[Tư vấn] Nên dùng DUNE HD TV (102 hoặc 303D) hay Android box (4k)

Chọn Dune HD TV hay Android box

• Dune HD TV (102 or 303D)

Số phiếu: 49 55.7%
  • Android box (4k)

Số phiếu: 39 44.3%

• Số lượng người bầu chọn
    88

supportitvplus

Ðề: [Tư vấn] Nên dùng DUNE HD TV (102 hoặc 303D) hay Android box (4k)

Cảm ơn mọi người đã nhanh có ý kiến tư vấn.
Cái định mua này mình sẽ dùng chủ yếu ở phòng ngủ với TV 40" nên muốn có các chức năng online phong phú chút.

Cứ tính năng online thì bác nghiên cứu AB thôi chứ ạ :D

thezooe

em cũng có ý kiến như bác, trc đây dùng cũng tương đối nhiều các loại hd player và AB nhưng vẫn thấy dune là ok nhất chinh phục mình bằng chất lượng độ bền và sự tiện dụng, sau này theo đà tiến công nghệ dune ra sản phẩm mới thì em ủng hộ thôi chứ ko lăn tăn loại nào nữa

Bác cũng giống mình . Giờ cứ sử dụng em Dune hiên tại . Khi nào Dune ra conn gì đó mới thì ra test thấy OK thì mang về nhà sử dụng :)

meocon

Well-Known Member

Bác cũng giống mình . Giờ cứ sử dụng em Dune hiên tại . Khi nào Dune ra conn gì đó mới thì ra test thấy OK thì mang về nhà sử dụng :)

Nghe nói 4k đây , mà chờ nữa năm rùi chưa thấy :(

tienlequoc

Well-Known Member

Đang thử test xem 4K, Iso bluray online-server Fshare- bằng XBMC/Kodi (laptop), addon đang phát triển cho Android box

meocon

Well-Known Member

Cho xin cái file HipGEt ở trên đi bác

itvplus

Active Member

Nghe nói 4k đây , mà chờ nữa năm rùi chưa thấy :(

Không phải vài năm nữa đâu bác. TV 4K giờ rẻ rùi, có hơn chục triệu thôi à. Nội dung 4K dự là cũng phát triển nhanh lắm.

thezooe

Không phải vài năm nữa đâu bác. TV 4K giờ rẻ rùi, có hơn chục triệu thôi à. Nội dung 4K dự là cũng phát triển nhanh lắm.

Thật sự chưa có nội dụng 4K nhiều . Chắc cũng làm em 4K cho vui với anh em . Nghe đâu sắp có 2 con 4K của Popcorn sắp về mình đã đặt mua . Về tới test xem thế nào ?

Thật sự chưa có nội dụng 4K nhiều . Chắc cũng làm em 4K cho vui với anh em . Nghe đâu sắp có 2 con 4K của Popcorn sắp về mình đã đặt mua . Về tới test xem thế nào ?

Em viten 4k phải k bác :)

duongtuandung87

100% nghiên về Android Box rùi, chơi offine kém gì DUNE đâu, hình ảnh âm thanh cũng quá good.
Em đang xài Q10 IV, em này vừa AB vừa kiêm HDP quá ngọt. Không tiếc tiền khi mua em này.

meocon

Well-Known Member

100% nghiên về Android Box rùi, chơi offine kém gì DUNE đâu, hình ảnh âm thanh cũng quá good.
Em đang xài Q10 IV, em này vừa AB vừa kiêm HDP quá ngọt. Không tiếc tiền khi mua em này.

Chuẩn ko cần chỉnh ........

thezooe

Cái này do suy bác nghĩ thôi :) Với lại tùy vào nhu cầu mỗi người thôi . Mình cũng đã sử dụng Android và cuối cùng cũng chọn Dune . Do Dune rất đơn giản và chất lượng hình ảnh rất tốt Online và Offline

supportitvplus

Cái này do suy bác nghĩ thôi :) Với lại tùy vào nhu cầu mỗi người thôi . Mình cũng đã sử dụng Android và cuối cùng cũng chọn Dune . Do Dune rất đơn giản và chất lượng hình ảnh rất tốt Online và Offline
Nó cũng là theo nhu cầu mà bác :) Dùng Android box để online thì phần lớn ứng dụng là free, hoặc nếu không free thì các nhà phân phối cũng có tặng kèm sản phẩm cho khách hàng. Còn trên Dune, nếu dùng online thì trên HDviet, sau 1 năm sử dụng lại phải mất phí ạ...
Android box thì làm được đủ trò, xem phim, truyền hình, bóng đá thoải mái tẹt ga... Nhưng đúng là phải vọc vạch hơi nhiều. Tuy nhiên vì ở đây, bác chủ sử dụng trong phòng ngủ nên e nghĩ là bác sẽ là người sử dụng chính, hơi vọc vạch chút thì cũng có sao đâu ạ? Có vấn đề gì, ta lại sang bên Room Android box học hỏi tiếp :D

meocon

Well-Known Member

KO lướt net dc , AB lướt net ok

Nếu nặng hình ảnh cư sigma mà chơi chú ak, có con Viten 4K hợp với con X8500 đó chú

phithien

Well-Known Member

Bác nhìn sao mà hình ảnh âm thanh Q10 lại good nhỉ. nó thua Dune nhiều.
KO lướt net dc , AB lướt net ok
Sao phải khổ vậy bác. iphone, điện thoại android đâu mà phải dùng cái TV lướt net :D
Nếu nặng hình ảnh cư sigma mà chơi chú ak, có con Viten 4K hợp với con X8500 đó chú

Em nghe 1 số bác xài qua nói vten hình ảnh đẹp lắm. ở nhà 1 đống đầu phát rồi, mua thêm ko biết làm gì :D

Bác nào chơi Need for speed trên AB chưa ạ

huongcon

Mình mới lấy minix 8x h plus coi ngoại hạng Anh công nhận đã thiệt giá 3,5 t, k biết có con nào hơn con này k các pro, định đổi con prodigy 4k k biết có nên k nhờ ae tư vấn dùm vì mới dùng thử minix duoc 4 ngày còn trong tgian cho đổi.

nns

Thấy con Open Hour 4K này mạnh thế mà không ai review ta

Bên trên