[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

trancuti

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

giờ mới về tới nhà để mở a-class ra, nhỏ xíu mà cầm nặng tay khiếp, cảm giác khá chất lượng, ko ưng nhất là cái remote , bấm cạch cạch cạch rất sợ nó bị hỏng :)) màu sắc hình như là rất đậm hơi chói mắt, thấy màu của q5ii dễ chịu hơn nhiều, trình duyệt ổn ko như lời đồn, cho chạy update bản rom 8 rồi đi quậ càe uống cho tỉnh ngủ, xuống nhà bếp pha cafe lên update ông, khá nhanh , cắm chuột chạy ngon lành, launcher của ztv trên tv của mình bị tràn mất 1 chút thời tiết và giờ, cuối tuần khám phá tiếp ^^

chatocean

Member

Các bác lưu ý thường vỏ nhôm sẽ nóng hơn vỏ nhựa nhiều lắm, nên A class nóng hơn những loại khác là chuyện bình thường. EM xài macbook pro cũng thế nóng dã man :)

fa9603

Member

Q.Tân Bình, TPHCM vẫn chưa nhận được hàng đây, chán quá đi.

Hiện đang ở SG, nhưng nhà Ở Huế nên chưa chuyển khoản, để chuyển hàng, đợi mình về hUế mới làm thủ tục, về Huế đợi và thử nghiệm :)

thanhyk

Well-Known Member

Các bác lưu ý thường vỏ nhôm sẽ nóng hơn vỏ nhựa nhiều lắm, nên A class nóng hơn những loại khác là chuyện bình thường. EM xài macbook pro cũng thế nóng dã man :)

Nó có nóng ra vỏ thì trong mới mát ạ. Em đang cho bạn mượn dune 303d (vỏ nhựa), bạn nói xem hơn tiếng là treo, nếu để trên quạt thì không sao (trước em có mua 2 cái quạt gắn cho android/dune). Liệu lỗi hay treo máy có được đổi không nhỉ...

Linhtun

Em hôm nay mới có time để bật a class lên. Mới xem thử phim theo yêu cầu thì đã có vấn đề là để passthrough qua cổng quang thì đường hdmi vẫn kêu xẹt xẹt. Không biết có setup gì sai không
Bổ xung vừa thử file mkv chơi định dạng ac3 cũng thế

Đã up firmware lên bản mới nhưng vẫn bị các bác cho ý kiến với

hunghd_3d

theo như mình thì một sản phẩm Android box 2 core multimedia entertainment đầu tiên do người Việt mình phát triển quyền user với từ 70 đến 80 usd ( khoảng 1tr4 đến 1tr6 thì phải ) là rất tương xứng với giá trị với A class,là một hướng phát triển có tiềm năng trong nước cũng như ở hải ngoại về sau. Phần cứng và mềm tạm thời được ổn định, chỉ cần ra các bản support, đổi mới và sắp xếp lại giao diện cho hợp lý,fix lỗi vặt theo yêu cầu từng giai đoạn nữa là cũng ok rồi. Mong rằng sau này Cty của các bạn chấn chỉnh lại việc tổ chức sự kiện chuyên nghiệp hơn, phát ngôn hãy thận trọng để tạo sự hấp dẫn cho bản user và bản thương mại,như thế thì ae yêu công nghệ nói chung và ae HDVN mới ủng hộ hết mình hàng Việt Nam chúng ta được. Tôi thấy Anh em yêu công nghệ HDVN nói chung rất là vị tha các bạn ZTV ! Chứ bạn cũng biết rồi đó,dân chơi công nghệ HDVN rất là khó tính và pro lắm đấy,sản phẩm nào k cơ bản đáp ứng được lòng mong đợi như đã hứa là sẽ bị ''ném gạch'' đến cùng, có như vậy thì sản phẩm của người Việt chúng ta mới có vị trí nhất định trên thị trường bị Android box của Tàu đã chiếm hết.

trancuti

Member

VOD với tv online ngon lành nhỉ, có điều xem phim hành động mà thuyết minh nghe ko hấp còn hấp dẫn tẹo nào, buồn ngủ ghê /:)
kết luận sơ xài : ngon, đáng đồng tiền , rom có đầu tư nên khá ok , chạy nhẹ , lướt web nhanh

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Chiều đi làm về đã thấy HN chuyển con A cho mình rồi.Thế mà chẳng phone báo trước gì cả. Ngồi vọc tí rồi chở ông con đi chơi.
Nói chung là ổn. Ở nhà ông bà nội đã kịp làm mấy bài Karaoke với tập 1 bài Yoga Kamar qua Youtube. Về em sờ vào đầu A chỉ thấy ấm ấm. Chắc do chưa cắm ổ cứng nên không ủi đồ được. :))

Không lăn tăn chuyện đó bác.EM cắm cái ổ cứng di động segate 1gb chạy phim từ trưa đến 6h tối không có một chút gì gọi là nóng cả.Sờ vào mát lạnh tay luôn.quá đáng nể

tienthanhbk

Well-Known Member

Dùng các app thông thường thì cũng tương đối mát, xem phim nghe nhạc bằng app ztv ấm hơn tí ko đáng kể, nói chung rất ổn về mặt nhiệt độ trong những trường hợp này. Tuy nhiên các bác cứ thử chơi media bằng XBMC mà xem, nếu mặt nhôm nó nhẵn hơn tí nữa mình dùng để là quần áo mai đi làm luôn rồi. Nóng dã man con ngan.

haibuffalo1005

Nhận dc e nó trưa nay, tối nay mới vọc dc tí. Và cũng có 1 số lỗi , đang tập hợp để gửi cho mấy a ZTV xửa lý 1 lần luôn. Giờ thì ngủ thôi :D

unchainmedoly

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Ztv dành cho 100 bác sài ztv trước vì các bác toàn là dân vọc chuyên nghiệp. Sau khi vọc kỹ ztv A class. Khen, chê, phát hiện lỗi. Chúng em tập hợp ngồi fix lại tất cả những lỗi đó rồi ra bản rom cuối, lúc đó A class mới bán thương mại. Em thấy sếp em nói 100 bác đầu tiên sau này sẽ có chính sách hỗ trợ riêng lâu dài cho các dòng ztv tiếp theo. Đổi con A này lấy con xxx khác vẫn giữ nguyên giá trị 1 củ và hỗ trợ bán thiết bị dưới giá thành để cùng đóng góp tri thực cộng đồng. Thông qua 100 bác dùng trước ztv muốn tìm hiểu nhu cầu thực tế, tâm lý sử dụng và quan trọng là cùng giúp ztv hoàn thiện sản phẩm tốt hơn. Đến nay ztv đang tổng hợp lỗi thông qua cộng đồng. Nhưng may mắn là lỗi phần cứng là không có. Lỗi phần mền toàn lỗi nhỏ sẽ fix được. Sợ nhất là khi dùng diện rộng phát sinh lỗi dịch vụ vod,live tv.... Ztv phát triển sản phẩm của mình với mong muốn thúc đẩy thị trường dịch vụ pay tv online. Nên cái quan tâm nhất là các dịch vụ online . Dịch vụ khác chúng em dành phần quan tâm ít hơn.

Tạm ghi nhận thiện chí của ZTV, 100 anh em ghi nhớ kỹ nhé sau này có thêm lí do để ném,

Thêm 1 lỗi nhỏ nữa không biết ZTV và các anh em có để ý không? Hay chỉ em A của mình mới bị?

Cổng USB mà chúng ta cắm chuột, bàn phím và ổ cứng ngoài phải khởi động máy lần 2 mới nhận.

Tức là:
Khi bạn cắm điện nguồn lần đầu A khởi động vào và nhận được cổng USB ngay, ổ cứng chuột và bàn phím,....
Khi bạn dùng điều kiển tắt em A và A đèn đỏ.
Lần 1 - Bạn dùng khiển bật A lên - A đèn xanh và khởi động - Lần này thì không có cổng USB chẳng thấy ổ cứng đâu cả, chuột - bàn phím vô tác dụng.
Bạn lại dùng điều kiển tắt em A và A đèn lại đỏ.
Lần 2 - Bạn dùng khiển bật A lên - A đèn xanh và khởi động - Lần này thì có cổng USB rồi, ổ cứng, chuột - bàn phím chạy ầm ầm.

kimdungchung

có điểm lạ . wifi thì dùng bình thường, cắm dây cáp mạng vào thì mới cắm dùng ok, tắt tivi đi lát mở Aclass lên thì ko vào mạng được, chỉ vào bằng wifi được , mình thử rút cáp ra cắm lại nó lại nhận mạng, mình để ý từ hôm qua đến giờ....lần nào cũng vậy, cứ rút ra cắm lại nó lại nhận mạng dây cáp. bác zTV chỉ giáo dùm em...em đã up lên bản 119..mới nhất

phongem

Active Member

cắm cái tai nghe vào e A thì tiếng phát ra từ cả tai nghe và tv, bác nào biết cách khắc phục ko chứ chả lẽ cắm vào tv ah :v

Ztv

cắm cái tai nghe vào e A thì tiếng phát ra từ cả tai nghe và tv, bác nào biết cách khắc phục ko chứ chả lẽ cắm vào tv ah :v

Bác ơi ztv không thiết kế cắm tai nghe bác ạ. Những lỗi các bác khác phản ánh về mạng Lan và bật 2 lần mới nhận usb . Ztv sẽ kiểm tra nếu là lỗi sẽ fix sớm.

vinhdo

Member

Hôm qua mình nhận được ZTV A class rồi cảm giác là rất tốt ,nhưng Mytv net sao hình ảnh kém quá còn xem phim online bằng trình duyệt thì không hiện được phụ đề ai biết trả lời dùm.

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm qua mình nhận được ZTV A class rồi cảm giác là rất tốt ,nhưng Mytv net sao hình ảnh kém quá còn xem phim online bằng trình duyệt thì không hiện được phụ đề ai biết trả lời dùm.
Góc trên bên phải có nút 3 chấm, click vào đó và chọn Yêu cầu trang web cho máy tính.

vinhdo

Member

Mình xem được phụ đề rồi nhưng sao phim nó gom về góc trái làm sao coi full được đây

tienlequoc

Well-Known Member

Khẳng định luôn là các bác ZTV thiết kế cổng 3.5mm bị nhầm chân cắm, thử cắm dây 3.5 - 3.5 ra loa vi tính 2.1 thì chỉ ra 1 loa, cắm thử tai nghe cũng chỉ nghe có 1 bên.

quaxoai89

Active Member

Khẳng định luôn là các bác ZTV thiết kế cổng 3.5mm bị nhầm chân cắm, thử cắm dây 3.5 - 3.5 ra loa vi tính 2.1 thì chỉ ra 1 loa, cắm thử tai nghe cũng chỉ nghe có 1 bên.

nếu căm chặt thì 1 loa thôi bác ah,bác cừ từ từ kéo nhẹ ra 1 tẹo sẽ lại ra 2 loa,e ban đầu bị như bác,sau làm như thế lại ngon rồi,mỗi tội đường hình ko thấy đâu,hay phải set độ phân giải xuống 480 nhỉ,mà cái đó e nghĩ chỉ dành cho hdmi chứ .

oldfriend

Moderator

nếu căm chặt thì 1 loa thôi bác ah,bác cừ từ từ kéo nhẹ ra 1 tẹo sẽ lại ra 2 loa,e ban đầu bị như bác,sau làm như thế lại ngon rồi,mỗi tội đường hình ko thấy đâu,hay phải set độ phân giải xuống 480 nhỉ,mà cái đó e nghĩ chỉ dành cho hdmi chứ .

xác nhận với bác là mình cắm vào tivi CRT xài ok nhé, độ phân giải set 480 hay 560 gì cũng ok hết, hình ảnh âm thanh ok luôn, âm thanh hơi bé tí thôi. Mình không quan tâm màu sắc dây bông sen thế nào, cứ cắm sợi nào ra hình là chiến.

Bên trên