Tv 4k sony hở sáng

princetq

Member
Ðề: Tv 4k sony hở sáng

Có pak, mình xài tạm, đến khi có đợt hàng mới sẻ đổi

Bác ngôi sao gì đó support tốt ghê. Xài thoải mái khi có đợt hàng mới thế này thì quá ngon rồi. E chưa xài tí nào, đổi ko đc giờ còn đang chờ lấy lại tiền đây.
Bác ngoisaohivong có biết bao giờ có đợt hàng mới ko vậy?

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Bác ngôi sao gì đó support tốt ghê. Xài thoải mái khi có đợt hàng mới thế này thì quá ngon rồi. E chưa xài tí nào, đổi ko đc giờ còn đang chờ lấy lại tiền đây.
Bác ngoisaohivong có biết bao giờ có đợt hàng mới ko vậy?
từ 15/10/2014 là có đợt hàng mới về đó ANh, đồng thời về luôn model 65S9000 luôn!

princetq

Member

từ 15/10/2014 là có đợt hàng mới về đó ANh, đồng thời về luôn model 65S9000 luôn!

Bác bên bán hàng ko biết là sony đã xác nhận lỗi lô hàng dòng x8500b đó chưa ạ? Và học có thu hồi ko hay họ vẫn để mấy lô hở sáng đó bán tiếp vậy bác. Bác support tốt quá, tiếc là e ở xa ko là xúc của bác rùi.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Bác bên bán hàng ko biết là sony đã xác nhận lỗi lô hàng dòng x8500b đó chưa ạ? Và học có thu hồi ko hay họ vẫn để mấy lô hở sáng đó bán tiếp vậy bác. Bác support tốt quá, tiếc là e ở xa ko là xúc của bác rùi.
Các đại lý hiện tại không còn hàng dòng X8500B nữa ah! Giống như năm trước dòng W804A thôi ah ! Sony ngưng cung cấp hàng một thời gian, và nhập đợt hàng mới về phân phối lại ra thị trường !

princetq

Member

Các đại lý hiện tại không còn hàng dòng X8500B nữa ah! Giống như năm trước dòng W804A thôi ah ! Sony ngưng cung cấp hàng một thời gian, và nhập đợt hàng mới về phân phối lại ra thị trường !

Vậy thì ngon rồi. E đang định chờ hàng mới về rồi xúc lại con 55x8500b đó chứ dòng x9000b thì ko với tới. Con 65s9000 quá ngon nhưng chỉ là giấc mơ ^_^

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Vậy thì ngon rồi. E đang định chờ hàng mới về rồi xúc lại con đó chứ dòng x9000b thì ko với tới. Con 65s9000 quá ngon nhưng chỉ là giấc mơ ^_^

Dạ, Anh xài 8500B là quá ok rồi! Nó có Truliminos Display , màu sắc tuyệt lắm rồi! Có điều lô đầu như thế này nên hơi tiếc thôi! Lô mới chắc chắn khắc phục được ah!

princetq

Member

Dạ, Anh xài 8500B là quá ok rồi! Nó có Truliminos Display , màu sắc tuyệt lắm rồi! Có điều lô đầu như thế này nên hơi tiếc thôi! Lô mới chắc chắn khắc phục được ah!

E cũng nghĩ vậy vì có mua kèm bộ dàn 9200w nên cũng chỉ cần dòng này thôi. Lúc nào có lô hàng mới bác update thêm cho anh em về chất lượng bác nhé.

Con 70x8500b của bác dùng panel VA và có 3d chủ động mà cũng bị thì đúng là do khâu sản xuất có vấn đề thật rồi. Nhiều bác cứ nói là panel ips LG nên bị. Nhưng như thế là ko hợp lý vì dòng năm ngoái ư804a cũng xài panel ips LG ko bị vậy. Và Bản thân mấy con 4k lg cũng ko thấy ai phàn nàn. Xem mấy clip test với unbox dòng 8500b này e thấy ko hề bị hở sáng. Có lẽ hàng cho VN nên chúng nó sản xuất ẩu.
Mà bác dongocgiao2000 cho e hỏi con 70x8500b của bác mua cũng đã lâu mà giờ vẫn đc đổi con khác ạ? Dòng x9000b có vẻ ngon hơn đó bác. Ko có đổi thì bác lấy sang con 65x9000b có vẻ ngon hơn chứ dòng x8500b này có vấn đề toàn bộ rồi.

Tôi sau khi mua thì đi công tác luôn sau gần 2 tuần mới về nên mới phát hiện ra vì lúc mới mua cũng không để ý lắm nên tôi gọi bảo hành của hãng chứ không phải cửa hàng bán cho mình. Bảo hành hãng họ bảo màn hình này to nên chắc là sẽ không gửi màn hình về thay được mà sẽ đổi cho cái mới , tôi đang chờ và có gì sẽ phản hồi cho anh em trên này biết khi có kết quả.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Hôm em lấy cái 42w700b cho ông bố vợ cũng cấm cái usb đi bên trong copy các kiểu loại để test! đến lúc test hở sáng mình bảo nhân viên tắt hết đèn để xem thì em nó bảo: từ hồi em vào bán tới giờ mới lần đầu thấy người kiểm tra một cách kỳ dị như anh! :D

DigiCity Group

Well-Known Member

Hôm em lấy cái 42w700b cho ông bố vợ cũng cấm cái usb đi bên trong copy các kiểu loại để test! đến lúc test hở sáng mình bảo nhân viên tắt hết đèn để xem thì em nó bảo: từ hồi em vào bán tới giờ mới lần đầu thấy người kiểm tra một cách kỳ dị như anh! :D

Hehe chuẩn đó bác, nhân viên bên e từ ngày có a e HD mới test và học được thêm nhiều kinh nghiệm hay từ các bác HD.

nexus9x

Well-Known Member

:)) giống em .hồi đầu em mới đi mua tv khi chưa vào 4rum thì chả bít gì.đi mua thì cứ mua đại 1 cái.nhân viên PR bảo gì gật đó :D nhưng tử khi vào đã thông ra rất nhiều thứ

Có HD a e đã có thêm quá nhiều kiến thức để tránh tình trạng bị lừa :D . Chứ ngày xưa e cũng k biết gì vào đây mới học hỏi và được nhiều a e tư vấn.

duyhaiphong

Active Member

Mình ra cửa hàng mở thì các dòng như w600b, w700b và w800b đều ko bị hở sáng. Dĩ nhiên sẽ cá biệt có con hở nhưng ko phải là nhiều và là lỗi đc bảo hành theo tiêu chuẩn hãng. Nhưng đằng này model sony 4k cao cấp như con x8500b này ko có con nào là ko hở sáng thì chỉ có thể là lỗi trên cả lô hàng mà thôi. Lỗi này ít nhất trên này đã xác nhận đc có 3 kích cỡ khác nhau là 49, 55 và 70. Cá biệt model 70 xài panel VA và 3d chủ động cũng bị. Mình có tham khảo bên các diễn đàn nước ngoài và cả clip của bọn trung quốc review tất cả đều ko bị hở sáng và đánh giá khá cao dòng này. Tiếc rằng ở Vn, điều ngược lại đang xảy ra.
Khả năng chắc hàng lỗi bị đẩy về vn ko , riếng gì mặt hàng tv đâu bác ạ :D . Chuyện này cũng ko có gì mới .

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ở đâu thế b ?

h3nry86

Mình mới mua cái sony 42w700b. Thấy có hiện tượng như này không biết có pải bị hở sáng ko. Mọi người xem dùng để còn gọi bảo hành còn có cơ được đổi mới :(

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Mình mới mua cái sony 42w700b. Thấy có hiện tượng như này không biết có pải bị hở sáng ko. Mọi người xem dùng để còn gọi bảo hành còn có cơ được đổi mới :(

Gọi cho Sony để kiểm tra chính xác hơn đi Anh ! Chụp hình thì hơi khó Anh ah!!!

h3nry86

Gọi cho Sony để kiểm tra chính xác hơn đi Anh ! Chụp hình thì hơi khó Anh ah!!!

Bạn cho hỏi nếu bị hở sáng thì cách kiểm tra và nhận biết nào là chính xác nhất? Mình đọc thấy trên diễn đàn những tivi bị hở sáng lúc chụp ảnh đều giống như tivi của mình :(

Bên trên