Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

justbenice

Moderator
vấn đề là con pre của em đời hơi cao nó không giải mã dts-hd => em phải dùng analog 7.1 bác à
đời cao thì sao lại kô có dts-hd ? Đời cổ chứ ? Nếu đời cổ thì ok, bác lấy pre out của oppo 203/105D cho nó xử lý chơi thử. Rồi so sánh với cắm trực tiếp vô pow xem cái nào hay hơn thì xài.
Mấy cái này bác nên thử cho chắc.

tangvanthang

Well-Known Member
đời cao thì sao lại kô có dts-hd ? Đời cổ chứ ? Nếu đời cổ thì ok, bác lấy pre out của oppo 203/105D cho nó xử lý chơi thử. Rồi so sánh với cắm trực tiếp vô pow xem cái nào hay hơn thì xài.
Mấy cái này bác nên thử cho chắc.
dạ cao tuổi bác à,em kiếm 7 cặp tín hiệu và 1 cặp dây sub, tất cả 16 sợi tốn kém phết ..!

justbenice

Moderator
firmware UDP20X-45-0605 ra ngày 6-6-2017 :
  1. Added Dolby Vision support. A Dolby Vision enabled TV is required to view content in Dolby Vision.
  2. Added Sharpness adjustment support for the 4K resolution.
  3. Improved HDMI audio stability when using an HDMI Split A/V connection
  4. Changed the color depth info display of the HDMI In port to 8b/10b/12b instead of 24b/30b/36b.
  5. General fixes and disc compatibility improvements based on recent and upcoming UHD Blu-ray releases as well as user-submitted samples.
Vậy là oppo 203/205 đã có Dolby Vision rùi nhé các thím.

bwhd

Well-Known Member
Hi bác Thành, e lấy Oppo 105D làm pre cho con power 7 kênh, vậy trên 105D vào menu điều chỉnh như thế nào để cho hiệu ứng xem phim hay, rõ nhất? . Mong bác chỉ giáo, đa tạ.
Ps: dây RCA ( tầm 1Tr/cặp) nên dùng loại nào để cho ra tín hiệu tốt nhất?thanks bác.

Acrossusa

Well-Known Member
firmware UDP20X-45-0605 ra ngày 6-6-2017 :
  1. Added Dolby Vision support. A Dolby Vision enabled TV is required to view content in Dolby Vision.
  2. Added Sharpness adjustment support for the 4K resolution.
  3. Improved HDMI audio stability when using an HDMI Split A/V connection
  4. Changed the color depth info display of the HDMI In port to 8b/10b/12b instead of 24b/30b/36b.
  5. General fixes and disc compatibility improvements based on recent and upcoming UHD Blu-ray releases as well as user-submitted samples.
Vậy là oppo 203/205 đã có Dolby Vision rùi nhé các thím.
có thêm vụ này tốt quá nhưng buồn cho các bác muốn jb phải đợi thêm nữa bây giờ mới có jb33 tới 42 chưa xong lại ra 45 huhu

vinagoh

Well-Known Member
dear bác em tính lấy analog 7.1 của oppo qua input của pre integra rồi ra pow lúc này integra sẽ xử lý thì không biết thế nào nhỉ ?!
Cách kết nối của bác em nghĩ hoài kg hiểu.
Pre Integra có ngõ multi channel in à?? Ngõ này thường chỉ gặp trên Rec dòng trung cao, chứ trên Pre thì em chưa thấy. :D

dungsin_lqd

Well-Known Member
Pre Integra có ngõ multi channel in à?? Ngõ này thường chỉ gặp trên Rec dòng trung cao, chứ trên Pre thì em chưa thấy. :D
Em nghĩ pre OPPO giải mã tín hiệu xong out ra Pre Integra giải tiếp xong xuống POW out LOA (không biết có hay gì thêm không mà thấy lòng vòng tốn dây ...)!

tangvanthang

Well-Known Member
dạ có multi ch analog bác à, chỉ có cách này em mới tận dụng được con integra đời 2003 mà vẫn chơi dts-hd và truehd, vì chất lượng con pre này khá tốt nên em muốn giữ lại tận dụng bác à !

justbenice

Moderator
dạ có multi ch analog bác à, chỉ có cách này em mới tận dụng được con integra đời 2003 mà vẫn chơi dts-hd và truehd, vì chất lượng con pre này khá tốt nên em muốn giữ lại tận dụng bác à !
Bác vào speaker config (sound setting) của oppo 105d , xuống phần downmix, chỉnh thành 7.1 là xong. Còn từng loa thì bác chỉnh sao phù hợp sở thích của bác là được. Lớn nhỏ, xa gần .v.v. Nếu có sub thì bác chỉnh tất cả các loa về small.

thanhyk

Well-Known Member
Em nhớ nên chọn audio là plcm (hoặc audio off hdmi) để oppo nó kô pass audio qua hdmi.
Cái vụ pre đa kênh đời cũ em kô rành, nhưng nghĩ nếu đã kô có cổng hdmi thì chắc nó cũng kô surport âm thanh dts-hd ma được.

tangvanthang

Well-Known Member
Em nhớ nên chọn audio là plcm (hoặc audio off hdmi) để oppo nó kô pass audio qua hdmi.
Cái vụ pre đa kênh đời cũ em kô rành, nhưng nghĩ nếu đã kô có cổng hdmi thì chắc nó cũng kô surport âm thanh dts-hd ma được.
em nghĩ analog multi ch thì input làm sao thì pre nó out ra vậy chứ nó chả phân biệt được đâu bác vấn đề là oppo đã đưa dts-hd ma qua out analog thì em nghĩ pre interga nó sẽ ra theo oppo thôi, em nghĩ vậy còn thực tế em chưa thử vì còn thiếu nhiều thứ.!

tangvanthang

Well-Known Member

con pre của em đây ạ !

quangtuong

Banned
@tangvanthang . sao phải rắc rối thế ? Giờ bác định mua 103d thì củng đã 10t rồi . sao không bán con pre kia + 10t thêm chút đỉnh làm con 105d vừa phim vừa pre . đỡ loằng ngoằng .

tangvanthang

Well-Known Member
@tangvanthang . sao phải rắc rối thế ? Giờ bác định mua 103d thì củng đã 10t rồi . sao không bán con pre kia + 10t thêm chút đỉnh làm con 105d vừa phim vừa pre . đỡ loằng ngoằng .
pre pro nhiều cái hay lắm chơi rồi khó bỏ, dùng trực tiếp oppo xuống pow anh nghĩ chỉ là tình thế thôi, với lại loằng ngoằng có cái hay của nó hehe analog có cái hay của analog đấy !
p/s đang nhăm nhe con pre có atmos mà chưa đủ lúa !

Bên trên