[Xtreamer] Hơn 2 giờ test XTREAMER

Hoping

Ðề: [Xtreamer] Hơn 2 giờ test XTREAMER

Cho mình hỏi con Xtreamer này nên xài HDD gắn trong hay loại di động thì tốt hơn ? Xtreamer có cổng sata cho HDD ko ?
Ở nhà chỉ có con Pana 42'',âm thanh nghe = loa tivi dc ko? hay phải quất 1 dàn 5.1 về

Cách bố trí loa 5.1 ra sao để đạt hiệu quả nghe nhìn tốt nhất ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Singum

Cho mình hỏi con Xtreamer này nên xài HDD gắn trong hay loại di động thì tốt hơn ? Xtreamer có cổng sata cho HDD ko ?
Ở nhà chỉ có con Pana 42'',âm thanh nghe = loa tivi dc ko? hay phải quất 1 dàn 5.1 về

Cách bố trí loa 5.1 ra sao để đạt hiệu quả nghe nhìn tốt nhất ?
Dùng Xờ-trim thì xài HDDbox gắn ngoài qua USB thì kinh tế hơn.

Âm thanh nghe qua TV hoàn toàn ok, turn On HDMI Audio là xong

Malicioushut

Các bác cho em hỏi làm thế nào để dùng tính năng FTP của Xtreamer với?

Em login vào được nhưng listing directory thì báo lỗi! Dùng WinCSP ạ!

jennykiddycat

mấy bro ơi em thix con này lắm. Nhưng hum qua ra shop gần nhà mua. Chủ tiệm nói con này dễ bị lỗi lắm. Coi trên 3 tiếng là treo máy lun. Bác ấy đem 2 con ra nói là của khách đem đi bảo hành đây. Làm em cũng ớn hổng dám mua nữa.

tdhvn

Active Member

mấy bro ơi em thix con này lắm. Nhưng hum qua ra shop gần nhà mua. Chủ tiệm nói con này dễ bị lỗi lắm. Coi trên 3 tiếng là treo máy lun. Bác ấy đem 2 con ra nói là của khách đem đi bảo hành đây. Làm em cũng ớn hổng dám mua nữa.

Bác nên hỏi những người đã sử dụng nó rồi thì chính xác hơn. Chứ hỏi mấy bác bán hàng thì có thể chưa được khách quan.

duonglv

Well-Known Member

nếu em đoán ko nhầm thì sau đó tư vấn bác mua mấy em hàng TQ ngon bổ rẻ ;)) em cũng đoán được nhà bác gần đoạn nào rồi :))

Hôm nay em vửa thử lắp bộ kit tản nhiệt cho Xtreamer sau đó tắt quạt đi, chạy từ tối được 2 lượt phim 2012 bản 1080p rồi, hiện tại em đang để cho nó repeat liên tục đến sáng mai ngủ dậy kiểm tra xem sao :D

duonglv

Well-Known Member

vừa dậy kiểm tra thấy máy vẫn đang chạy phăm phăm :D sờ vào sườn trái chỗ có cái chip chỉ thấy hơi âm ấm, còn lại toàn thân mát rượi :x kiểu này cho chạy đến năm 2012 thì mới hỏng được

tdhvn

Active Member

vừa dậy kiểm tra thấy máy vẫn đang chạy phăm phăm :D sờ vào sườn trái chỗ có cái chip chỉ thấy hơi âm ấm, còn lại toàn thân mát rượi :x kiểu này cho chạy đến năm 2012 thì mới hỏng được

Vậy nên chuyển tên mục này thành "sau hơn 12 giờ liên tục test......." :D

rinoa19

Active Member

cái của bác ngon vậy? của tui coi 1080p được khoảng 1h-2h là treo cứng ngắc...chán quá...đang tính mua tản nhiệt..hoặc bán rẻ nó đi vậy...

GINZYGOODS

cái của bác ngon vậy? của tui coi 1080p được khoảng 1h-2h là treo cứng ngắc...chán quá...đang tính mua tản nhiệt..hoặc bán rẻ nó đi vậy...

Làm cái tản nhiệt xem đến 2012 , tội j phải vứt đi bác :D

lmcuong4u

Active Member

Minh moi lam mot em..Doc duoc tat ca cac file minh chep vao. Internet wifi xem Youtube kha tot, tuy theo toc do mang nha minh thoi. May chay muot trong dieu kien nhiet do phong binh thuong, khong co may lanh. Minh dang xai firmware 2.3.1.Chua co dieu kien thu am thanh qua loa...Nhin chung la hai long.

Slayer

Xtreemer được cái là dung wifi rất nóng ..............

cannavaroftu

em đang định múc con pro này, giá cả cuối cùng là bao nhiêu vậy bác ơi?????

Sẵn tiện, có bác nào biết con Extremer shop nào ở Sài Gòn có hàng không?

search google với từ khóa : đầu phát HD

Thấy bác review con này rất nhiệt tình. Chờ thêm thông tin của bác sau một thời gian sử dụng, update firmware mới rồi theo chân bác. Rút kinh nghiệm từ con WDTV thích là múc luôn nên bây giờ phải từ từ đã. Tiền ít nên phải khổ thế đấy

nếu có đk ban nên thêm dàn logitech z5500 là khỏi cần lăn tăn cái vụ DTS downmix luôn !

bên mình có các sản phẩm như trên luôn :D ( quảng cáo 1 teo mong mod bỏ qua :D )

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=875914#post875914
mời các bạn tham khảo ... góp ý cho topic thêm phong phú

Bên trên