Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

tinkhang

Well-Known Member
Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

cho hoi con S6 có chức năng khóa file,folder kg?thanks

hd360sg

Hiện tại thì e nó chưa có tính năng khoá folder bác à ?>>>>>

sevenforfree

nhà em đang có cái ổ hdd rời của transcend, loại dây usb 3 đầu (2 đầu cắm cổng usb máy tính, 1 đầu cắm lỗ usb mini của hdd). giờ em muốn kiếm cái đầu HDP nào đó của các bác để xem phim thì mua loại nào ạ? em chưa định mua hdd 3.5" tại thời điểm này. cảm ơn các bác

các bác HD360 nghĩ gì mà lâu thế ạ? em nghĩ là câu hỏi của em cũng không khó trả lời lắm với các bác đúng không ạ?

binck

em trả lời hộ luôn là đầu HD nào hiện giờ cũng có cổng USB để bác cắm HDD rời vào hết, theo như topic này thì bác nên mua TycoHD s6, cái này nó bỏ bớt chỗ chứa HDD cắm trong nên nhỏ gọn hơn, tiện thể cũng bớt được khá tiền.

hd360sg

các bác HD360 nghĩ gì mà lâu thế ạ? em nghĩ là câu hỏi của em cũng không khó trả lời lắm với các bác đúng không ạ?

Bác có thể dùng bất cứ loại nào bác à, nếu tính ko xa lắm bác có thể mua e tyco S6 cho nhẹ chi phí ban đầu :D)

sevenforfree

Bác có thể dùng bất cứ loại nào bác à, nếu tính ko xa lắm bác có thể mua e tyco S6 cho nhẹ chi phí ban đầu :D)

em trả lời hộ luôn là đầu HD nào hiện giờ cũng có cổng USB để bác cắm HDD rời vào hết, theo như topic này thì bác nên mua TycoHD s6, cái này nó bỏ bớt chỗ chứa HDD cắm trong nên nhỏ gọn hơn, tiện thể cũng bớt được khá tiền.

cảm ơn 2 bác. để em nghiên cứu con S6 xem dư lào

chungsun

nghe nói con tycohd i9 sắp có firmware mới có phải không các bác?

kiru115

chằng hiểu sao con tycohd s6 của em cứ xem phim xong tắt đi, lúc mở lại thì lúc thì tivi có tín hiêu, lúc thì nó báo không nhận được tín hiệu, em test cả 2 đầu av lẫn hdmi đều gặp trường hợp vậy, bác nào biết khắc phục giúp em với, mới mua mà dính cái lỗi này, chẳng biết bị gì nữa, không biết là do dây,do máy hay do mình không biết sử dụng nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360sg

chằng hiểu sao con tycohd s6 của em cứ xem phim xong tắt đi, lúc mở lại thì lúc thì tivi có tín hiêu, lúc thì nó báo không nhận được tín hiệu, em test cả 2 đầu av lẫn hdmi đều gặp trường hợp vậy, bác nào biết khắc phục giúp em với, mới mua mà dính cái lỗi này, chẳng biết bị gì nữa, không biết là do dây,do máy hay do mình không biết sử dụng nữa :(

Trường hợp của bác có thể mang qua bên cửa hang để e test xem thế nào ?

hd360sg

Tyco I9 đã có fw mới nhé mọi người lên trang chủ down về up nha......
update thêm tính năng khoá thư mục......

thanh2206

Member

Em xài con s6. Ở nhà có set up hệ thống NAS để share phim cho nhiều thiết bị. Anh cho em hỏi là có cách nào để mình truy xuất vào ổ cứng mạng mà có thể duyệt nhiều folder dưới dạng coverart giống như khi truy xuất vô HDD kô?

Thanks,

hd360sg

Em xài con s6. Ở nhà có set up hệ thống NAS để share phim cho nhiều thiết bị. Anh cho em hỏi là có cách nào để mình truy xuất vào ổ cứng mạng mà có thể duyệt nhiều folder dưới dạng coverart giống như khi truy xuất vô HDD kô?

Thanks,
Vẫn có thể bác à ? quan trọng là bác phải cập nhật coverart và poter đầy đủ cho các phim có trong ổ NAS của bác là oki....

aabbccdd

Bác cho hỏi về wifi con i9 với.
Chả là em mới mua 1 con mà thấy wifi nó kém quá, cùng 1 vị trí đt của em bắt wifi vào web ầm ầm còn anh I9 này thì cứ "Đang kiểm tra....." , rẩt là lâu và thường là "Kiểm tra thất bại" hay đại loại như thế. Nếu có kết nối đc thì cũng rất chập chờn. Vậy là dòng i9 nó vậy hay là do wifi con của em bị lỗi. AP của em wifi chuẩn G bảo mật wpa.

kiru115

i9 vừa up fw mới, bác nào test thử xem có thêm tính năng gì mới không vậy

Mùa Xuân

Re: Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

Chả là em mới mua 1 con mà thấy wifi nó kém quá, cùng 1 vị trí đt của em bắt wifi vào web ầm ầm còn anh I9 này thì cứ "Đang kiểm tra....." , rẩt là lâu và thường là "Kiểm tra thất bại" hay đại loại như thế. Nếu có kết nối đc thì cũng rất chập chờn. Vậy là dòng i9 nó vậy hay là do wifi con của em bị lỗi. AP của em wifi chuẩn G bảo mật wpa.

Theo kinh nghiệm của em thì bác nên tìm cách để hai thiết bị AP và HD player (nói chung) càng ở gần nhau càng tốt vì chúng kiểm tra băng thông nếu không đủ băng thông thì chúng không cho kết nối đâu!

Máy tính và điện thoại thì khác chúng không cần kiểm tra băng thông!

aabbccdd

Ðề: Re: Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

Theo kinh nghiệm của em thì bác nên tìm cách để hai thiết bị AP và HD player (nói chung) càng ở gần nhau càng tốt vì chúng kiểm tra băng thông nếu không đủ băng thông thì chúng không cho kết nối đâu!

Máy tính và điện thoại thì khác chúng không cần kiểm tra băng thông!
Oài thế nói làm gì, thế cắm dây mạng vào luôn =.=, căn bản là mình ko muốn dây dợ loằng ngoằng :)

tycohd

Kinh nghiệm sử dụng wifi cảu dòng RTD 1186 là Router phải setup ở chế độ Only( G only, N only,..) thì bắt rất nhanh và dễ.

hd360sg

Nhanh hay chậm còn do cả đường truyền internet nữa đó bác? ở Cty e dùng hai đường truyền 1 cáp quang 12M và 1 adls 4Mb. Khi kết nối với hai e này qua wifi thì thằng cáp quang gần như dc ngay , còn thằng adsl thì chờ mỏi cổ tuy nhiên vẫn dc? hai modem wifi đặt cạnh nhau và cách I9 khoảng 2 đến 3m.

rinoa19

Active Member

trên web tycohd.com chả thấy nói gì đến những tính năng mới của firmware mới so với cũ nhỉ...lạ..?

Bên trên