Vào vote về vấn đề muốn lấy vợ còn trinh hay không :)

Bạn có thật sự muốn lấy vợ còn trinh ? ( chân thành nhé, nhưng ở mức độ cao

• Tôi muốn vợ mình còn trong trắng

Số phiếu: 62 50.8%
  • Cái đó không quan trọng, tôi không quan tâm

Số phiếu: 60 49.2%

• Số lượng người bầu chọn
    122
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

chengvn91

Member

Đàn ông không giữ được mình thì đừng bao giờ nghĩ đến chuyện sẽ lấy vợ còn trinh Đàn ông sẽ chỉ chấp nhận “qua đường” với những cô gái lả lơi, đa tình… nhưng khi lấy vợ, bao giờ họ cũng đòi hỏi vợ mình còn trinh tiết.

Thực ra nếu ta nói không coi trọng màng trinh cũng không đúng vì đó là quan điểm từ thời xưa của ông bà ta. Thời nay, cuộc sống đã có nhiều thay đổi, mỗi con người ai cũng có niềm hạnh phúc vui sướng mà tạo hóa đã ban cho họ. Và giới trẻ ngày nay dường như cũng có suy nghĩ thoáng hơn về cuộc sống, về tình yêu… vì vậy, họ nghĩ khi đã yêu là phải yêu hết mình, phải dâng hiến hết mình, là cho và nhận từ hai phía chứ không phải là sự đòi hỏi từ một phía. Đấy là sự cho và nhận trong tình yêu… và họ không bao giờ nghĩ đến sự thiệt hơn, mất mát khi họ đã dám sống và yêu hết mình.

Khi lấy vợ, cái quan trọng nhất là người đàn ông ấy cần nhất điều gì ở người bạn đời của mình mà thôi. Còn màng trinh liệu có mang đến sự hạnh phúc, thành đạt, sự đủ đầy trong cuộc sống gia đình hay không? Tôi đã từng nghe một câu nói rằng: “Sự thật dù có đau lòng đến mấy cũng không bằng một sự lừa dối".

Và các bạn biết đấy, bây giờ công nghệ phát triển đến mức chóng mặt và kể cả cái màng trinh mỏng manh của phụ nữ cũng sẽ được vá lại… thì hỏi làm sao chúng ta phân biệt được đâu là giả, là thật, là vá hay là do mất từ thuở nhỏ hoặc có những người sinh ra đã không có màng trinh? Vì vậy, tôi nghĩ khi yêu, đàn ông cần nên tỉnh táo để tìm đúng một nửa mình yêu thương… chứ không nên tìm kiếm một cái màng trinh mỏng manh ấy!

chengvn91

Member
Ðề: Vào vote về vấn đề muốn lấy vợ còn trinh hay không :)

anh em vào vote xem lào :X

mrkoyeu

Active Member

Hết cái đề bàn rồi hả chủ thread :D
Không ai vote đâu.

LhTri

Tôi có 2 vợ rồi vote được không :-SS

Killer90

Hehe, Topic hay :D

Thực tế em rất đồng tình quan điểm bác chủ thớt

Thời buổi bình đẳng thôi, nam hay nữ khi yêu đều có thể và muốn dâng hiến hết mình thì cớ làm sao cứ đòi khi lấy vợ phải còn nguyên :D
Nhiều khi cái quan điểm này làm khổ chị em phụ nữ quá :(

odixe1990

đồng chí nào nói ko cần là nói dối

nvthu

Đúng là thật bất công! Ông nào khi yêu hay tán gái đều muốn chiếm hữu cả, nhưng không phải ai đều có thể tiến đến hôn nhân với mối tình đầu cả. Vậy người con gái không còn trinh nguyên đó theo các ông là bỏ đi chắc?! Cần bỏ ngay kiểu gia trưởng và ích kỷ đó. Em đây chả giấu các bác là em lấy bà xã em cũng không còn ''cái đó'' và em cũng biết trước khi chuẩn bị yêu, song chưa bao giờ em nghĩ cái đó quá quan trọng. mặc dù em lúc đó còn "zin'' và cho đến giờ chưa một lần ''ăn phở''

phihavn

Well-Known Member

Đối với em cái đó không quạn trọng. Quan trọng là người đó có yêu mình thật long f hay không. Cái gì đã là quá khứ thì chó nó qua đi, lôi lại làm cái quái gì cho mệt người.

sabaku

Active Member

Đối với em cái đó không quạn trọng. Quan trọng là người đó có yêu mình thật long f hay không. Cái gì đã là quá khứ thì chó nó qua đi, lôi lại làm cái quái gì cho mệt người.

Ai cũng nghĩ được như bác thì tốt quá
Nhưng
Nhân tại giang hồ, thân bất do kỷ :))

Bác cứ thử xem nếu lấy vợ rồi mà gia đình phản đối,luôn tỏ vẻ xem thường nhân phẩm của vợ, đối xử ghẻ lạnh,..bạn bè xì xầm, châm biếm, hàng xóm bàn tán xôn xao 3:-O
Liệu trong 1 cuộc đánh chén nào đó, ngồi bên chai rượu khi ngà ngà say, bị người ta kích đểu vài câu lại về làm khổ vợ :(

Nói chung là ai tính tình hơi nóng nảy, dễ xúc động, có gia đình hơi quan niệm phong kiến 1 tý thì theo e không nên lấy

vuchaulong

Active Member

Các bác thử sổng ra xem có tìm mỡ xơi hay không? Đôi khi mỡ còn tự mang đến nữa. Ai cũng thế thì lấy đâu hàng nguyên tem.

Lâm Gia Trang

Các bác thử sổng ra xem có tìm mỡ xơi hay không? Đôi khi mỡ còn tự mang đến nữa. Ai cũng thế thì lấy đâu hàng nguyên tem.

Mà tem bây giờ cũng là tiết lợn chứ có quái gì đâu, bao nhiêu vụ roài bác nhỉ :D

Lấy về đến lúc vợ chòng xích mích lời qua tiếng lại cãi nhau --> kiểu j chả lôi chuyện "mất" của vợ ra đay nghiến.

tuanzs

Member

Bắt buộc phải có tem

symphony

Well-Known Member

MẦN RĂNG MÀ BIẾT CÒN HAY KHÔNG?@@ EM NỎ BIẾT NÊN KỆ MỊA NÓ. WAN TRỌNG LÀ NỘI THẤT OK LÀ ĐƯỢC ROÀI :D

cannabis9x

EM theo mẫu cổ điển nhất định phải còn nguyên box nguyên seal trong khâu vận chuyển có trầy xướt 1 tí ko sao(nắm tay,hôn hít,...)
Miễn sao đến tay chủ nhân thực sự còn nguyên seal là ok ! :D đâu có ai mún hàng 2nd hay ref :)) tốt nhất theo dõi em ấy từ khi còn chưa đc gia công đến khi thành sản phẩm mới an toàn !

Cái này hơi phức tạp à nha. Coi chừng thành chủ đề hot để anh em vào tranh luận đây.

conando

Well-Known Member

đời vốn bản chất nó là vậy......... thế mới gọi là đời.

Gambit

Ai cũng nghĩ được như bác thì tốt quá
Nhưng
Nhân tại giang hồ, thân bất do kỷ :))

Bác cứ thử xem nếu lấy vợ rồi mà gia đình phản đối,luôn tỏ vẻ xem thường nhân phẩm của vợ, đối xử ghẻ lạnh,..bạn bè xì xầm, châm biếm, hàng xóm bàn tán xôn xao 3:-O
Liệu trong 1 cuộc đánh chén nào đó, ngồi bên chai rượu khi ngà ngà say, bị người ta kích đểu vài câu lại về làm khổ vợ :(

Nói chung là ai tính tình hơi nóng nảy, dễ xúc động, có gia đình hơi quan niệm phong kiến 1 tý thì theo e không nên lấy

cứ tưởng vợ còn zin hay ko là chỉ có 2 vợ chồng với nhau biết thôi chứ, hóa ra cả gia đình bạn bè hàng xóm ai cũng biết mình lấy vợ hok zin...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên