[Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

nsh

Member
Ðề: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Ko biết Arirang có chính sách đổi đĩa cũ lấy đĩa mới bù tiền ko nhỉ?
Cali thì đổi đĩa cũ bù 80k lấy vol mới, cách nhau 2 vol cũng dc đổi!!!

Mua đĩa mới có 130k thôi mà

haiauden

Member

Mình thấy các siêu thị (ngoài HN) bây jờ họ bán rất nhiều hàng oppo, miệng các en bán hàng cứ liến thoắng nào là công nghệ Mỹ", chất lượng TW của TQ.... hàng của Cali, Arirrang thì vứt xó, nhìn thảm lắm. Ngoài ra hàng oppo còn có chức năng read usb, midi karaoke có lời rất hấp dẫn.
Nếu mình dành khoảng 5tr để mua KOK thì đúng là mình sẽ chọn Ari, nhưng mình đang băn khoăn là với tầm 2 tr thì Arirang có mẫu 36K, thì liệu nó có sánh được với các mẫu của Oppo không.

Mình xin loại ngay Oppo hàng 3 Tàu. Rất cám ơn nếu bác không PR cho nó.
Còn lại Cali và Arirang thì tiền nào của nấy. Arirang chất lượng hơn nhưng đắt hơn.

sudoku

Member

cái Ariang 3600 Deluxe ghép với ampli nào thì được các bác ơi ?

thanhcarlos

arirang hay cali,sonca nhạc nền là nhạc midi,còn oppo là nhạc nền thu âm của ca sĩ,giống như là nhạc nền trên zingstar vậy đó,tức là nhạc gốc đó,nên sẻ hay và thật hơn nhạc midi.cái hay của oppo là muốn hát thì hát ko muốn hát thì nghe ca sĩ hát như là đang nghe mp3,cái thứ hai là oppo có nhiều nhạc của chế linh,trường vũ (nhạc trc 1975,đang bị vn cấm phổ biến) mà tui thì ghiền nhạc này.
Mua arirang thì mua cái 36cn trở lên,ráng kiếm 36c vừa tiền mà hay.đừng mua mấy cái model rẻ của nó mà ôm hận.Nhạc nền đánh rất hổn,do chip âm thanh đểu,tui bị con 36G nè.Nếu mua đồ rẻ thì mua cali hay sonca,vtb còn ngon hon arirang.
Tui làm chỉnh nhạc cho karaoke nè ai muốn mua gì hỏi tui tui tư vấn cho

thinhkieuphong

cái Oppo đó bảo hành bao lâu các bác nhỉ : 2 tr mà hỗ trợ nhiều thứ vậy thì tốt quá :D

nsh

Member

Nghe bạn Thanhcarlos mà chán chẳng muốn mua con 36K. Mình mua về xem DVD là chính, thỉnh thoảng có hát KOK thôi.
@ thinhkieuphong: hàng ý nó Qcáo BH 1 năm nhưng nói thẳng là BH chẳng có ý nghĩa ji. Đen đủi mua phải con bị bị lỗi có BH cũng què quặt

kdnguyen

cái Oppo đó bảo hành bao lâu các bác nhỉ : 2 tr mà hỗ trợ nhiều thứ vậy thì tốt quá :D

Nếu bảo hành 10 năm, mà gặp hàng lởm cứ mỗi tháng bảo hành 1 lần thì bác mua không?

Quan trọng là uy tín, thương hiệu, nhận xét của nhiều người rồi mới đến thời gian bảo hành bác ah.
Mua hàng mà cứ trông chờ và chăm chăm vào bảo hành thì không ổn.

^:)^

thinhkieuphong

Nếu bảo hành 10 năm, mà gặp hàng lởm cứ mỗi tháng bảo hành 1 lần thì bác mua không?

Quan trọng là uy tín, thương hiệu, nhận xét của nhiều người rồi mới đến thời gian bảo hành bác ah.
Mua hàng mà cứ trông chờ và chăm chăm vào bảo hành thì không ổn.

^:)^

cái chính là tui cần cái nào hỗ trợ các yêu cầu của tui mà, bảo hành thì cái nào chả 1 năm :D. Thấy các bác í bảo có mỗi con này :(

ngoclp

bác cố thêm tí lấy dòng 36CN âm thanh sẽ hay hơn nhiều
không thì bác lấy thằng Vitek âm thanh cũng ổn, được cái là hình ảnh minh họa theo lời bác hát (cái này rất tuyệt, hát đúng tâm trạng luôn)

thanhcarlos

thì mình đã chia sẽ với các bạn đó, nếu thích hát nhạc midi của arirang thì phải mua từ 36c trở lên,nhưng mình nói trc là đầu kok của arirang hát đĩa phim DVD kén lắm nhé.
Hôm qua tui mới mua 1 cái Oppo rồi,k807 ở Phan khang giá là 1950k,với ra vol 3 luôn có đầy đủ tất cả các bài mới nhất,vol 35 của arirang chưa có lun như Lời nguyền,Chiếc khăn gió ấm,mùa đông ko lạnh,mấy bài cũ như Mãi yêu người thôi,Tương phùng trong mưa,nói chung là rất nhiều bài mà mình chỉ hát đc qua đĩa DVD karaoke mà hải ngoại làm thôi,cái này thì các bạn cứ vô BigC mà test,kiu tụi nó đưa list ra mà xem...,nhạc nền ko phải midi nên hay.Arirang làm bài Mùa đông ko lạnh midi dở quá hát ko đc.Ngày hôm qua tui hát mấy bài của Trường Vũ đã quá trời,hát mệt thì tui bật lời lên nghe nhạc,chứ nó ko nhàm chán như mấy đầu kok kia,mình mà ko hát thì nó chỉ có nhạc nền.
Thằng này Bh 1 năm,mắt đọc tốt vì khi mua đứa tiếp thị nó bỏ cái đĩa trầy tè le mà đọc ko vấp lun.
Cách chọn bài hát rất thông minh,VD chọn bài Bời vì anh yêu em thì chỉ cần bấm BVAYE rồi enter là đc rồi,ko cần list nhạc làm gì cho mệt
Còn về chất lượng thì thời gian sẽ cho biết,tui cũng chả biết nhưng tui đánh giá good,vì đây là hàng nhập của China,ko phải làm ở Vn nên an tâm hơn,thùng xốp,remote làm rất chất lượng ko như arirang giống đồ mã.
Đây xem như là bài review của mình về DVD KOK Oppo chứ mình ko quảng cáo nha.

thinhkieuphong

kiểu này phải sắm 1 em Oppo thôi, ko hiểu HN thì mua ở đâu nhỉ :D

dl988

thì mình đã chia sẽ với các bạn đó, nếu thích hát nhạc midi của arirang thì phải mua từ 36c trở lên,nhưng mình nói trc là đầu kok của arirang hát đĩa phim DVD kén lắm nhé.
Hôm qua tui mới mua 1 cái Oppo rồi,k807 ở Phan khang giá là 1950k,với ra vol 3 luôn có đầy đủ tất cả các bài mới nhất,vol 35 của arirang chưa có lun như Lời nguyền,Chiếc khăn gió ấm,mùa đông ko lạnh,mấy bài cũ như Mãi yêu người thôi,Tương phùng trong mưa,nói chung là rất nhiều bài mà mình chỉ hát đc qua đĩa DVD karaoke mà hải ngoại làm thôi,cái này thì các bạn cứ vô BigC mà test,kiu tụi nó đưa list ra mà xem...,nhạc nền ko phải midi nên hay.Arirang làm bài Mùa đông ko lạnh midi dở quá hát ko đc.Ngày hôm qua tui hát mấy bài của Trường Vũ đã quá trời,hát mệt thì tui bật lời lên nghe nhạc,chứ nó ko nhàm chán như mấy đầu kok kia,mình mà ko hát thì nó chỉ có nhạc nền.
Thằng này Bh 1 năm,mắt đọc tốt vì khi mua đứa tiếp thị nó bỏ cái đĩa trầy tè le mà đọc ko vấp lun.
Cách chọn bài hát rất thông minh,VD chọn bài Bời vì anh yêu em thì chỉ cần bấm BVAYE rồi enter là đc rồi,ko cần list nhạc làm gì cho mệt
Còn về chất lượng thì thời gian sẽ cho biết,tui cũng chả biết nhưng tui đánh giá good,vì đây là hàng nhập của China,ko phải làm ở Vn nên an tâm hơn,thùng xốp,remote làm rất chất lượng ko như arirang giống đồ mã.
Đây xem như là bài review của mình về DVD KOK Oppo chứ mình ko quảng cáo nha.

nghe thích thật...SG mua ở đâu vậy a :D

thanhcarlos

SG thì vô bigC hay siêu thị điện máy CHợ lớn.Phan khang...phan khang bán rẻ nhất 1950k
Còn ngpoài hN thì rẻ hơn nhìu chừng 1750 hay 1800k à.Tui thấy ở pico gì đó bán.
Vol 3 mới cập nhật mấy bài Lời nguyền,Pha Lê tím...nhìu lắm vì nghe tụi nó nói là cập nhật tới 350 bài lận,arirang vol 35 cũng chưa có đâu.

thanhcarlos

Mình xin loại ngay Oppo hàng 3 Tàu. Rất cám ơn nếu bác không PR cho nó.
Còn lại Cali và Arirang thì tiền nào của nấy. Arirang chất lượng hơn nhưng đắt hơn.
Bro này có rành về đồ kok ko mà mạnh miệng đánh giá oppo là hàng tàu vậy.Bro đã xài hàng china nhập khẩu chưa hay chỉ xài qua mấy cái điện thoại rẻ tiền của của china ngoài biên giới rùi quơ đủa cả nắm thế/:)

thanhcarlos

quan trọng là cách phối nhạc, bác không tin thì bác cứ mua cali hay oppo gì đó về rồi sẽ biết, hát không được thì cũng đừng hối hận.
tầm 3 triệu thì Ariang đã có thể ghi âm và đọc mp3,mp4 bằng cổng USB hay các lọai card rồi.
tóm lại là dân Karaoke chuyên nghiệp thì chẳng ai chọn Cali hay Oppo, không tin vào các quán Karaoke thì sẽ biết họ chơi đầu hiệu gì.
ko biết bạn đã từng hát karaoke bằng đĩa VCD chưa?
Và bạn có phân biệt đc nhạc midi và nhạc beats của ca sĩ ko?
Còn ngoài quán karaoke họ xài arirang vì họ ko có sự lực chọn,bạn có biế bậy giờ ở HN hay tại Sg có nhiều quán đang xài hệ thống karaoke DVD karaoke ko,họ chéo tất cà các bài video karaoke vài HDD rùi dùng soft karaoke chạy,bạn đc hát karaoke bằng chính nhạc nền của ca sĩ thì bạn nghĩ cái nào hay hơn.

Mountain

Member

ko biết bạn đã từng hát karaoke bằng đĩa VCD chưa?
Và bạn có phân biệt đc nhạc midi và nhạc beats của ca sĩ ko?
Còn ngoài quán karaoke họ xài arirang vì họ ko có sự lực chọn,bạn có biế bậy giờ ở HN hay tại Sg có nhiều quán đang xài hệ thống karaoke DVD karaoke ko,họ chéo tất cà các bài video karaoke vài HDD rùi dùng soft karaoke chạy,bạn đc hát karaoke bằng chính nhạc nền của ca sĩ thì bạn nghĩ cái nào hay hơn.

- Cái quan trọng là có phải là nguồn DVD Karaoke không chứ mấy cái loại đĩa DVD 15k mua ở ngoài hàng bật qua chỉ muốn đáp luôn. Chất lượng càng ngày càng tồi vậy không hiểu sao vẫn có người mua. Với chất lượng của mấy cái đĩa DVD này cứ gọi midi bằng cụ. Đĩa xịn thì đắt quá lại ít hơn Midi nhiều. Ngon bổ rẻ thì cứ Midi mà chơi.
Chủ thớt thích nghe DVD kết hợp hát karaoke thì tôi nghĩ nên mua cái DVD-Karaoke trung quốc đấy. Chứ arirang hay cali kén đĩa lắm, xem DVD đểu nhiều hỏng cả mắt đọc.

thanhcarlos

ko biết có ai hát kok trên zingstar chưa,nhạc kok toàn là chuẩn ko đấy.Đầu oppo này cũng lấy nhạc kok ở đó mà ra,đúng rùi arirang hay cali kén DVD thường lắm chỉ xài đc DVD midi kok thôi.Nói túm lại thích chơi nhạc midi thì xài đầu midi,còn nhạc beats thì oppo

Bên trên