Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

tinkhang

Well-Known Member
Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

bác cho hỏi con S6 mới lấy chưa dc 2 tháng,dạo này mở lên sau 1 hồi rất chậm nó mới load hdd ngoài,lúc mới mua nó load rất nhanh,có cách khắc phục kg?fw mới? kg có chức năng play lại đoạn đã chơi lần trước,thanks

tycohd

bác cho hỏi con S6 mới lấy chưa dc 2 tháng,dạo này mở lên sau 1 hồi rất chậm nó mới load hdd ngoài,lúc mới mua nó load rất nhanh,có cách khắc phục kg?fw mới? kg có chức năng play lại đoạn đã chơi lần trước,thanks

Đã có firm mới rồi đó bác, bác cập nhật luôn là ok thôi.
Link:http://tycohd.com/download/TycoHD%20S6%204.1.2.zip

tinkhang

Well-Known Member

oh để down về up thử.ah cho hỏi mình bỏ vào usb rồi cắm vào s6 chạy hả,thanks

tycohd

oh để down về up thử.ah cho hỏi mình bỏ vào usb rồi cắm vào s6 chạy hả,thanks

Đúng rồi bác, bác down firm mới về cắm vào cổng USB, vào phần Cài đặt hệ thống chọn phần Nâng cấp firmware từ USB là ok thôi.

blackshoe

Member

Cho mình hỏi là mình đang dùng T8, giờ up FW T8plus cho nó có được ko vậy? Cảm ơn

tinkhang

Well-Known Member

đả up fw mới cho S6,nhìn chung thì ok,có thời tiết hà nội(kg có HCM),có 1 lỗi như vậy,fw cũ mình xem asia 70 bluray true hd audio rất tốt,nay fw mới xem lại audio rất nhỏ,đã set lại trong phần setup cũng kg dc,phim hay nhạc audio AC3 thì ok còn DTS ,true HD thì kg ra dc nhỏ xíu hà

tinkhang

Well-Known Member

đã giải quyết xong,nhìn chung có tốt hơn fw cũ,có luôn khóa thư mục rất tiện.còn kết nối với máy tính chưa thử?

desger

T8, i9, S6 cái nào cũng có fw mới, chỉ có mổi con i3 nhà mình vẫn bản 3.02 beta cũ rích, mà còn bị lỗi khi đổi kiểu duyệt file nữa, font fụ đề cũng xấu nữa. Đề nghị nên up fw mới cho i3 chứ i3 mới hơn T8 mà cứ lẹt đẹt mỗi bản fw này là sao? Phải cam kết hỗ trợ fw mới cho i3 chứ hoài bản cũ beta là ko dc, quá vô lý. Nếu ko up thì mình ko bao h dẫn bạn bè người nhà ra hd360 mua cái gì nữa đâu!

hd360

Active Member

T8, i9, S6 cái nào cũng có fw mới, chỉ có mổi con i3 nhà mình vẫn bản 3.02 beta cũ rích, mà còn bị lỗi khi đổi kiểu duyệt file nữa, font fụ đề cũng xấu nữa. Đề nghị nên up fw mới cho i3 chứ i3 mới hơn T8 mà cứ lẹt đẹt mỗi bản fw này là sao? Phải cam kết hỗ trợ fw mới cho i3 chứ hoài bản cũ beta là ko dc, quá vô lý. Nếu ko up thì mình ko bao h dẫn bạn bè người nhà ra hd360 mua cái gì nữa đâu!

Hihihi...đã tiếp thu ý kiến và chuyển ý kiến của bác sang TycoHD. Đang đợi thông tin trả lời....

emiuanh

Active Member

Chào bác tycohd. Vậy là wf t8 plus xài dc cho t8 ?
À e có thấy bác nói có remote mới cho t8..không biết ở đâu bán và giá là bao nhiu ạ ?
Đầu t8 có xài dc usb wifi không hay phải cần repeater để ra mạng lan cho t8 ? E đang tính để t8 trên lầu cho stream video với folder share ở dưới nhà ( tất nhiên router chuẩn N hết để stream trong mạng lan dc tốt nhất ). Thank bác

tycohd

Chào bác tycohd. Vậy là wf t8 plus xài dc cho t8 ?
À e có thấy bác nói có remote mới cho t8..không biết ở đâu bán và giá là bao nhiu ạ ?
Đầu t8 có xài dc usb wifi không hay phải cần repeater để ra mạng lan cho t8 ? E đang tính để t8 trên lầu cho stream video với folder share ở dưới nhà ( tất nhiên router chuẩn N hết để stream trong mạng lan dc tốt nhất ). Thank bác

Chính xác là firm mới nhất của T8 Plus có thể xài cho T8 đời đầu.
ĐK mới bấm nhạy và có dạ quang, bác có thể mua tại các đại lý của TycoHD hoặc các cơ sở của HD360 trên toàn quốc.
Hoàn toàn có thể sử dụng USB wifi chipset Relatek để chạy wifi.
Chúc vui.

yeunhau20009

chủ thớt cho em ké tý e chưa lập đc thớt mới.
em newbie nên e xin hỏi các bác ạ
em có tivi sony và bộ dàn sony HTDDW7600 và hdplayer tyco t8
em xin hỏi làm cách nào để lấy tiếng từ dàn loa ra tivi khi xem tivi cũng như làm cách nào để lấy tiếng từ dàn loa ra khi xem hdplayer (kết nối bằng dây gì... các bác chỉ kỹ giúp em tên loại dây để em biết đg mua, tiện thể các bác chỉ giúp e chỗ mua thì tốt quá)
em mới nên k biết rất mong các bác chỉ giáo
em cảm ơn

emiuanh

Active Member

HTDDW7600 http://www.sony.com.vn/product/ht-ddw7600 có radio nên chắc cũng xuất âm thanh ra,nhưng e thấy chã ai có dàn xịn mà đi xuất âm thanh ngược ra tv cả. Chỉ xuất ra head phone để nghe hoặc ra các dàn 2 kênh chuyên dụng hơn, mà cũng hiếm thấy trường hợp này, chắc chỉ có dư $ mới làm thế.
Em thấy bác ghi lấy âm thanh từ nó ra tv hay tyco t8 thì hơi...ngược đời :D
Theo e xem trên google thì con amply này có hdmi và optical. Tycot8 cũng có 2 đầu này, bác muốn đưa tiếng ra đường nào cũng được.
Optical : HTDDW7600 <-- optical --> tyco t8 <-- kết nối av (hdmi,av...) --> tv
Hdmi : tyco t8 <--hdmi -->HTDDW7600 <-- hdmi--> tv
Còn tv ra loa thì bác xem tv có cổng out âm thanh ko ? Thường sẽ có stereo, xịn thì sẽ có optical, mà thời sự vz truyền hình cáp thì toàn mono vz stereo thôi. Cắm vào HTDDW7600 rồi khi cần nghe kênh nào chuyển qua là dc. Nhà e còn xài cái rec cũ mèm của samsung có 5 đĩa mà còn xuất vô tư.

tatam

Well-Known Member

Cho mình hỏi Tyco S6 đến firmware hiện tại đã có các chức năng sau:

1/ Khóa thư mục ?

2/ Tìm kiếm file ?

3/ Đánh dấu phim đã xem ?

Thanks.

tycohd

Cho mình hỏi Tyco S6 đến firmware hiện tại đã có các chức năng sau:

1/ Khóa thư mục ?

2/ Tìm kiếm file ?

3/ Đánh dấu phim đã xem ?

Thanks.

Khóa thư mục thì firm mới có rồi bác, Đánh dấu phim đã xem thì chư có còn chức năng tìm kiếm file thì ko rõ là ntn, ý bác là search như kiểu đầu Karaoke à? Nếu vậy thì chưa có bác à.

tatam

Well-Known Member

Mình hỏi thêm Tyco S6:

1/ Có chỉnh và lưu lại thông số phụ đề như hình ?

2/ Có tính năng tua theo thời gian chính xác ?

5b95a3495863b98e032a91087ecc35c4_43661593.tuatime.%20jpg

3/ Có chức năng bookmark (đánh dấu)?

Thanks.

hd360sg

Hai tính năng như bác nói là tùy chỉnh phụ đề và tua theo thời gian là có bác nhé , chỉ có chức năng đánh dấu phim đã xem hiện chưa có thôi ................

trung11782

tyco T8 mãi ko thấy giảm giá để làm 1 em

hd360sg

tyco T8 mãi ko thấy giảm giá để làm 1 em

hi giá e này đã kịch sàn rùi bác , bên e bán e này nhằm hỗ trợ các bác mới bắt đầu chơi, nhu cầu đơn giản chỉ xem phim HD và nghe nhạc lossless thôi bác à :)
Vì chất lượng e nó ổn định độ bền cao ............được nhiều bác cafe ưa dùng ....

Bên trên