Về em sờ vào đầu A chỉ thấy ấm ấm. Chắc do chưa cắm ổ cứng nên không ủi đồ được. :))

Bên trên