Up ( 2009 ) | Khởi chiếu 17/07/2009

echip

Ban Quản Trị
Ðề: Up ( 2009 ) | Khởi chiếu 17/07/2009

Xem ở Quốc Gia thuyết minh không hay là phải rồi :D. ĐÚng là Up còn thiêu thiếu gì đó nhưng là phim Pixar cho người xem nhiều cảm xúc nhất từ trước giờ.

ặc chiếu ở rạp mà cũng có thuyết minh nữa hả. Phim Up mà xem thuyết minh thì ko nên vì nhiều khi giọng của người thuyết minh ko hợp sẽ làm mất hết cảm xúc. Tốt nhất là nên nghe tiếng Anh, phim UP tương đối dễ nghe, phim thiếu nhi mà :D hoặc cùng lắm là xem phụ đề Việt.

vietcuonghp

Rạp Quốc Gia vẫn thuyết minh như thường mà bạn :))

Lần sau em cạch mặt rạp quốc gia ra, tưởng ngon hơn mấy rạp khác. Phim thì có cả thuyết minh lẫn phụ đề :confused:
Mà sao em thấy các bác bảo còn có phim gì chiếu trước Up mà nhỉ, sao xem hổng thấy, một phát vào ngay đoạn đồng chí Charles Muntz luôn. :eek:
Tóm lại, lần sau đến Mega xem dù rạp quốc gia ngay cạnh nhà :-w

splendidriver

Thế thì là Quốc gia cắt mất phim đấy rồi bác ạ :)). Bác cứ ra mega cho em nhờ :)). Tháng 8 cũng mới sửa lại trông khá khangtrang, để bao giờ có phim VN thì đi xem mở hàng cho đỡ phí tiền :))

ldt

chắc cái rạp quốc gia ngoài đó bằng rạp fafilm VN trong này :D

e chưa bao giờ vào xem film ở đó

chỉ hay ra ăn ngoài cốm xanh

hic hic, nhưng bi giờ đành thoai, kỷ niệm xưa nay đâu còn :((

nustek

Member

đã coi film này:rolleyes:

ko hiểu từ lúc nào em bắt đầu mê phim Pixar nữa, gần như 1 năm hãng ra có 1 film thoai nhưng là film đáng để trông chờ nhất trong năm

cứ tưởng Finding Nemo, The Incredibles... đã là tuyệt tác
ai ngờ còn có Ratatouille, Wall E...
và đến năm nay là UP

film của Pixar nếu nói là hoạt hình và chỉ dành cho trẻ con thì chắc hoàn toàn sai lầm

pác nào coi chung rạp với trẻ con sẽ thấy rất nhiều thứ khá fuc tạp mà trẻ con ko hiểu đc và chugn1 way sang hỏi cha mẹ

nói phìm hoạt hình chỉ dành cho người lớn thì cũng ko dám vì trong đó vẫn đầy thứ mộng mơ, ngây ngô mà ko phải người lớn nào cũng có đc

với em, film Pixar là 1 dạng film hoạt hình dành cho những ai bít mộng mơ, giàu trí tưởng tượng để bay bổng để hiểu đc tất cả những gì phim muốn gửi đến... Và để đôi lúc để chúng ta có thể thoát khỏi cái thực tại đầy vật chất, đầy phù phiếm mà chúng ta đang phải đối mặt hằng ngày, hằng giờ, hằng phút.... thế này...:eek:

Một bộ phim đủ cảm xúc để khiến người ta khóc, một bộ phim đủ hài hước vui vẻ đủ để khiến người ta cười, một bộ phim có sức mạnh cuộn người xem theo cảm xúc của phim đủ để khiến người ta xem xong về nhà đi ngủ vẫn còn mơ thấy những quả bóng bay, đó chính là Up.
Với cá nhân mình, bộ phim chính là bài học tuyệt vời nhất về ước mơ của mỗi người trong cuộc đời, và hãy thực hịên nó càng sớm càng tốt, đừng để cuộc đời trôi qua rồi mới cảm thấy hối hận vì tuổi trẻ nhiệt huyết đã hết. Bạn cần phải có ước mơ, đó chính là ý nghĩa to lớn nhất của tuổi trẻ. Vì chính mình có một ước mơ, một đam mê, hoài bão to lớn và hết sức điên rồ vẫn đang ấp ủ từng ngày, vẫn đang phải “tiết kiệm tiền lẻ trong cái hũ thuỷ tinh để rồi vì cuộc sống đưa đẩy, hết lần này đến lần khác phải đập vỡ nó”, và mình thực sự có được những cảm xúc hết sức đông điệu với 2 vợ chồng Carl.

Chính vì thế, với mình, bộ phim này chính là bộ phim hoạt hình điện ảnh hay nhất mình từng xem, là bộ phim hoạt hình 3D hay nhất của Pixar mà mình từng thưởng thức, là bộ phim điện ảnh cho mình nhiều cảm xúc nhất từ trước tới giờ. Và nó càng khẳng định với mình hơn nữa rằng, một bộ phim tuyệt vời nhất, là bộ phim đã chinh phục được tất cả các khán giả bất chấp tuổi tác, dù là 3 tuổi hay 130 tuổi, bộ phim đều có một giá trị tinh thần tuyệt vời không thể chối cãi, và đó chính là cái giá trị không thể nào thay thế của phim hoạt hình Disney bên cạnh các bộ phim về lịch sử, chính trị, chiến tranh đau đầu nhức óc mà vốn khi làm ra chỉ nhắm đến duy nhất một nhóm khán giả người lớn (mà còn phải là người lớn có tri thức).

Có bao nhiêu phim mà ở trong rạp bạn được nghe thấy tiếng 1 em bé cười khoái chí song song với tiếng cười của một bác nữ trung niên tầm 50 tuổi trước hình ảnh chú cho Dug ngốc nghếch nhưng cực kỳ dễ thương? Với tôi thì chỉ có một.

Điểm: 9/10. Với thang 5 như của các bạn VNfilmcritics thì là 4,5/5

hoàn toàn đồng ý với bác ldt và splendidriver về nhận xét cũng như cảm nhận của bác về film UP nói riêng cũng như film của PIXAR nói chung. xem film này thật có ý nghĩa và sâu sắc, các tình huống câu thoại trong film rất chất lượng, hóm hỉnh, chứ không như kiểu film mì ăn liền của ICE AGE 3, xem xong thấy tiếc tiền vé kinh khủng :))
chắc là bác splendidriver tâm đắc film này lắm nên nhận xét nhiều ghê :D .cám ơn bác về bài nhận xét rất hay của bác.
mới nói ra ý định đi xem film này lần nữa đã bị chửi ngu, điên,... té tát vào mặt :)). đúng là không phải ai cũng có cùng sở thích như mình nhỉ, tìm được 1 người bạn hiểu mình và có cùng sở thích như ellie với carl trong film quả thật không dễ :)
mong chờ ra đĩa BR film này để được xem lại 1 lần nữa. :)

PS: cái con chim khổng lồ trong film chắc là tác phẩm của tên mây GUS chứ không đâu hết =))

Chỉnh sửa lần cuối:

binhdaihiep

các bác ơi. phim này đã có link down chưa? nếu có rồi thì các bác cho em với. em tìm mãi mà ko thấy :((

PdT

10/11 này sẽ có đĩa Blu-ray của UP trong đó có kèm cả 2 short films là Party Cloudy và Dug's Special Mission :D

tdk1995

UP- BAY LÊN!

Xin chào tất cả các thành viên của HDVIETNAM!
Hôm nay tôi rất vui khi được cùng trò chuyện với các bạn về một bộ phim. Chủ đề của tôi hôm nay là bộ phim hoạt hình: UP- BAY LÊN của hãng waltdisney.

Chắc hẳn mọi người cũng đã từng xem phim này? Và chắc rằng mọi người cảm thấy nó hay chứ? Đối với tôi đó là một bộ phim tuyệt vời!
Tôi cảm thấy bộ này hay ngây từ khi vừa nhìn thấy topic quảng cáo nó trước rạp. Tất cả các hình ảnh của bộ phim đều thật ngộ nghĩnh và độc đáo. Độc đáo bởi lẽ đây là 1 phim hoạt hình 3D và còn độc đao hơn bởi các hình tượng của nhân vật trong phim.
Sau khi đọc bài topic đó tôi luôn mong đến ngày công chiếu!
Cuối cùng ngày đó cũng đến. Tôi rất háo hức và thưởng thức 1 cách say sưa bộ phim này! Bộ phim mang lại cho chúng ta một hình anh tủi thơ vui vẽ và " Láu cá".

Còn cho ta cảm nhận được một tình cảm gia đình có lúc vui, có luc bùn của ông Fredricksen và bà Ellie.
images

Sau khi bà Ellie mất ông lão chi còn một mình. Mọi chuyện chỉ thay đổi đối với ông khi cậu bé tên là Russell xuất hiện

Cậu bé lúc đầu hơi láu cá nhưng sau này cậu đã trở thành một người bạn thân thiết của Mr.Fredricksen. Họ đã cùng nhau thực hiện một chuyến đi thật đặc biệt! Đến Nam Mỹ bằng ngôi nhà của mình, nói chính xác hơn là một ngôi nhà bay!
Michael+Giacchino

Đến được vùng đất bị lãng quên, 2 ông cháu đã có biết bao thú vị nới vùng đất thiên đường này!
Mọi chuyện trong phim cứ diễn ra một cách hai hước và bất ngờ!
Khi xem phim này tôi cảm thấy bình yên và yêu cuộc sống hơn! Phải nói đây cũng là một sự hợp tác thành công nữa của Walt Disney và PIXAR! Bài viết của mình chỉ có thế thôi, tuy hơi dỡ nhưng cũng mong các bạn ủng hộ và chia sẽ!

Chúc các bạn những j tốt đẹp nhất!

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: UP- BAY LÊN!

Bộ phim mình thích nhất trong năm 2009, phim hoạt hình mình thích nhất từ trước tới nay. Ý nghĩa. Rất xúc động khi xem đoạn nói về cuộc sống của hai ông bà Fredricksen. Cuộc sống vui vẻ và mơ ước của hai vợ chồng nghèo. Nhạc nền cũng rất hay! :D

truymenh

Member

sap mình xem thấy bình thường nhỉ :-s

Bên trên