tư vấn mua tivi trong dịp 30/4

fx127

Member
Cân nhắc mãi cuối cùng nhắm trong dịp nghỉ lễ này vì có thời gian rảnh và các STDM cũng khuyến mại thêm, mình đặt quyết tâm sắm 1 tivi mới. Mong muốn 47" (to hơn thì càng tốt), chi phí tối đa tầm 21tr, yêu cầu có 3d, chức năng web, smart, hay web os có hay ko cũng ko quan trọng vì mình đã có máy PS3 (chơi game + giải trí) và HD Player (xem phim) rồi, bảo hành đc 2 năm thì càng tốt. Rất mong a e trong diễn đàn hay các thương gia tư vấn cho mình 1 e tivi theo đúng nhu cầu. Thank rất nhiều!

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: tư vấn mua tivi trong dịp 30/4

Cân nhắc mãi cuối cùng nhắm trong dịp nghỉ lễ này vì có thời gian rảnh và các STDM cũng khuyến mại thêm, mình đặt quyết tâm sắm 1 tivi mới. Mong muốn 47" (to hơn thì càng tốt), chi phí tối đa tầm 21tr, yêu cầu có 3d, chức năng web, smart, hay web os có hay ko cũng ko quan trọng vì mình đã có máy PS3 (chơi game + giải trí) và HD Player (xem phim) rồi, bảo hành đc 2 năm thì càng tốt. Rất mong a e trong diễn đàn hay các thương gia tư vấn cho mình 1 e tivi theo đúng nhu cầu. Thank rất nhiều!

Với nhu cầu và giá tiền trên của bác thì 47w804 là sự lựa chọn hợp lý cho bác! bác cần thì cứ alo em theo chữ ký!

fx127

Member

SONY mình cũng kết, có điều khoản 3D của e này mình chưa đc thử ko biết xem có nổi ko? ra STĐM toàn xem 3d của LG, bảo nhân viên thử kính 3d của SONY nó bảo ko có kính để ngoài nên ko cho thử, a e trong diễn đàn cũng nói 3d thua LG thì phải.

ndchieu22

Well-Known Member

SONY mình cũng kết, có điều khoản 3D của e này mình chưa đc thử ko biết xem có nổi ko? ra STĐM toàn xem 3d của LG, bảo nhân viên thử kính 3d của SONY nó bảo ko có kính để ngoài nên ko cho thử, a e trong diễn đàn cũng nói 3d thua LG thì phải.

Bác ơi 3D của model w804 cũng giống 3D của LG mà đều là thụ động mua công nghệ của LG bác nhé!

manhhuy8x

Active Member

Bác ơi tầm 21 tr em nghĩ bác dùng con 47LB650T-TA là ổn nhất vừa có 3d vừa có smart.
Có gì bác call em nhé :)

fx127

Member

47LB650T-TA mình có biết, web os + dvb t2 (2 cái này hay thì hay thật đấy nhưng có thêm hay ko cũng đc vì nhu cầu mạng thì 8h hành chính/1 ngày mình dùng liên tục nên về nhà máy tính ko dùng, tivi toàn xem phim HDP hoặc chơi game PS3 là chính nên DVB T2 có hay ko cũng ko quan tâm lắm), 3d của e này thì mình ok có điều hơi lăn tăn khoản bảo hành có 1 năm. Gía bjo bao nhiêu bạn?

ndchieu22

Well-Known Member

47LB650T-TA mình có biết, web os + dvb t2 (2 cái này hay thì hay thật đấy nhưng có thêm hay ko cũng đc vì nhu cầu mạng thì 8h hành chính/1 ngày mình dùng liên tục nên về nhà máy tính ko dùng, tivi toàn xem phim HDP hoặc chơi game PS3 là chính nên DVB T2 có hay ko cũng ko quan tâm lắm), 3d của e này thì mình ok có điều hơi lăn tăn khoản bảo hành có 1 năm. Gía bjo bao nhiêu bạn?

đã báo bác giá tốt!

fx127

Member

giá quá đẹp, cho mình hỏi 47LB650T và 47LB650 là 1 loại hay 2 loại vậy? mình muốn mua thêm năm bảo hành có đc ko vậy?

ndchieu22

Well-Known Member

giá quá đẹp, cho mình hỏi 47LB650T và 47LB650 là 1 loại hay 2 loại vậy? mình muốn mua thêm năm bảo hành có đc ko vậy?

hi bác!

2 model này là 1 bác ah, chẳng qua viết ngắn gọn cho nhanh mà bác! nhà em chưa có gói tăng thêm bảo hành

fx127

Member

bạn báo giá 47lb650t cho mình vào mail có nhầm ko vậy vì mình thấy giá chênh lệch với PICO hay Trần Anh khá nhiều

Yesbuy

Member
48H6400 bác ah, bxl 4 nhân, smart TV của ss bao giờ cũng là nhất bác ah, tích hợp những công nghệ mới nhất của ss. Rất thông minh. Bác ưng pm e cho giá tốt ah

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: tư vấn mua tivi trong dịp 30/4

là 1 đó bác, có nhiều người lười ko ghi chữ T vào thui
bạn báo giá 47lb650t cho mình vào mail có nhầm ko vậy vì mình thấy giá chênh lệch với PICO hay Trần Anh khá nhiều
đúng rùi bác, siêu thị bán theo giá đề nghị bán lẻ của hãng đưa ra, còn các anh em bán trên đây là trừ giá best nhất rùi + thêm ít cơm bán đó ah ^^, anh em bán hàng trên đây kiếm cơm qua ngày, còn siêu thị kiếm tôm hùm qua ngày bác ah, nên giá mới vậy :)

P/S: LG bảo hành 1 năm nha bác, còn mua theo gói bảo hành là các siêu thị hoặc các điện máy tự bảo hành đó bác, chứ hãng chưa có chính sách này :)

secret004

47lb650t mình vào ST bảo nhân viên mở thử cho xem, kết quả là con này ko có flash, vào 24h nó báo plu-in ko hỗ trợ . Dòng mới 2014 lại ko = dòng cũ 2013 như 6200 sao vậy cả nhà? vào LG Store cũng ko đc, nhân viên nói mới nhập về nên chưa cập nhập phần mềm mà mình nghi ngờ quá. Ngoài 47w804 và 47lb650 ra còn mẫu nào đáp ứng yêu cầu như chủ top ko vậy?

secret004

Ðề: Re: Ðề: tư vấn mua tivi trong dịp 30/4

bác TOÀN LINH ở trong nam trong khi đó mình ở HN a` nên hơi khó làm việc đc

Bên trên