Vài dòng về Amply Đa Kênh trong dàn home theatre.

haingc

Active Member
bác mua 1585 rồi à, giá rổ bây giờ ra sao bác, bác mua ở shop nào vậy...
Em đang hỏi bác. Quyết tâm thì có rồi, giờ tìm chỗ nào giá tốt hàng tốt là chơi thôi. Chỗ The Expert Group báo em 77 củ, còn hai chỗ nữa em sẽ hỏi thêm xem thế nào.

justbenice

Moderator
Cảm ơn bác justbenice nhé, để e đi theo gợi ý của bác - người tiên phong. :D
Đúng như bác Vietfastfood nói, dòng Super giá tốt nhất phải 20tr. Vậy nếu chung nhau cặp XLR + 1 sợi dây loa thì phải bỏ ra cỡ 30tr nữa các bác nhỉ?! :(
Dây tín hiệu cũng kô cần quá tốt :D Em xài sợi tín hiệu có 400k cho center thôi. hehe. Nhưng dây loa cho B&W thì em thấy Transparent là lựa chọn số một. Kô thể thay thế.

justbenice

Moderator
Cảm ơn bác justbenice nhé, để e đi theo gợi ý của bác - người tiên phong. :D
Đúng như bác Vietfastfood nói, dòng Super giá tốt nhất phải 20tr. Vậy nếu chung nhau cặp XLR + 1 sợi dây loa thì phải bỏ ra cỡ 30tr nữa các bác nhỉ?! :(
30tr là cho 2 người. Mỗi người 15tr thôi bác, là được 1 sợi tín hiệu + 1 sợi dây loa. :D Nhưng cứ từ từ bình tĩnh. hehe. Mua ba cái dây dợ này thì phải bình tĩnh không thì tốn kinh lắm.
Ngoài ra em kô đảm bảo dây tín hiệu XLR transparent super MM1 (hoặc MM2) sẽ hay. Dùgn cả tín hiệu lẫn dây loa một hãng kô phải là sự lựa chọn quá đúng đắn đâu. Nên bác cứ làm một sợi dây loa cho cái center đã.

chetaomay

Well-Known Member
Em đang hỏi bác. Quyết tâm thì có rồi, giờ tìm chỗ nào giá tốt hàng tốt là chơi thôi. Chỗ The Expert Group báo em 77 củ, còn hai chỗ nữa em sẽ hỏi thêm xem thế nào.
bác hỏi bên Nam Phú xem
http://dientunamphu.vn/rotel-rmb-1585/p3270983.html
hoặc bên a Nghĩa- Trương nghĩa xem.
Giờ giá cao thế nhỉ,,, mấy bác trên HD vừa bán cuối năm 2016 và năm nay có vẻ hơi tiếc rồi đây kkk

Chỉnh sửa lần cuối:

Vietfastfood

Active Member
Con e như mới rao 45 còn bán chưa đi giá mới gì mà 77 ghê vậy? Trước e bán hết 805D và htm1 nên mới bán luôn rotel. Tiền bán con rotel e mua được con 3 kênh Bel Canto 360w và con BK 5 kênh 200w.

haingc

Active Member
Em vừa hỏi bên Sơn Hà audio báo em con 1585 mới là 57 củ. Bác muốn bán 1585 à? Mới thế nào bác?

Còn 1 việc nữa em muốn hỏi ý kiến các bác: Sơn Hà audio tư vấn em nên lấy con Rotel 1582 2 kênh đánh cho center htm1 d3 cho tiết kiệm vì theo Sơn hà audio thì con yamaha 2070 của em có thể đánh surround, surround back và front presence (ốp trần) vô tư. Option này tiết kiệm được 25 củ (chênh lệch giữa 1585 và 1582) Các bác thấy thế nào?

justbenice

Moderator
Em vừa hỏi bên Sơn Hà audio báo em con 1585 mới là 57 củ. Bác muốn bán 1585 à? Mới thế nào bác?

Còn 1 việc nữa em muốn hỏi ý kiến các bác: Sơn Hà audio tư vấn em nên lấy con Rotel 1582 2 kênh đánh cho center htm1 d3 cho tiết kiệm vì theo Sơn hà audio thì con yamaha 2070 của em có thể đánh surround, surround back và front presence (ốp trần) vô tư. Option này tiết kiệm được 25 củ (chênh lệch giữa 1585 và 1582) Các bác thấy thế nào?
3 cái loa trước đều quan trọng (mặc dù center là quan trọng nhấT). 1582 đánh sao đủ 3 kênh trước. Bác cứ mạnh dạn mua con 1585 (của bác Vietfastfood cho nhanh) rồi dùng nó đánh 5 kênh, con Yamaha của bác để đánh mỗi 2 kênh surround back thôi cho mát máy.

akhin911

Active Member

Em tư vấn bác,đây là kinh nghièm em đã trải qua và đang làm,bác lấy 2070 của bác đánh suround và suround back. Center bác lấy con 1581 500w/kênh chỉ đánh center như thế center htm1 d3 mới phát huy hết hiệu quả, 1582 đánh o hết đâu.
Bác ở tphcm hay ỗ dâu. Em có con center htm2 diamond e muốn đem qua so sánh với con bác htm1 d3 vì em cũng tính nâng cấp lên mà còn đang lưỡng lự

haingc

Active Member
Em cũng nghĩ vậy nhưng vẫn muốn hỏi các bác cho chắc. Thực ra em lấy con 1585 về là để chạy center và suround thôi vì front em chạy qua bộ pre-pow để dùng chung với nhạc. Em sẽ quyết lấy 1585, giờ dọ giá chỗ nào ngon hơn là lấy. Nam Phu audio giá có vẻ tốt nhưng lại ở Hà Nội không tiện cho em lắm. Đang dò giá bên Trương Nghĩa nữa là xong.

Em định mua dây transparent tren website của họ luôn, các bác có kinh nghiệm mua online thì cho em tư vấn nhé.

Cám ơn các bác

haingc

Active Member
Em tư vấn bác,đây là kinh nghièm em đã trải qua và đang làm,bác lấy 2070 của bác đánh suround và suround back. Center bác lấy con 1581 500w/kênh chỉ đánh center như thế center htm1 d3 mới phát huy hết hiệu quả, 1582 đánh o hết đâu.
Bác ở tphcm hay ỗ dâu. Em có con center htm2 diamond e muốn đem qua so sánh với con bác htm1 d3 vì em cũng tính nâng cấp lên mà còn đang lưỡng lự
Lấy 1585 đánh htm1 d3 phát huy hết hiệu quả không bác?

haingc

Active Member
Nếu đánh từ 1585 và dùng bi-amp cho htm1 d3 (200w trên và 200w dưới) thì có được ko bác? Em chưa mua cả 1585 lẫn htm1 d3 vì em phải thật chắc chắn mới mua, cả đống tiền mà

akhin911

Active Member
Nếu đánh từ 1585 và dùng bi-amp cho htm1 d3 (200w trên và 200w dưới) thì có được ko bác? Em chưa mua cả 1585 lẫn htm1 d3 vì em phải thật chắc chắn mới mua, cả đống tiền mà
Ặc,em tưởng bác mua con htm1 d3 rồi chứ, 1585 xài kiểu bác nói thì vẫn chỉ là 200ww/kênh, o bằng con 1581 và cách bác em cũng đã trải qua gần 1 năm lúc còn còn 1585. Khi nào bác mua htm1 d3 bác hú em qua giao lưu nha,e cũng tính nâng cấp con đó

haingc

Active Member
Cám ơn bác. Con htm1 d3 thì coi như cầm chắc sẽ mua rồi. Vậy em sẽ mua trước 1 mono block 1581 đánh em center đó trước, các kênh còn lại (ngoại trừ front đã có pre-pow đánh) sẽ do em yamaha 2070 đảm nhiệm (front presence, surround, surround back và 2 sub). Chơi vậy cho gấu. Sau này cần lại mua thêm pow từ từ.
Bác JBN cho em ý kiến của bác về ý định phối ghép trên nhé.

chetaomay

Well-Known Member
3 cái loa trước đều quan trọng (mặc dù center là quan trọng nhấT). 1582 đánh sao đủ 3 kênh trước. Bác cứ mạnh dạn mua con 1585 (của bác Vietfastfood cho nhanh) rồi dùng nó đánh 5 kênh, con Yamaha của bác để đánh mỗi 2 kênh surround back thôi cho mát máy.
bác Viet bán rồi mà :D kkk.
có bác (akhin, witer, Vietfastfood) chơi được vài tháng 1585 đã bán, nhưng e kiên định k bán...cũng hay. Giờ thấy bác JBN nói quá đúng :D kkk

justbenice

Moderator
Cám ơn bác. Con htm1 d3 thì coi như cầm chắc sẽ mua rồi. Vậy em sẽ mua trước 1 mono block 1581 đánh em center đó trước, các kênh còn lại (ngoại trừ front đã có pre-pow đánh) sẽ do em yamaha 2070 đảm nhiệm (front presence, surround, surround back và 2 sub). Chơi vậy cho gấu. Sau này cần lại mua thêm pow từ từ.
Bác JBN cho em ý kiến của bác về ý định phối ghép trên nhé.
Đây là phương án chuẩn nhất rồi . 1581 monoblock đánh con center đó sẽ ra hết chất luôn.
Vậy còn dây loa center, bác với bác @akhin911 mua chung một cặp, rồi chia mỗi người 1 sợi là xong :D Dây loa transparent ultra mm1 hoặc mm2 cho hoành tráng. ahihihi.

haingc

Active Member
Đây là phương án chuẩn nhất rồi . 1581 monoblock đánh con center đó sẽ ra hết chất luôn.
Vậy còn dây loa center, bác với bác @akhin911 mua chung một cặp, rồi chia mỗi người 1 sợi là xong :D Dây loa transparent ultra mm1 hoặc mm2 cho hoành tráng. ahihihi.
Cám ơn bác JBN và bác Akhin911 đã tư vấn. Em đang chốt báo giá của htm1 d3 và 1581. Còn vụ dây thì Sơn Hà báo giá dây Transparent Super Speaker là 37 củ 1 đôi, như vậy là 18.5 củ 1 sợi đơn, bác akhin911 có tham gia với em vụ dây này không?

Bên trên