[Xtreamer] Hơn 2 giờ test XTREAMER

dnghi

Member
Test cả đêm liên tục hơn 2 tiếng đồng hồ với nhiệt độ phòng 26 độ C với các film 1080p ổ Sea.Xtream 1T gắn ngoài, OFF hẳn quạt, để máy nằm úp hẳn trên mặt kính, gỡ chân đế cho thoáng khí, WIFI chuẩn b/g:
Kết quả:
Xtreamer chạy tốt không hề bị lag hay treo sau 30 phút. Tuy nhiên lưng máy khá nóng đủ để bạn sốt ruột mở ngay quạt ở mức High...và rất khó chịu với tiếng quạt.
Phụ đề Mux chung trong film (Eng sub) cũng tùy film, có film giật, film không. nếu bị thì STOP nhảy ra rồi PLAY -> RESUME là ok. Dọn sạch SUB/IDX thì khỏi lo nghĩ vụ lag do loại sub này.
Mở 1 film Ice Age 2 bản WMV, âm thanh rất nhỏ, mới đầu tưởng kg nghe được gì luôn, hú hồn.
Các film 1080 như 300, Iron Man chạy mượt mà, không bị vấn đề hình tiếng kg khớp dù là sub trong hay ngoài. Không treo máy khi chạy hơn 30 phút (dù OFF quạt)
Các tính năng Internet sẽ làm bạn vọc khá thú vị với YouTube, Weather, hoạt hình cho con nít (nhà nào có nhóc thì có lý lắm) với nhiều kênh Cartoon, Trailers của Apple, Hollywood chanel..., clip từ CNN, BBC..., RSS của nhiều hãng, hướng dẫn nấu ăn cho các bà...ôi thôi đủ thứ đấy!
Chức năng File Manager chưa test, nhưng thấy dễ xài vì điều khiển mã màu sẵn cho các chọn lựa phím thực thi 1-2-3 theo như giao diện.
Giao diện tiếng Việt tuy không triệt để 100% nhưng đủ dùng, không quá khó hiểu.
Vụ DTS downmix thì ngon lành, bác nào xài không ampli, không giải mã DTS hay khốn khổ với WDTV thì đây là cứu cánh hoàn hảo!
Kết luận:
Giá trị tương xứng với tính năng như quảng cáo.
Đáng lưu ý về quạt: nếu do con Xtreamer mình hên xui bị kêu to còn các khác chạy êm rồi thì nên vui (coi chừng êm là bị tắt hoặc dòng đầu nên quạt yếu, kêu nhỏ=giải nhiệt kém đấy! hihi)
Lời khuyên:
Nên chọn Xtreamer vì bạn sẽ không hối tiếc vì giá trị bỏ ra với tính năng nhận được! Nhớ khui hàng, test quạt cho kỹ để khỏi lăn tăn với vụ quạt kêu to nhỏ!

kir

Member
Ðề: Hơn 2 giờ test XTREAMER

Sẵn tiện, có bác nào biết con Extremer shop nào ở Sài Gòn có hàng không?

luuthanhbinh

Well-Known Member

Thấy bác review con này rất nhiệt tình. Chờ thêm thông tin của bác sau một thời gian sử dụng, update firmware mới rồi theo chân bác. Rút kinh nghiệm từ con WDTV thích là múc luôn nên bây giờ phải từ từ đã. Tiền ít nên phải khổ thế đấy

Xtreamer hiện đang có bán tràn ngập các thread trong Trung tâm Thương mại :D

b52g0

có đúng là kỉ nguyên mới bắt đầu hok:confused::confused::confused:

dnghi

Member

haha, một "kỷ nguyên chạy đua với new firmware & vấn đề giải nhiệt"
So với WDTV thì đây là bước tiến đáng kể rồi đấy! Xtreamer vừa ra là K500 cũng rục rịch lên hàng với nhiều tính năng mới như hỗ trợ mạnh Blue-Ray, mạng LAN 100/1000, ớn thiệt!

megymax

Member

các bác cho em hỏi, sao e chíu mà k lên tiếng, e chọn âm thanh là dts...5.1, hdmi audio off, k nghe được j cả (audio output bằng optical)

tla

Member

các bác cho em hỏi, sao e chíu mà k lên tiếng, e chọn âm thanh là dts...5.1, hdmi audio off, k nghe được j cả (audio output bằng optical)

Mỗi lần sử dụng bác chuyển HDMI audio thành ON sau đó OFF đi là được, đợi FW mới fix lỗi này.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác chú ý điều chỉnh âm lượng (Volume) trên Remote của Xtreamer nhé, nếu Volume mà để số 0 là nó câm nín luôn đấy :-&:-&:-&

luuthanhbinh

Well-Known Member

Có phải điều khiển của Xtreamer không nhạy phải không các bác, cứ phải chĩa thẳng vào nó mới điều khiển được. Điều khiển của WDTV chẳng cần chĩa thẳng như vậy vẫn được.

Hôm qua thử tính năng internet của em nó. Tôi vào mạng bằng cáp mạng, xem mấy cái video thì không sao, mỗi tội chất lượng video thì xấu lắm. Đến đoạn xem yahoo weather thì nó treo cứng, tắt bằng remote cũng không được, phải tắt nguồn rồi bật lại mà em nó vẫn không chịu lên, hoảng quá tưởng mới mua đã phải bảo hành. Lại tắt nguồn đi một lúc, sau đó bật lại thì em nó mới chịu lên. Kiểu này chắc không dám dùng chức năng internet của em nó quá

dnghi

Member

hihi, xài mấy con tiền ít này mới có cái thú chứ tiền bạc thong thả tí thì chơi hàng chiếu trên như TVIX còn gì là đam mê vọc phá nữa?!

letuanzzz

Member

hihi, xài mấy con tiền ít này mới có cái thú chứ tiền bạc thong thả tí thì chơi hàng chiếu trên như TVIX còn gì là đam mê vọc phá nữa?!

Đọc Review xong thấy buồn quá !!!!! Lại phải hạn chế đi chơi kiếm tiền mua cái này

Jờ loại nào cũng khủng cả.....Nghĩ nên kết e nào cũng là cả 1 vấn đề đấy

luuthanhbinh

Well-Known Member

Có bác nào chơi mấy file VOB bị bể hình chưa. Em chơi mấy file nhạc của nhóm Bond bị lỗi này nè, cả một số file video ca nhạc avi DVDrip nữa, chơi trên WDTV thì không sao cả. Còn lại chơi mkv đến giờ chưa gặp vấn đề gì

Meg2k

Test cả đêm liên tục hơn 2 tiếng đồng hồ với nhiệt độ phòng 26 độ C với các film 1080p ổ Sea.Xtream 1T gắn ngoài, OFF hẳn quạt, để máy nằm úp hẳn trên mặt kính, gỡ chân đế cho thoáng khí, WIFI chuẩn b/g:
Kết quả:
Xtreamer chạy tốt không hề bị lag hay treo sau 30 phút. Tuy nhiên lưng máy khá nóng đủ để bạn sốt ruột mở ngay quạt ở mức High...và rất khó chịu với tiếng quạt.
Phụ đề Mux chung trong film (Eng sub) cũng tùy film, có film giật, film không. nếu bị thì STOP nhảy ra rồi PLAY -> RESUME là ok. Dọn sạch SUB/IDX thì khỏi lo nghĩ vụ lag do loại sub này.
Mở 1 film Ice Age 2 bản WMV, âm thanh rất nhỏ, mới đầu tưởng kg nghe được gì luôn, hú hồn.
Các film 1080 như 300, Iron Man chạy mượt mà, không bị vấn đề hình tiếng kg khớp dù là sub trong hay ngoài. Không treo máy khi chạy hơn 30 phút (dù OFF quạt)
Các tính năng Internet sẽ làm bạn vọc khá thú vị với YouTube, Weather, hoạt hình cho con nít (nhà nào có nhóc thì có lý lắm) với nhiều kênh Cartoon, Trailers của Apple, Hollywood chanel..., clip từ CNN, BBC..., RSS của nhiều hãng, hướng dẫn nấu ăn cho các bà...ôi thôi đủ thứ đấy!
Chức năng File Manager chưa test, nhưng thấy dễ xài vì điều khiển mã màu sẵn cho các chọn lựa phím thực thi 1-2-3 theo như giao diện.
Giao diện tiếng Việt tuy không triệt để 100% nhưng đủ dùng, không quá khó hiểu.
Vụ DTS downmix thì ngon lành, bác nào xài không ampli, không giải mã DTS hay khốn khổ với WDTV thì đây là cứu cánh hoàn hảo!
Kết luận:
Giá trị tương xứng với tính năng như quảng cáo.
Đáng lưu ý về quạt: nếu do con Xtreamer mình hên xui bị kêu to còn các khác chạy êm rồi thì nên vui (coi chừng êm là bị tắt hoặc dòng đầu nên quạt yếu, kêu nhỏ=giải nhiệt kém đấy! hihi)
Lời khuyên:
Nên chọn Xtreamer vì bạn sẽ không hối tiếc vì giá trị bỏ ra với tính năng nhận được! Nhớ khui hàng, test quạt cho kỹ để khỏi lăn tăn với vụ quạt kêu to nhỏ!

Bác dnghi ơi, bác có thể cho em xin 1 tấm hình con Xtreamer này nó đứng kế bên cái LCD của bác được không? Em muốn nó như thế nào so với cái LCD 42" nhà em ấy mà (bác thông cảm, chỗ setup cho LCD + HD Box của em nhỏ lắm), bây giờ em toàn chơi HD qua LAN nên cũng chẳng bận tâm HDD gắn trong nó là loại gì....được thì "tống cựu nghinh tân" .... :))

Thank bác...

manhthang

Huyền Thoại

Bác dnghi ơi, bác có thể cho em xin 1 tấm hình con Xtreamer này nó đứng kế bên cái LCD của bác được không? Em muốn nó như thế nào so với cái LCD 42" nhà em ấy mà (bác thông cảm, chỗ setup cho LCD + HD Box của em nhỏ lắm), bây giờ em toàn chơi HD qua LAN nên cũng chẳng bận tâm HDD gắn trong nó là loại gì....được thì "tống cựu nghinh tân" .... :))

Thank bác...

Xtreamer lớn bằng đúng bàn tay nam giới trưởng thành.

Bên trên