[Xtreamer] Hơn 2 giờ test XTREAMER

megymax

Member
Ðề: Hơn 2 giờ test XTREAMER

Cho em hỏi, các bác upgrade fw mới chưa,

hic hic file fw 1.03b3 đuôi .tar làm sao mà upgrade vậy các bác? thấy hướng dẫn là đuôi .xtr, mà đổi thành đuôi .xtr thì lại k update được

tbduong

Bác xem ảnh nhé.

Cao bằng cái WD Mybook nhưng mỏng hơn

Bác dnghi ơi, bác có thể cho em xin 1 tấm hình con Xtreamer này nó đứng kế bên cái LCD của bác được không? Em muốn nó như thế nào so với cái LCD 42" nhà em ấy mà (bác thông cảm, chỗ setup cho LCD + HD Box của em nhỏ lắm), bây giờ em toàn chơi HD qua LAN nên cũng chẳng bận tâm HDD gắn trong nó là loại gì....được thì "tống cựu nghinh tân" .... :))

Thank bác...

Đính kèm

• Can canh.jpg
    Can canh.jpg
    61.6 KB · Xem: 138
    64.3 KB · Xem: 131

dnghi

Member

Xtreamer để nằm khỏi cần chân đứng, nằm gọn dưới bất kỳ chân LCD nào!

badpeach

Member

Cho em hỏi, các bác upgrade fw mới chưa,

hic hic file fw 1.03b3 đuôi .tar làm sao mà upgrade vậy các bác? thấy hướng dẫn là đuôi .xtr, mà đổi thành đuôi .xtr thì lại k update được

Đuôi .tar là dạng file nén, bác đổi tên là chưa đủ. Dùng Winrar giải nén là ok ngay.

megymax

Member

khổ ghê, e giải nén, ra thành nguyên cái thư mục và 1 đống file.., nhưng khi bỏ vào xtreamer thì k thấy file nào .xtr nên cũng không install được

Chỉnh sửa lần cuối:

megymax

Member

hey, e khổ quá, sau khi bác Tuấn đưa cái link megaupload, em dùng IDM download về thì ra file Xtreamer_1.0.3b3.tar

Em đã thử 3 cách:

1. Dùng winrar extract ra 1 đống file và thư mục package2, copy hết đống đó, bỏ vào USB thì Xtreamer k nhận ra j cả.

2+3. Đổi file .tar thành file .zip và .xtr thì bỏ vào USB cũng k upgrade được..

GINZYGOODS

hey, e khổ quá, sau khi bác Tuấn đưa cái link megaupload, em dùng IDM download về thì ra file Xtreamer_1.0.3b3.tar

Em đã thử 3 cách:

1. Dùng winrar extract ra 1 đống file và thư mục package2, copy hết đống đó, bỏ vào USB thì Xtreamer k nhận ra j cả.

2+3. Đổi file .tar thành file .zip và .xtr thì bỏ vào USB cũng k upgrade được..

cho bác hết khổ :">

Mã:
http://mega.1280.com/file/YWB892TD/

quả này không được thì bác đúng là "QUÁ KHỔ" :-j

dnghi

Member

Sao khó khăn thế nhỉ, mình lấy 1 con bên tamnhinso cho sếp, down theo link megaupload của bác Tuấn, up phát lên ngay mà?

kienmid

Tôi mới mua Xtreamer, muốn đổi phụ đề từ idx/sub để chuyển sang thành srt thì phải làm như thế nào?

dnghi

Member

Tôi mới mua Xtreamer, muốn đổi phụ đề từ idx/sub để chuyển sang thành srt thì phải làm như thế nào?
Mình nghĩ bác khỏi đổi chi cho mệt, search rồi nhốt hoặc xóa tất cả các phụ đề loại này, sau đó vào subscene.com tìm lại phụ đề tương ứng, coi bằng srt cho sướng và nhanh. Idx/sub vừa nặng, vừa xấu:-q

megymax

Member

hi, em vừa làm lại xong hết...

Thì ra link của bác Tuấn là .xtr, nhưng khi vào IDM thì nó tự đổi thành .tar, sau đó nếu để vậy mà download, sau đó đổi lại từ .tar thành .xtr thì sẽ k được... phải đổi trong IDM trước khi download.

Em đã test xog ùi, âm thanh k lên thì k fải do volume, mà do sợi dây optical hàng mã, chạy k được, đổi wa em monster là chạy tuốt luốt..

Chiếu ca nhạc suốt 4 giờ, qua network, chạy rất ổn, fan để low, vẫn nghe tiếng fan khi dừng bài (chắc do khu e quá yên tĩnh), nhưng khi có bài hát thì rất khó nghe.. Chiếu thế mà máy chỉ hơi âm ấm (no hdd inside)

dnghi

Member

Mình vẫn quyết định tạm thời khoan xài HDD inside vì sợ khó tản nhiệt. Tuy nhiên cũng muốn chờ ổ 1TB loại 2,5 xài được cho Xtreamer!
Firmware hỡi sao mà lâu lên quá?!

tla

Member

@dnghi: Cái quạt nó nhhỏ tý nên vẫn đề tản nhiệt hơi kém. Mình xem lại cái nhà mình rồi, có con chip màu xanh chiếm 1/3 lỗ thông gió -> loại đời sau :D

dnghi

Member

Cái quạt nó nhhỏ tý nên vẫn đề tản nhiệt hơi kém. Mình xem lại cái nhà mình rồi, có con chip màu xanh chiếm 1/3 lỗ thông gió -> loại đời sau :D

@tla: Mình đang "máu" vụ mod cái quạt to hơn như trong youtube mà Xtreamer hướng dẫn. Chỉ là mod rồi thì miễn nghĩ đến chuyện gả bán em nó nếu muốn lên đời. Chả nhẽ phải chờ con 6600 rồi lên luôn cho tới?!:((

kenji

cho mình hỏi, là mình len trang subscene để download phụ đề phim. Các file đều là srt hết, nhưng bị một lỗi là phụ đề chạy chậm hơn tiếng. Mình đã down nhiều phụ đề về và thử với nhiều phim lắm. Ko hiểu sao nó cứ chạy chậm hơn lời thoại. Mình ko nghĩ do sub vì đã thử với nhiêu loai sub trên trang này với nhiều loai phim. Mong anh em chỉ giáo. Mình cũng dùng Xtreamer.

hoangtuan_neu

Active Member

cho mình hỏi, là mình len trang subscene để download phụ đề phim. Các file đều là srt hết, nhưng bị một lỗi là phụ đề chạy chậm hơn tiếng. Mình đã down nhiều phụ đề về và thử với nhiều phim lắm. Ko hiểu sao nó cứ chạy chậm hơn lời thoại. Mình ko nghĩ do sub vì đã thử với nhiêu loai sub trên trang này với nhiều loai phim. Mong anh em chỉ giáo. Mình cũng dùng Xtreamer.
Cách đơn giản nhất là bác xem bản thân sub đó khi xem với các HD Player khác hoặc khi xem với PC nó đã khớp chưa ?

Với các phim có phụ đề Việt khác nó có khớp không ?

kenji

cảm ơn bác đã reply, mình đã thử với nhiều phim. Ví dụ bộ phim year one, mình down tất cả các sub tiếng việt trên trang subscene về thử, nhưng ko có cái nào khớp hết, mặc dù có những sub trên đó mọi người khen rất khớp... Ko bit là lỗi do đâu, hix...mình mới chơi con này nên cũng còn hơi gà, mong anh em chỉ bảo...:(

Bên trên