Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

hqkhanh80

Re: Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

hi giá e này đã kịch sàn rùi bác , bên e bán e này nhằm hỗ trợ các bác mới bắt đầu chơi, nhu cầu đơn giản chỉ xem phim HD và nghe nhạc lossless thôi bác à :)
Vì chất lượng e nó ổn định độ bền cao ............được nhiều bác cafe ưa dùng ....
bro cho xin cái giá tyco t8 và ổ 2t WD green nhé
thank

desger

Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

T8, i9, S6 cái nào cũng có fw mới, chỉ có mổi con i3 nhà mình vẫn bản 3.02 beta cũ rích, mà còn bị lỗi khi đổi kiểu duyệt file nữa, font fụ đề cũng xấu nữa. Đề nghị nên up fw mới cho i3 chứ i3 mới hơn T8 mà cứ lẹt đẹt mỗi bản fw này là sao? Phải cam kết hỗ trợ fw mới cho i3 chứ hoài bản cũ beta là ko dc, quá vô lý. Nếu ko up thì mình ko bao h dẫn bạn bè người nhà ra hd360 mua cái gì nữa đâu!

tunghdag

Member
Vừa mới lấy Tyco s6 hồi chiều ở HD360.Về thấy tem bảo hành tháng 4/2012 (cửa hàng lỗi máy in không giao hóa đơn).Bác chủ cửa hàng ghi nhớ giùm mình nhé.

jerrymouse

Active Member

Con S6 tui mới tậu, xem bị vỡ hình kèm theo cảnh báo "gửi dữ liệu chậm", down cái Fw 4.1.2 về khi năng cấp lại báo ko có fw mới, khi kiểm tra thì cái hiện có là 4.0.8.
Các cao thủ trợ giúp với ạ. Thanks a lot!

hd360

Active Member

Vừa mới lấy Tyco s6 hồi chiều ở HD360.Về thấy tem bảo hành tháng 4/2012 (cửa hàng lỗi máy in không giao hóa đơn).Bác chủ cửa hàng ghi nhớ giùm mình nhé.
Bác mua ở cơ sở nào để HD360 nhắc nhở anh em chuyện dán tem bh cho KH
Con S6 tui mới tậu, xem bị vỡ hình kèm theo cảnh báo "gửi dữ liệu chậm", down cái Fw 4.1.2 về khi năng cấp lại báo ko có fw mới, khi kiểm tra thì cái hiện có là 4.0.8.
Các cao thủ trợ giúp với ạ. Thanks a lot!
Bác down về giải nén firm ở thư mục gốc nhé.

tunghdag

Member
Nhờ bác chủ hướng dẫn cách tạo folder mới và chuyễn file film vào folder trên con S6 (trong cùng HDD).Thanks.

tunghdag

Member
Đã làm theo HDSD.OK.Nhưng sau khi tắt máy và mở lên lại thì thất vọng vô cùng,lý do là tất cả những thao tác xóa,di chuyễn file lúc nãy thực hiện không có tác dụng.Hoàn toàn trở lại tình trạng ban đầu tuy S6 đã thông báo công việc hoàn chỉnh.
Thứ hai nữa,chức năng tắt an toàn ỗ cứng không có tác dụng.Mục QLfile không còn thấy thể hiện HDD nữa nhưng đèn ổ cứng vẫn nhảy,chứng tỏ vẫn còn hoạt động.

Kiến nghị Hãng nhanh chóng có fw mới khắc phục các lổi trên.Thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

tycohd

T8, i9, S6 cái nào cũng có fw mới, chỉ có mổi con i3 nhà mình vẫn bản 3.02 beta cũ rích, mà còn bị lỗi khi đổi kiểu duyệt file nữa, font fụ đề cũng xấu nữa. Đề nghị nên up fw mới cho i3 chứ i3 mới hơn T8 mà cứ lẹt đẹt mỗi bản fw này là sao? Phải cam kết hỗ trợ fw mới cho i3 chứ hoài bản cũ beta là ko dc, quá vô lý. Nếu ko up thì mình ko bao h dẫn bạn bè người nhà ra hd360 mua cái gì nữa đâu!

Đã có firmware mới cho i3 bác ơi: http://tycohd.com/download/TycoHD%20i3%203.4.zip

---------- Post added 29-09-2012 at 10:07:30 PM ----------

Đã làm theo HDSD.OK.Nhưng sau khi tắt máy và mở lên lại thì thất vọng vô cùng,lý do là tất cả những thao tác xóa,di chuyễn file lúc nãy thực hiện không có tác dụng.Hoàn toàn trở lại tình trạng ban đầu tuy S6 đã thông báo công việc hoàn chỉnh.
Thứ hai nữa,chức năng tắt an toàn ỗ cứng không có tác dụng.Mục QLfile không còn thấy thể hiện HDD nữa nhưng đèn ổ cứng vẫn nhảy,chứng tỏ vẫn còn hoạt động.

Kiến nghị Hãng nhanh chóng có fw mới khắc phục các lổi trên.Thanks.

Để bên mình test lại và gửi feedback cho hãng.

hd360sg

1> Bác kiểm tra lại giùm e xem thế nào chứ e đã test thử với một file e copy và cắt từ partition này qua parttion khác trong cùng một ổ đĩa gắn qua cổng usb là vẫn oki ? copy xong tắt máy bật lại vẫn oki > eject ra gắn qua cổng khác vẫn oki vẫn thấy file đó ko có thay đổi j cả.
2> Còn vụ bác sau khi eject ra mà đèn usb vẫn sang là bình thường > vì cái đèn đó nó lấy điện từ usb nên vẫn sang còn giữ lieu đã được ngắt kết nối bác nhé.ko có vấn đề j đâu.
Nói chung là với fw gốc của e nó e thấy nó khá ổn định rùi. tuy nhiên e vẫn đã phản hồi qua bên hang về vấn đề gặp phải với fw mới theo yêu cầu của bác và hi vọng sẽ sớm co fw mới chạy ổn định và có những tính năng mới cho người dung .
Thank bác đã góp ý nhiệt tình.

tunghdag

Member
Chào bác hd360sg.
Bác chạy fw nào vậy?Mình đang dùng 4.0.6 (4.1.2 không dùng được).
Mình xài cái box buffalo thấy đèn đỏ vẫn nháy bác ạ (dùng đầu tvix nó điều khiển HDD không chạy phim ở chế độ sleep,chỉ sáng đèn xanh.Khi nào dùng tới HDD em nó mới đỏ đèn).

Chỉnh sửa lần cuối:

0000000

CHo tôi hỏi làm xem để xem phim, file,... qua mạng Wifi của đầu TycoHD I9.

Tôi đã thử share folder ở máy tính xách tay nhưng tìm kiếm file trong đầu TycoHD I9 thì không tìm được folder đã share ở máy tính.

enzio

Tôi đã thử share folder ở máy tính xách tay nhưng tìm kiếm file trong đầu TycoHD I9 thì không tìm được folder đã share ở máy tính.

Khả năng bác bị giống em dùng Win 7, sau đó em phải tắt chế độ bảo mật khi share trong Win 7 mới nhìn thấy.

jerrymouse

Active Member

Bác down về giải nén firm ở thư mục gốc nhé.

Tui cũng làm vậy rồi, USB chỉ mình Fr 4.1.12 đã giải nén ngay gốc không trong Fd nào hết. Mở setting => nâng cấp qua USB => "không có firmware mới".
Đã có cm nói fr 4.1.12 không dùng được, đành chờ thêm xem sao.

Thanks bác hd60!

thongbsr

Member

Con i9 không có chức năng hát kara bùn nhỉ.

hd360sg

Chào bác hd360sg.
Bác chạy fw nào vậy?Mình đang dùng 4.0.6 (4.1.2 không dùng được).
Mình xài cái box buffalo thấy đèn đỏ vẫn nháy bác ạ (dùng đầu tvix nó điều khiển HDD không chạy phim ở chế độ sleep,chỉ sáng đèn xanh.Khi nào dùng tới HDD em nó mới đỏ đèn).

e dùng fw như của bác thôi . bác kiểm tra kỹ lại giùm e ? Vì mỗi loại dock có một cách hiển thị đèn khác nhau? nên cũng khó để giải thích chi tiết cho bác hỉu ?hi:)

Cái này bác muốn nhìn thấy file trong ổ cứng của máy tính thì bác phải đặt mật khẩu đăng nhập vào user trên máy tính khi đó từ i9 truy cập vào máy tính bác gõ thông tin đăng nhập thì mới nhìn thấy ổ share từ máy tính (vì tính năng bảo mật của win 7) với win xp thì ko cần .

Con i9 không có chức năng hát kara bùn nhỉ.

Hiện tại thì vãn có thể hát karaoke trên đầu này, nhưng chưa được chuyên nghiệp vì chưa thể chọn bài khi đang hát ... hi vọng các fw sau này sẽ có thêm tính năng đó .

Bác cho em hỏi con tycoHD T8 bây giờ có cập nhật firmware TycoHD T8 plus ko vậy

tunghdag

Member
Con S6 của mình xem phim hay bị đứng hình,đôi khi out ra ngoài luôn,không xóa-di chuyển file được(mình đang xài 4.0.6 do cửa hàng cài đặt).Nhờ bác HD360 cho cách xử lý.Thanks.

thanhhk

Con s6 của mình up len 4.1.2 giờ không xem được youtube nữa, có cách nào trả lại như trước không vậy bác.

Bên trên