TƯ VẤN TIVI 3D CINEMA 47 LW4500

Sabzingeur

Ðề: TƯ VẤN TIVI 3D CINEMA 47 LW4500

Tôi có vào xem cái link bạn trích dẫn. Bài nầy họ có nói rõ ràng là 3D ở dạng interlacecheckerboard mới bị bóng ma. Còn dạng frame-packing (cho các máy bluray 3D) và side-by-side (cho hầu hết các 3D mkv hiện nay) thì không bị bóng ma. Tôi không tìm ra được video 3D nào ở dạng interlace và checkerboard nên không kiểm chứng được. Xin hỏi bạn thật sự có thấy bóng ma đó trên TV LG 3D phân cực chưa ạ?

Dạng interlaced thì chắc chắn là bị còn checkerboard thì mình mới chỉ nghe phản ảnh lại. Mà interlaced thì không thể thiếu nếu bạn chơi game 3D hình nổi, vì chỉ có ở chế độ này mới đạt độ phân giản Full HD ở 60 khung hình / giây được. Nên với những người tìm chọn mua 3D thụ động để chơi game như mình thì LG xem như loại bỏ, chỉ còn Toshiba thôi.

Các bạn chú ý là ngoài LG, Toshiba, Vizio, một số màn Zalman... đều có thụ động chứ không chỉ có LG là 3D thụ động.

HanoiDVD

Member

Dạng interlaced thì chắc chắn là bị còn checkerboard thì mình mới chỉ nghe phản ảnh lại. Mà interlaced thì không thể thiếu nếu bạn chơi game 3D hình nổi, vì chỉ có ở chế độ này mới đạt độ phân giản Full HD ở 60 khung hình / giây được. Nên với những người tìm chọn mua 3D thụ động để chơi game như mình thì LG xem như loại bỏ, chỉ còn Toshiba thôi.

Các bạn chú ý là ngoài LG, Toshiba, Vizio, một số màn Zalman... đều có thụ động chứ không chỉ có LG là 3D thụ động.

Nếu vậy thì các gamer thiệt thòi nhỉ?!!!

huymanhlvt

Member

Ngày 27-12 bạn có thể đến trường quốc tế UNIS ở Ciputra để xem TV3D thụ động với kính phân cực và blu-ray 3D bạn nhé. Từ 9:30am đến 4pm.
Chi tiết bạn có thể xem ở đây

thank bác , nhưng em ở tận.............................................MÙ CANG CHẢI - YÊN BÁI CƠ, rất mong các bác tư vấn nhiệt tình, he he

HanoiDVD

Member

thank bác , nhưng em ở tận.............................................MÙ CANG CHẢI - YÊN BÁI CƠ, rất mong các bác tư vấn nhiệt tình, he he

Chẳng có gì để tư vấn cả. Đợi bạn mua thì chắc mẫu 3D CINEMA 47 LW4500 đã ngừng sản xuất

namsadec

Chào các bạn, mình vừa mua chiếc tivi sony 3D dòng EX720 muốn trang bị ổ cứng di động để xem phim 3D nhưng khi hỏi bộ phận kỹ thuật nơi mua hàng cho biết không hỗ trợ đọc ổ cứng. Vậy có bác nào đã sử dụng qua cho biết con này có tích hợp ổ cứng qua cổng USB không? Cám ơn nhiều.

HanoiDVD

Member

Chào các bạn, mình vừa mua chiếc tivi sony 3D dòng EX720 muốn trang bị ổ cứng di động để xem phim 3D nhưng khi hỏi bộ phận kỹ thuật nơi mua hàng cho biết không hỗ trợ đọc ổ cứng. Vậy có bác nào đã sử dụng qua cho biết con này có tích hợp ổ cứng qua cổng USB không? Cám ơn nhiều.

Sony chưa hỗ trợ xem 3D từ USB, bạn cần mua Blu-ray 3D player hoặc HD player, máy tính để phát 3D

Chẳng có gì để tư vấn cả. Đợi bạn mua thì chắc mẫu 3D CINEMA 47 LW4500 đã ngừng sản xuất
Đây là cách bạn nói chuyện với khách hả?

Bản thân e cũng định mua 1 chiếc LG bị động, thanx các bác, e chỉ sợ bọn LG nó quảng cáo chứ xem xong cũng bị mỏi mắt :D
Hmm, hiện giờ LG có khuyến mãi, 42LW4500 chỉ có 18 chai thôi, e tính sẽ múc trc khi hết đợt km này, hehe

donhuminhkhoa

Well-Known Member

Bản thân e cũng định mua 1 chiếc LG bị động, thanx các bác, e chỉ sợ bọn LG nó quảng cáo chứ xem xong cũng bị mỏi mắt :D
Hmm, hiện giờ LG có khuyến mãi, 42LW4500 chỉ có 18 chai thôi, e tính sẽ múc trc khi hết đợt km này, hehe

Mình cũng đi dạo siêu thi ĐMáy thì thấy LW4500 42" với 32" đầy nhóc bán đúng giá mới. Nhưng đt hỏi thử các bác trên diễn đàn thì giá vẫn trên 19tr cho 42"?!
Chắc phải mua Siêu thị luôn quá!

HanoiDVD

Member

Topic này cũng đã lâu lắm rồi và bao người cũng đã tư vấn cho bác rồi mà bác vẫn hỏi thì quả thật làm người khác nghĩ là người lập topic này có vẻ kô phải là người mua thực sự
Theo kinh nghiệm thì người mua có thói quen là ra shop để xem thử, ưng thì lấy, chứ bạn hỏi trên 4rum rồi mua về mà kô ưng thì làm thế nào? Đâu có đổi đc nữa đâu ạ?

1 thực tế nữa là LG đã ra đời TV cao hơn, loại nano và bắt đầu hạ giá mẫu cũ thì đúng là mẫu này cũng đã ngừng sx, họ bán nốt đợt cuối năm để sang đầu 2012 sẽ ra mẫu khác

Giá 42LW4500 bên mình giao cho khách hàng là 17.990.000đ, kèm 4 kính

000013

Member

Hôm qua mình mới mua con LG 32LW4500 giá là 12tr, đọc các bài viết của mấy bác làm em cũng đỡ lo. Bác chủ thớt làm đại 1 em đi, cái gì mình cũng phải tự thử thì mới được chứ...nhiều khi nói quá nhiều mà bác ý bác đã quyết rồi thì cũng vậy. :)

huymanhlvt

Member

Topic này cũng đã lâu lắm rồi và bao người cũng đã tư vấn cho bác rồi mà bác vẫn hỏi thì quả thật làm người khác nghĩ là người lập topic này có vẻ kô phải là người mua thực sự
Theo kinh nghiệm thì người mua có thói quen là ra shop để xem thử, ưng thì lấy, chứ bạn hỏi trên 4rum rồi mua về mà kô ưng thì làm thế nào? Đâu có đổi đc nữa đâu ạ?

1 thực tế nữa là LG đã ra đời TV cao hơn, loại nano và bắt đầu hạ giá mẫu cũ thì đúng là mẫu này cũng đã ngừng sx, họ bán nốt đợt cuối năm để sang đầu 2012 sẽ ra mẫu khác

Giá 42LW4500 bên mình giao cho khách hàng là 17.990.000đ, kèm 4 kính

THÀNH THẬT VỚI CÁC BÁC EM THU NHẬP TRUNG BÌNH THẤP NHƯNG CỐ SẮM CÁI TI VI ĐƯỢC MỘT CHÚT, , EM CŨNG ĐAM MÊ NHƯ CÁC BÁC NHƯNG NGÂN SÁCH CÓ HẠN NÊN RẤT ĐẮN ĐO, MONG CÁC BÁC TÍCH CỰC GIÚP EM, EM THÌ LẠI KHÔNG CÓ ĐIỀU KIỆN TEST TRƯỚC, CÁC BÁC ĐỪNG NÉM ĐÁ EM NHÉ, THANK TẤT CẢ CÁC BÁC

HanoiDVD

Member

Ném thêm cho bác ít thông tin

TIVI 3D CINEMA 47 LW4500 hôm nay đã hạ thêm 500k
TIVI 3D CINEMA 42 LW4500 hôm nay đã hạ 1500k

Connor

Well-Known Member

Hình như dịp Tết này LG đang giảm giá LG Cinema loại 42 inch từ 24tr xuống 17 tr thì phải. Em vừa đọc trên trang chủ xong

laumam

Well-Known Member

Hôm qua mình mới mua con LG 32LW4500 giá là 12tr, đọc các bài viết của mấy bác làm em cũng đỡ lo. Bác chủ thớt làm đại 1 em đi, cái gì mình cũng phải tự thử thì mới được chứ...nhiều khi nói quá nhiều mà bác ý bác đã quyết rồi thì cũng vậy. :)
Bạn mua ở đâu vậy cho mình biết với nhé

Topic đã có rất nhiều người ủng hộ mua TV này rồi thì bác chủ topic còn gì mà phải lăn tăn nữa nhỉ? Bản thân mình cũng vừa sắm em 42LW5700 xong. Chất lượng 3D theo cảm nhận của mình là đạt chất lượng quá tốt (vì thực ra ở nhà thì chả có cái tv nào khác để bên cạnh để so sánh cả). Lướt web, nghe nhạc, xem Youtube, chơi game ngon lành. Mỗi tội là load hơi chậm tí thôi. Thực ra điều này dễ hiểu vì nó chỉ là cái TV thôi mà, có phải là máy tính đâu. Mà với giá thành hiện tại mua được 1 con thế này là quá tốt rồi. Mình xem ở Pico, MadiaMart, Tran Anh...đủ cả nhưng họ bắt mình lấy kèm cả 1 chiếc điện thoại LG nữa nên giá lên đến 21,5T. Mình ra ngoài mua chỉ có 18.9t, cũng nguyên hộp, bảo hành 2 năm, 6 kính, 2 điều khiển...Chắc chắn giá loại TV này sẽ còn xuống nữa, nhưng với mình một khi đã máu rồi thì phải mua ngay. Rẻ hơn được mấy trăm chả bù đắp lại được sự háo hức!

Đúng rồi, 1 điều khiển như bình thường và 1 điều khiển cảm ứng giúp chơi game và duyệt web. Chức năng của nó giống như sử dụng chuột trên máy tính. Chĩa điều khiển vào màn hình sẽ xuất hiện hình con trỏ để di chuyển và lựa chọn.

hcthanh1610

em cũng định mua cái LG 32LW4500 giá 12tr, cho em hỏi xem 3D bằng máy vi tính có ổn không (VGA ATI 5570 có HDMI, Nvidia 9500GT có Component) hay phải mua đầu hd gì đó ? :-?

Chỉnh sửa lần cuối:

hieu584

Member

cái này Duyệt web, xem youtube 3D có được không các bác? Minh hỏi giá của hàng quen trên đường Tôn Thất Thiệp là 16tr200

Bên trên