Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

htnk

Member
em không nói về hình ảnh,chỉ âm thanh thôi em nghe opp 205 rồi nghe dàn ở nhà Cd Marantz 6003 cũng cũng phát qua Cambridge CXA80 ra monitor audio bronze6 (ở bác Trương Nghĩa chỉ còn brozon 5 thôi ) mà chán không muốn nghe ở nhà nữa rồi,cd ở nhà nó chưa bằng tới phân nữa,em nghĩ con A500pro chắc phát hơn cd của em chả là mấy

hungsimex

Member
Hôm qua, em mới download bản Doctor Stranger 4K HDR. Lần đầu tiên xem 4K HDR phải nói là trên cả tuyệt vời và gây bất ngờ khi được xem hình ảnh chất lượng như vậy tại ngay nhà mình. Hình ảnh cực kỳ: mầu sắc sống động, sâu, nét, tương phản cao.. 205 cũng khá đáng giá đấy các bác.

hungsimex

Member
firmware UDP20X-45-0605 ra ngày 6-6-2017 :
  1. Added Dolby Vision support. A Dolby Vision enabled TV is required to view content in Dolby Vision.
  2. Added Sharpness adjustment support for the 4K resolution.
  3. Improved HDMI audio stability when using an HDMI Split A/V connection
  4. Changed the color depth info display of the HDMI In port to 8b/10b/12b instead of 24b/30b/36b.
  5. General fixes and disc compatibility improvements based on recent and upcoming UHD Blu-ray releases as well as user-submitted samples.
Vậy là oppo 203/205 đã có Dolby Vision rùi nhé các thím.
Em vừa update ngày hôm kia ! Ko biết dolby vision khi nào mới sử dụng được khi yêu cầu TV cũng phải support dolby vision? Bác Justbenice?

vinagoh

Well-Known Member
pre pro nhiều cái hay lắm chơi rồi khó bỏ, dùng trực tiếp oppo xuống pow anh nghĩ chỉ là tình thế thôi, với lại loằng ngoằng có cái hay của nó hehe analog có cái hay của analog đấy !
p/s đang nhăm nhe con pre có atmos mà chưa đủ lúa !
Lên luôn đi Bác! Con Pre kia dòng củ quá, kg có HDMI.....
Em vẩn thích chơi qua Pre: Oppo --> Pre --> Pow. :D

ko853

Well-Known Member
pre pro nhiều cái hay lắm chơi rồi khó bỏ, dùng trực tiếp oppo xuống pow anh nghĩ chỉ là tình thế thôi, với lại loằng ngoằng có cái hay của nó hehe analog có cái hay của analog đấy !
p/s đang nhăm nhe con pre có atmos mà chưa đủ lúa !
Kết nối như bác có điểm hay như nào bác chia sẽ với, nếu ok e chơi theo.

Nhưng theo kinh nghiệm của e tín hiệu analog input khi vào pre sẽ dc chuyển sang tín hiệu digital rồi dc giải mã trở lại analog xuất ra output. Tín hiệu bị chuyển 2 lần như vầy sẽ giảm chất lượng đi nhiều, chưa kể analog input là của DTS-HD khi bị pre chuyển sang digital sẽ giảm chất lượng xuống DTS vì con chip của pre ko hỗ trợ DTS-HD.

Trường hợp nếu để analog input đi thẳng ra analog output thì pre ko có tác dụng gì mà dây nhợ lại lằn ngoằn.

Thanhle447

Well-Known Member
Bác jus cho mình hỏi tý. chơi nhạc hình thúy nga, quốc tế...có hay không bác, xem phim 3D thế nào bác, có đọc được ISO phụ đề rời, và full menu không bác chủ, có phần mềm điều kiển bằng điện thoại không. xin lổi vì hỏi hơn nhiều hihi.. trước nay chỉ sử dụng dune, popcom thui, tính chuyển sang opop xem thế nào.

justbenice

Moderator
Bác jus cho mình hỏi tý. chơi nhạc hình thúy nga, quốc tế...có hay không bác, xem phim 3D thế nào bác, có đọc được ISO phụ đề rời, và full menu không bác chủ, có phần mềm điều kiển bằng điện thoại không. xin lổi vì hỏi hơn nhiều hihi.. trước nay chỉ sử dụng dune, popcom thui, tính chuyển sang opop xem thế nào.

Oppo 205 chơi nhạc gì cũng hay . Hay nhất trong tất cả các đầu hd, đầu bluray :D
Xem phim 3D tốt
Đọc được phụ đề rời kô những cho ISO mà còn cho cả đĩa bluray luôn . Full menu không che !
Có phần mềm điều khiển qua điện thoại rất tiện dụng.

Thanhle447

Well-Known Member
cảm ơn bác nhiều, chắc phải làm một em quá. hôm bữa bác mua nhiêu vậy, cửa hàng nào vậy bác.xem br thúy nga có qua âm thanh 2 kênh được không bác.

hungsimex

Member
Oppo 205 chơi nhạc gì cũng hay . Hay nhất trong tất cả các đầu hd, đầu bluray :D
Xem phim 3D tốt
Đọc được phụ đề rời kô những cho ISO mà còn cho cả đĩa bluray luôn . Full menu không che !
Có phần mềm điều khiển qua điện thoại rất tiện dụng.
Đúng là 205 chơi rất hay. Hay hơn 105D. Nghe lại các bài trước nghe trên 105D, thấy khác lạ và tinh tế lạ thường trên 205 ! Đầu tư cũng xứng đáng. Nhưng 205 chưa có crack để xem Iso file, bác Justbenice ?

Chỉnh sửa lần cuối:

htnk

Member
Các bác cho em hỏi,muốn dùng oppo 205 làm dac thử ngõ vào optical từ đầu android vào ngõ in của 205 nhưng nó không phát ra tiếng,mình phải set gì trên oppo nó mới phát ra trên amply vậy cac bác

Pixma

Member
Giao diện duyệt file của Oppo 205 cải tiến, duyệt file rất nhanh, điều khiển rất nhạy, trình bày file kiểu này chọn file dễ hơn

justbenice

Moderator
Đúng là 205 chơi rất hay. Hay hơn 105D. Nghe lại các bài trước nghe trên 105D, thấy khác lạ và tinh tế lạ thường trên 205 ! Đầu tư cũng xứng đáng. Nhưng 205 chưa có crack để xem Iso file, bác Justbenice ?
hình như chưa bác ạ. Mà em cũng kô có nhu cầu mua crack , em ko xem iso.
Mới lượm đc vài cái đĩa 4k gốc. xem cũng tàm tạm :D :D
:)

hungsimex

Member
hình như chưa bác ạ. Mà em cũng kô có nhu cầu mua crack , em ko xem iso.
Mới lượm đc vài cái đĩa 4k gốc. xem cũng tàm tạm :D :D
View attachment 258918 :)
Xem đĩa 4k thì OK rồi bác, Justbenice. Vừa rồi em download phim 4k HDR trên HD Vietnam. Sử dụng 205 xem 4K HDR sịn, hình ảnh đẹp tuyệt, độ tương phản cực cao, dải động mầu cực tốt. Phải nói rất tuyệt !

khactuyen

Banned
Xem đĩa 4k thì OK rồi bác, Justbenice. Vừa rồi em download phim 4k HDR trên HD Vietnam. Sử dụng 205 xem 4K HDR sịn, hình ảnh đẹp tuyệt, độ tương phản cực cao, dải động mầu cực tốt. Phải nói rất tuyệt !
4k ở đâu có bản xịn để dow hả bác? e được biết 4k dow được chỉ là dạng giả cầy.

Bên trên