[TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

optoma-hd

Ðề: [TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

mong các bác di trứơc tư vấn chất lượng và tính nảng giữa tvix 6600 va n1 có dáng dể dầu tư 6600 không (vì nó dắt hơn gấp dôi) em dang lăn tăn quá mong các bác tư vẫn gấp

meomatto

Active Member

6600? Đáng chứ bạn?! nhưng có 1 vài con còn đáng hơn 1 chút ở thời điểm này!

tdhvn

Active Member

Hiện nay đã có TViX M-6600N Plus, passthrough HD audio (DTS-HD Master, TRUE HD). Mời các bác tham khảo (đang play đĩa blueray có DTS-HD master audio):

WorldCup

Ngon!
Nhưng hãng có phương án cho nâng cấp em 6600 cũ không bác?

tdhvn

Active Member

Ngon!
Nhưng hãng có phương án cho nâng cấp em 6600 cũ không bác?

Với các em cũ thì đã có giải pháp là giải mã HD Audio sang tín hiệu LPCM xuất thẳng sang receiver (lúc ấy, receiver không phải lao động nữa) đấy bác ạ.

meomatto

Active Member

Plớt thì ngon rồi nhưng giá thì hơi cao với cả so về kiểu dáng thì 6600 bây giờ phần nào đã mất đi ưu thế.

vozhanoi

Các bác định chơi Dune Base giờ lại phải lăn tăn rồi đây ;;)

meomatto

Active Member

Hàng ngon, hàng ngon!

MrBo682

Well-Known Member

Hiện nay đã có TViX M-6600N Plus, passthrough HD audio (DTS-HD Master, TRUE HD). Mời các bác tham khảo (đang play đĩa blueray có DTS-HD master audio):

Review luôn cái TrueHD nữa cho nó hoàn hảo ,,,

cong_halong

Ðề: [TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A]: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX

Chào bác HOANGTUAN .bác cho em hỏi chút,em đang dùng con tvx 6600n nhưng khi copy phim ở hiệu vào thì một số phim khi em để chế độ thumbnails thì xem được ảnh bìa của bộ phim còn có nhiều phim không hiện ảnh của bìa phim mà chỉ hiện tập foder thôi.em đã down ảnh của bìa phim copy vào và cài ảnh vào nhưng trên máy tình thì hiện folders bằng ảnh mình cài còn khi kết nói vào tv thì không đọc được ảnh mà chỉ hiện lên folders dang tập như trên máy tình.không biết tại sao vậy bác,trả lời giúp em mới.

hoangtuan_neu

Active Member

Chào bác HOANGTUAN .bác cho em hỏi chút,em đang dùng con tvx 6600n nhưng khi copy phim ở hiệu vào thì một số phim khi em để chế độ thumbnails thì xem được ảnh bìa của bộ phim còn có nhiều phim không hiện ảnh của bìa phim mà chỉ hiện tập foder thôi.em đã down ảnh của bìa phim copy vào và cài ảnh vào nhưng trên máy tình thì hiện folders bằng ảnh mình cài còn khi kết nói vào tv thì không đọc được ảnh mà chỉ hiện lên folders dang tập như trên máy tình.không biết tại sao vậy bác,trả lời giúp em mới.
Chắc ý của bác là muốn hiện ảnh poster như kiểu này phải không ạ ?

Muốn hiện như vậy thì đơn giản thôi, trong mỗi thư mục chứa phim, thì bác cứ quẳng 1 file ảnh poster của phim vào thư mục đó là được. Đặt tên file ảnh đó là folder.jpg là xong.

Kích thước file ảnh nên nhỏ thôi bác ạ, để sau này khi duyệt nhiều phim thì nó hiện nhanh luôn. Kích thước tầm khoảng 400x400 pixel đổ lại là ok nhất

tdhvn

Active Member

Như bác HOANGTUAN đã nêu về file folder.jpg, còn trong SETUP của TViX M-6600 thì bác đặt chế độ browser về cover-art nhé (không phải chế độ thumbnails).

Chỉnh sửa lần cuối:

mobifun

Chào cả nhà
Tôi là mem mới xin cả nhà hướng dẫn: Đầu TVX6600N có thể vừa chơi nhạc vùa chơi Photo theo dạng slive không ạ
Nếu được thì xin hướng dẫn...Cảm Ơn
Note : Đang sử dụng FW mới nhất 2.0.5

tdhvn

Active Member

Chào cả nhà
Tôi là mem mới xin cả nhà hướng dẫn: Đầu TVX6600N có thể vừa chơi nhạc vùa chơi Photo theo dạng slive không ạ
Nếu được thì xin hướng dẫn...Cảm Ơn
Note : Đang sử dụng FW mới nhất 2.0.5

Trả lời đây (về sau nên hỏi 1 chỗ thôi nhé, chạy slide chứ không phải slive nhé): http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5632&page=54

olympia

Ðề: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

Biết ji` mà nói. tôi thấy ông toàn chê, hàng nào cũng chê, khả năng ông sang bên hàn quốc làm chuyên viên tu vấn thiết kế cho chúng nó

Le Hoang Bao

Chào HoangTuan_neu
Tvix 6600N có phần passthru để làm gì vậy. Mới được bạn cho nên không biệt sử dụng.

Cám ơn

hoangtuan_neu

Active Member

Chào HoangTuan_neu
Tvix 6600N có phần passthru để làm gì vậy. Mới được bạn cho nên không biệt sử dụng.

Cám ơn

Phần đó liên quan tới HD Audio ạ, khi bạn chơi phim Bluray nguyên gốc với âm thanh HD (TrueHD, DTS-HD) thì 6600N Plus sẽ xuất thẳng (passthru) âm thanh này ra cho Receiver xử lý (với điều kiện là Receiver phải hỗ trợ giải mã được HD Audio)

hoangtuan_neu

Active Member

Chào HoangTuan_neu

Cám ơn

Phần đó liên quan tới HD Audio ạ, khi bạn chơi phim Bluray nguyên gốc với âm thanh HD (TrueHD, DTS-HD) thì 6600N Plus sẽ xuất thẳng (passthru) âm thanh này ra cho Receiver xử lý (với điều kiện là Receiver phải hỗ trợ giải mã được HD Audio)

Bên trên