Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

jay712

Member
Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

Mình cũng vừa mới xem 1 DVD của TT Asia.....Nói thật vài ca sĩ của Asia cũng tài năng thật nhưng bàn về chính trị quá nhiều.....MC ko chuyên nghiệp toàn lũ đời sau ko bik j về chiến tranh mà to mồm....Nói về vũ đạo, cách dàn dựng sân khấu, âm thanh, ánh sáng, dàn nhạc, vũ đạo, MC....vvv thì Asia chỉ đáng XÁCH DÉP ( à ko chưa đáng ) cho TT Thúy Nga Paris by night. Đã làm nghệ thuật thì đừng lôi chính trị vào...giống như cách gần đây paris by night đang hướng đến.....Họ chỉ chú trọng vào nghệ thuật...

Bọn Asia phản động vãi ngọ.

minhvu10108040

Well-Known Member
Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

Mình thấy Asia mới là trung tâm chống phá VN hàng đầu tại hải ngoại.
Thúy Nga còn lâu mới đổ, bác chủ viết bài này hơi thiên vị Asia quá đó.

Đã từ lâu mình chưa thấy Asia có chương trình nào mang tính giải trí & nghệ thuật cao cả, họ luôn lồng ghép vào đó những gì gọi là bóng ma của quá khứ, của chiến tranh... Coi riết đâm phát ngán & nhảm (mình ko hề ghét nhạc xưa nhé, rất thích là đằng khác).
Bác nói đúng, từ lâu Thúy Nga đã không còn các chương trình nào có dính líu tới chính trị cả, toàn nhạc quê hương với trữ tình thôi...còn Asia thì em không dám ý kiến..;))

minhvu10108040

Well-Known Member

Mình cũng có quan điểm là không nên lôi Chính trị vào âm nhạc! Cái quan tâm nhất bây giờ là Chưa thấy link của PBN105 đâu cả :)
Nghe trung tuần tháng 6 lận Bác ạ, Bác làm em nôn theo, tiếc là cuốn này không có Quang Lê, mất hay 1 phần...:(:)(:)((

Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm m

ASIA có MC nữ được Nam Lộc giới thiệu là "nữ khoa học gia gì gì đó...Dương Nguyệt Ánh" có giọng nói như khóc...nói thì không đầu không đuôi, chỉ có nói xấu CS là được..và nói rất gay gắt...

Bà này lúc trước là phó tổng giám đốc kỹ thuật vũ khí hải quân của Mỹ đó! bây giờ hình như còn làm lớn hơn nữa! Thiên tài đó! Nếu bà này ko chửi mấy ông này thì có lẽ sẽ có bài trên báo ca ngợi rồi kêu gọi về VN....giúp đỡ đất nước gì đó như Ngô Bảo Châu vậy!

có ai biết thôg tin cs quang lê k0 đc hát trên thúy nga 105 hok????.....nghe nói anh qle chỉ vì hát trên vtv3 mà thúy nga cắt hop đồng.....anh lê này củng kỳ cục

Quang Lê không chịu ký hợp đồng độc quyền tiếp với Thúy Nga! show đó là Quang Lê kẹt show ở Vn gì đó nên không tham gia! nhiều ca sĩ có chỗ đứng chắc chắn rồi và hơi....nhầm lẫn thường hay ko chịu độc quyền tiếp lắm vì thích tự do, tự lo! Ngọc Hạ, Như Quỳnh cũng vậy thích tự lo, rồi bị dụ về Asia, ở một thời gian bên đó sợ quá(phần trình diễn thì chán, makeup thì xấu, trang phục cũng xấu, .....), từ giã trở lại Thúy Nga! có đứa fan nó móc lò là: Phượng Hoàng không thể ở chung với chim chích.....chuyện hậu trường thì phức tạp lắm! phải có quen biết đâu đó nắm tin tức thì mới biết, còn lại nhiều bà con phát như ta là người trong cuộc, rốt cuộc toàn đoán mò!
Mấy ca sĩ bây giờ có facebook hết đó! có thắc mắc gì chạy lên hỏi là họ trả lời thôi!

meomatto

Active Member

Asia là cái bọn giẻ rách, quan tâm làm gì, nhạc thì chán, các vấn đề khác đều xấu và kém từ ca sĩ đến...các kiểu. Bôi nhọ, dựng chuyện, kiếm chuyện để nói xấu VN 1 cách ngu xuẩn. Cá nhân thì ko bao giờ thèm quan tâm đến cái bọn này dù thỉnh thoảng vẫn xem xem chúng nó chửi bới kiểu gì.
Quang Lê thì sau khi về VN diễn, có lẽ anh đã thay đổi lại cách suy nghĩ vì...về VN kiếm tiền còn tốt hơn nhiều so với diễn cho Thúy Nga dc 4 show/năm. Thị trường trong nước kiểu gì cũng vẫn hơn hẳn so với vài triệu người Việt mình ở các nước khác. Làn sóng các Ca sĩ Việt kiều chắc chắn sẽ ngày càng dồn về Quê Hương để hoạt động mà thôi, chạy làm sao được trong thời buổi này?! hihihi

nhìn 1 cách chủ quan thì thấy asia nhạc + bài hát có chọn lọc, chất âm hay hơn hẳn PBN và VS, các bài nhạc của asia thường là nhạc bất hủ (ko tính đến chính trị nha) nhưng các chương trình của asia thường xuyên tạc các vấn đề liên quan đến chính trị nên cũng hạn chế coi, chủ yếu kiếm mấy bài hay thôi chứ ko bao giờ coi phần MC, giờ đã hòa bình rồi sao còn gay gắt thế nhỉ?

tri22041974

Asia là cái bọn giẻ rách, quan tâm làm gì, nhạc thì chán, các vấn đề khác đều xấu và kém từ ca sĩ đến...các kiểu. Bôi nhọ, dựng chuyện, kiếm chuyện để nói xấu VN 1 cách ngu xuẩn. Cá nhân thì ko bao giờ thèm quan tâm đến cái bọn này dù thỉnh thoảng vẫn xem xem chúng nó chửi bới kiểu gì.
Quang Lê thì sau khi về VN diễn, có lẽ anh đã thay đổi lại cách suy nghĩ vì...về VN kiếm tiền còn tốt hơn nhiều so với diễn cho Thúy Nga dc 4 show/năm. Thị trường trong nước kiểu gì cũng vẫn hơn hẳn so với vài triệu người Việt mình ở các nước khác. Làn sóng các Ca sĩ Việt kiều chắc chắn sẽ ngày càng dồn về Quê Hương để hoạt động mà thôi, chạy làm sao được trong thời buổi này?! hihihi

đúng là bạn ở ngoài bắc lâu quá, cho nên ăn bắp chắc nhiều nên bị lú. bạn ko thấy bác chủ nói sao, 1 năm asia ra bao nhiêu đĩa. còn những tt kia thì sao, nếu người ta làm ko hay thì sao người ta vẫn làm đều đều để nuôi người của mình. chắc bạn ăn rau muống nhiều quá nên đầu óc nó bị sao đó.....cứ chê suốt

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm m

Bác nhầm một tí chỗ này rồi. Thúy nga có rất nhiều show bác à, không phải 4 lần 1 năm đâu. Chỉ có thu hình trực tiếp DVD thì mới 4 lần/năm thôi.

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm m

đúng là bạn ở ngoài bắc lâu quá, cho nên ăn bắp chắc nhiều nên bị lú. bạn ko thấy bác chủ nói sao, 1 năm asia ra bao nhiêu đĩa. còn những tt kia thì sao, nếu người ta làm ko hay thì sao người ta vẫn làm đều đều để nuôi người của mình. chắc bạn ăn rau muống nhiều quá nên đầu óc nó bị sao đó.....cứ chê suốt

Bác dùng lời lẽ thô tục quá.

new_adm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm m

Quote Originally Posted by tri22041974 View Post
công nhận là bác nói thế này là không ổn tí nào đâu! Không đồng ý

matom7981

Member

Trung tâm nào cũng có cái hay cái dở của riêng nó. TV có về hát cho 1 trong 2 trung tâm kia khi bỏ VS không thì không hẳn vì tiền đồ phát triển sự nghiệp mà còn vì tình cảm đối với những người trong TTVS. Giữa các Trung Tâm luôn có sự cạnh tranh lẫn nhau, từ nhạc sĩ, ca sĩ, bài hát! Nên rất khó dung hòa được điều này, để các ca sĩ có thể hát cho nhiều trung tâm! Còn TV hát như thế nào và có lượng fan ra sao thì ai cũng biết! Cho nên sự nghiệp của TV dù ở VS, TN hay Asia cũng vậy.

Riêng về 3 trung tâm thì em thích xem hài của Vân Sơn, xem DVD của Thúy Nga, nghe CD nhạc của Asia!

Thật lòng khi xem các DVD của Asia mà có liên quan đến chính trị là em không xem tiếp, Các DVD đó em cũng bỏ luôn. Vì không đúng với nhu cầu giải trí của bản thân em!

Đồng ý với bác, Xem DVD của ASIA em toàn phải modify lại (cắt bỏ phần MC và cả .... quảng cáo). Văn nghệ mà liên quan đến chính trị nhiều là em không chơi. EM thấy Thúy Nga bây giờ bớt chính trị rồi, tuy nhiên phần hòa âm phối khí đuối hơn ASIA, nhưng em ko hiểu sao DVD Xuân Hy Vọng của ASIA vừa rồi lại lấy toàn bộ các bài phối cũ mà không phối lại.

dhpaul

Well-Known Member

Không biết ý các bác thế nào chứ em vẫn giữ quan điểm hòa âm của Asia bây giờ đã xuống rất nhiều, giờ gần như nghe bản nào của Asia cũng đều có những giai điệu xập xình y hệt nhau đến buồn ngủ, chứ không như 6-7 năm trước đây, cũng trên cái nền nhịp điệu đó nhưng Asia sáng tạo ra được rất nhiều và làm khán giả thích thú, bây giờ thì hoặc là xào lại những bản hòa âm cũ (xào lại là còn may, ít ra là còn thu mới lại, thậm chí còn bê nguyên xi bản nhạc hòa âm từ mười mấy năm trước đem cho ca sĩ bây giờ hát như karaoke) hoặc là chế ra những bản hòa âm buồn ngủ. Còn về đường lối của Asia thì có lẽ không cần phải bàn, họ đã như thế này từ hồi những cuốn Chiến tranh và hòa bình, Người lính, những năm gần đây chỉ là lạm dụng và xào đi xào lại một cách điên cuồng. Trước thì tần suất 1 năm/lần, giờ thì 1 cuốn/lần.
Thúy Nga có một số điểm em không thích lắm như phối nhiều bài nhạc trữ tình mà đập ình ình hơn nhạc trẻ =)), lạm dụng đàn guitar sến (không biết từ này đúng không) và nhị đôi khi hơi quá, nhưng em vẫn giữ quan điểm là các nhạc sĩ hòa âm của Thúy Nga luôn cố gắng làm mới các bài hát đã cũ bằng hòa âm.

new_adm

Well-Known Member

Không biết anh em có để ý hay không chứ phần âm nhạc của cái Trung Tâm vân Sơn mấy cuốn gần đây nhất toàn đem nhạc trẻ mà toàn là mấy bài kiểu tại em mà anh trở nên như thế, hay tại anh mà em có bầu... mấy bài nhạc trẻ kiểu đó thì cho em cũng ko nghe. Hình như cái người soạn nhạc của TTVS bây giờ là dân tỉnh bên VN qua hay sao mà toàn chuộng mấy bài kiểu "vứt đi ko thèm lụm" như thế

Nhìn_Nghe

Active Member

Asia nên học THuý nga, cac lớp ca sĩ nối tiếp nhau rất có bài bản khoa học. Trẻ có Tóc Tiên, Tiến dũng mặt mũi rạng ngời ai mà ko thích, trên thì có Bằng Kiều, Minh Tuyết....

gương mặt ca sĩ của Asia phải nói là ko VN, nam thì đa số mặt chuột, xấu tệ

quan trọng nhất là dẹp 9 chị ra 1 bên mà làm nghệ thuật, ko thì khó mà ngửi được

namcp

Active Member

theo ý kiến của em thì asia phối khí đơn điệu lắm , nghe dễ bị chán bài nào cũng như nhau . không giống thuy nga hòa âm rất kỹ thuật . asia chỉ được cái lắm Bass nhiều tép thôi.

new_adm

Well-Known Member

Asia nên học THuý nga, cac lớp ca sĩ nối tiếp nhau rất có bài bản khoa học. Trẻ có Tóc Tiên, Tiến dũng mặt mũi rạng ngời ai mà ko thích, trên thì có Bằng Kiều, Minh Tuyết....

Trung tâm Thuý Nga hát toàn nhạc mới y chang bên VN có gì đâu mà hay. Còn nói về đẹp thì ôi thôi Hà Thanh Xuân, Đan Nguyên, Băng Tâm, Mai Thanh Sơn, Quốc Khanh, Đoàn Phi... ăn đứt bên Thuý Nga là chắc. Nhất là Hà Thanh Xuân như búp bê Barbie :">

new_adm

Well-Known Member

Trung tâm Thuý Nga hát toàn nhạc mới y chang bên VN có gì đâu mà hay. Còn nói về đẹp thì ôi thôi Hà Thanh Xuân, Đan Nguyên, Băng Tâm, Mai Thanh Sơn, Quốc Khanh, Đoàn Phi... ăn đứt bên Thuý Nga là chắc. Nhất là Hà Thanh Xuân như búp bê Barbie :">

new_adm

Well-Known Member

chưa nói đến Y Phụng nữa ;;)

T&T™

Re: Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

Hj. Gặp fan của Asia đây!!!

Bên trên