Việt Nam Vô Địch

thaiha248

Banned
Ðề: Việt Nam Vô Địch

theo quan điểm của em thì dù thua hay thắng cũng nên dùng người Việt. Đó là niềm tự hào, niềm kiêu hãnh của 1 dân tộc anh hùng chúng ta. Kiểu gì cũng phải bất khuất, tự lực cánh sinh.

Thế phải chăng Pháp, Đức và các Cầu thủ gốc da màu khác họ không mang tự hào, làm gì có ai phản đối họ đâu, làm gì có luật nào cấm họ, họ đã phải quay lưng với nước họ để kết nạp với nước mình , tại sao mình không thu phục nhân tài. Biết rằng làm vậy là ta chỉ có lợi trở lên.

P/S: Có thể kể đến như trường hợp của 2 Cầu Thủ Gốc Ghana : Kevin Boateng - Jerome Boateng anh anh em ruột cùng 1 mẹ 1 bố, tại sao người anh khoác áo Đội Tuyển Ghana mình, tại sao người em lại khoác áo đội Tuyển Đức(xứ người) và Đứng thứ 3 Thế Giới. và Giờ cả thế giới hâm mộ họ, Việt Nam mình chỉ cần bằng 1 Nửa như Đức thôi đã. Mình Kém thì phải học hỏi chứ. Tại Sao kém lại còn bảo thủ, để thành ngu lâu dốt dai khó đào tạo à.

NUCE_54TL2

Thế phải chăng Pháp, Đức và các Cầu thủ gốc da màu khác họ không mang tự hào, làm gì có ai phản đối họ đâu, làm gì có luật nào cấm họ, họ đã phải quay lưng với nước họ để kết nạp với nước mình , tại sao mình không thu phục nhân tài. Biết rằng làm vậy là ta chỉ có lợi trở lên.

P/S: Có thể kể đến như trường hợp của 2 Cầu Thủ Gốc Ghana : Kevin Boateng - Jerome Boateng anh anh em ruột cùng 1 mẹ 1 bố, tại sao người anh khoác áo Đội Tuyển Ghana mình, tại sao người em lại khoác áo đội Tuyển Đức(xứ người) và Đứng thứ 3 Thế Giới. và Giờ cả thế giới hâm mộ họ, Việt Nam mình chỉ cần bằng 1 Nửa như Đức thôi đã. Mình Kém thì phải học hỏi chứ. Tại Sao kém lại còn bảo thủ, để thành ngu lâu dốt dai khó đào tạo à.

bác này lí sự buồn cười nhỉ,người việt nam ưu tiên dùng hàng việt nam,bọn nước ngoài là nó có cách suy nghĩ khác ta,nếu thiếu cầu thủ thì em đây sẵn sàng đá 1 suất chứ cũng không cần đến bọn nước ngoài;)

hung_vu242000

bác này lí sự buồn cười nhỉ,người việt nam ưu tiên dùng hàng việt nam,bọn nước ngoài là nó có cách suy nghĩ khác ta,nếu thiếu cầu thủ thì em đây sẵn sàng đá 1 suất chứ cũng không cần đến bọn nước ngoài;)

Thì ở đây đang nói đến "hàng Việt Nam" chứ nói đến "hàng" gì ? Thế bạn tưởng Hùynh Kesley Alves, Đinh Hoàng La, Đinh Hoàng Max... là người nước ngoài à ???

thaiha248

Banned

Thì ở đây đang nói đến "hàng Việt Nam" chứ nói đến "hàng" gì ? Thế bạn tưởng Hùynh Kesley Alves, Đinh Hoàng La, Đinh Hoàng Max... là người nước ngoài à ???

Kesley Huỳnh, Đinh Hoàng La, Đinh Hoàng Max.....và nhiều cầu thủ khác, nhập quốc tịch Việt Nam, thì họ là người Việt Nam. Họ đã đc kết nạp 1 tên gốc Việt.

Không có luật nào cấm cầu thủ nhập quốc tịch đá cho Đội Tuyển, và Việt nam cũng ko có luật cấm người Việt Nam dùng hàng Nước Ngoài.

Mac18

Active Member

Thái Lan nhì bảng A gặp VN nhất bảng B -->Thái bị loại, Lào nhất bảng A gặp Sing nhì bảng B --> Sing bị loại, 2 anh em Việt Nam, Lào tự xử trận chung kết trong mơ =))

lahabentin

Well-Known Member

Thái Lan nhì bảng A gặp VN nhất bảng B -->Thái bị loại, Lào nhất bảng A gặp Sing nhì bảng B --> Sing bị loại, 2 anh em Việt Nam, Lào tự xử trận chung kết trong mơ =))

Nếu anh em Việt - Lào gặp nhau trong trận chung kết. Mình đảm bảo 100% Việt Nam sẽ VÔ ĐỊCH vì thuận thiên mệnh thằng em không được phép qua mặt thằng anh. KeKeKe!

sieuquaya4

Active Member

"Indo gọi và Việt Nam lên tiếng...", 1 lúc sau : "Indo gọi và Việt Nam còn lên tiếng xuất sắc hơn "
Chuẩn đó bác, em xem MyTV và tua lại suốt,,,,.=))..chuẩn câu này luôn em học thuộc rồi mà.
"Những làn sóng đỏ vỗ liên tục vào bờ đê trắng,và cuối cùng nó đã..vỡ".Đại khái là như thế ở bàn đầu tiên:D

ngoibet

Member

Nếu anh em Việt - Lào gặp nhau trong trận chung kết. Mình đảm bảo 100% Việt Nam sẽ VÔ ĐỊCH vì thuận thiên mệnh thằng em không được phép qua mặt thằng anh. KeKeKe!

Các bác có xem trận hôm qua, thằng em (11) sau khi ghi một bàn đã ko "dám" qua mặt mấy anh ghi bàn thứ 2 (mà chuyền vào cho mấy anh) để mất một cơ hôi ko?
Nhưng cuối cùng, các anh ko ghi, nên cậu ấy vẫn lập cú đúp...

trandthuc

Member

Kesley Huỳnh, Đinh Hoàng La, Đinh Hoàng Max.....và nhiều cầu thủ khác, nhập quốc tịch Việt Nam, thì họ là người Việt Nam. Họ đã đc kết nạp 1 tên gốc Việt.

Không có luật nào cấm cầu thủ nhập quốc tịch đá cho Đội Tuyển, và Việt nam cũng ko có luật cấm người Việt Nam dùng hàng Nước Ngoài.

Em cũng ủng hộ bác trong việc sử dụng cầu thủ nhập tịch, và môt khi đã nhập tịch là người Việt Nam thì nên xem họ là 1 người Việt Nam đúng nghĩa. Em thì chẳng thấy vấn đề gì trong việc này cả, nếu Việt Nam có Đinh Hoàng La trong khung thành, có Nguyễn Rogerio quét trụ, Huỳnh Kesley đá tiền đạo thì đôi khi vượt ra Asia rồi chứ đá vời mấy đội lèo tèo này nói làm gì. Có trách là trách cái tính ì tâm lý của một số bác làm bóng đá thôi 8-}

..............................................

Chỉnh sửa lần cuối:

Bóng đá là 1 thứ ma túy.

Phải công nhận ông nào phát biểu câu này hay quá đi... Nếu đúng cách, VN phải đầu tư vào Bóng đá nhiều hơn nữa.. nhất là trong bối cảnh hiện tại..

Tôi chẳng yêu gì ngoài bóng đá. VN hôm qua đá hoành tráng quá . :)

thaiha248

Banned

Mấy ông VFF mà ko coi các Cầu thủ nhập tịch ra gì,
họ là người Việt mà ko cho họ được hưởng đầy đủ luật, thì họ có phạm pháp luật thì đừng có trách họ, vì các ông cũng có tôn trọng luật pháp đâu.
Có phải cho họ nập tịch là chỉ phục vụ CLB thôi đâu, họ là con người chứ có phải cái cục kit đâu mà để các ông coi là rẻ rách.Bực

nmcgroup

Well-Known Member

Cầu thủ nhập tịch thì cũng chẳng sao nhưng toàn con cháu Việt nam ko vẫn sướng hơn :))

Việt nam chơi 1 trận xuất sắc :)

Nếu VN có cầu thủ nhập tịch thì phải chọn lọc, mà cũng không lên nhiều quá :(

Nếu chỉ các clb VN thuê cầu thủ ngoại đá cho anh em VN lên chân là được không cần cho nhập tịch làm gì, một thời gian nữa khi lứa cầu thủ được đào tạo bởi học viện HAGL xuất xưởng thì sẽ có nhiều cầu thủ đẳng cấp :)
Tiếc là VN đầu tư vào cầu thủ trẻ quá ít :))

hoangtubongma

Active Member

sau quả minh phương ghi bàn. BLV Khắc Cường lại làm thêm một câu bất hủ Minh Phương vẫn là Minh Phương;));))

Mới thắng có 1 trận đầu tiên nên chưa có kết quả rõ ràng. Việt Nam kỳ này sẽ mất chức vô địch. Cao nhất cũng chỉ là hạng 2

hung_vu242000

"Những làn sóng đỏ vỗ liên tục vào bờ đê trắng,và cuối cùng nó đã..vỡ".Đại khái là như thế ở bàn đầu tiên:D

Câu này quá đỉnh, không hổ danh là BLV của VTV 8-}

Không nói riêng bóng đá, người nước ngoài đã nhập tịch Việt Nam thì họ là người Việt Nam, được quyền làm việc và hưởng thụ như những người Việt Nam khác. Phân biệt đối xử với họ là vi phạm Hiến pháp, cụ thể vi phạm điều 49 và điều 52, chương V của Hiến pháp.

Điều 49

Công dân nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam là người có quốc tịch Việt Nam.

Điều 52

Mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật.

bacbinhcity

Active Member

Người ta đã nhập tịch thì người ta đã có quốc tịch Việt Nam rồi. Sao chúng ta còn phân biệt đối xử như vậy?

Cho dù họ là cầu thủ nhập tịch, nhưng họ vẫn hết lòng với bóng đá thì dù sao vẫn tốt hơn gấp chục lần so với những thằng Việt Nam chính gốc mà lại đi bán độ!

bacbinhcity

Active Member

Người ta đã nhập tịch thì người ta đã có quốc tịch Việt Nam rồi. Sao chúng ta còn phân biệt đối xử như vậy?

Cho dù họ là cầu thủ nhập tịch, nhưng họ vẫn hết lòng với bóng đá thì dù sao vẫn tốt hơn gấp chục lần so với những thằng Việt Nam chính gốc mà lại đi bán độ!

Bên trên