[Yêu cầu] [Chia sẻ] [Giới thiệu] Các phần mềm (Link download, chìa khóa, patch, update..vv)

alexzai87

Member
Ðề: Download miễn phí trên rapid và megaupload

Ai mà làm dc vụ này chắc RS nó sập tiệm luôn à nha, bạn hàng xóm của tớ lên sưa lại tiêu đề của topic :D

no free for everyone :D

Việc gì phải sửa tên nhỉ , chuẩn ko cần chỉnh

Với rapid tất cả những ai có ip động đều dùng được hết , cả thế giới có bao nhiêu người dùng cái này mà có thấy nó sập tiệm đâu . Có cả một kênh irc chat hỗ trợ người dùng , cả một diễn đàn , và hơn hết là trình độ của những người viết ra phần mềm này . Một hoặc hai tháng các Host nó fix một lần thì ngay sau đó chỉ 3 ngày là người ta lại tìm được cách chế ngự heheh

alexzai87

Member

Việc gì phải sửa tên nhỉ , chuẩn ko cần chỉnh

Với rapid tất cả những ai có ip động đều dùng được hết , cả thế giới có bao nhiêu người dùng cái này mà có thấy nó sập tiệm đâu . Có cả một kênh irc chat hỗ trợ người dùng , cả một diễn đàn , và hơn hết là trình độ của những người viết ra phần mềm này . Một hoặc hai tháng các Host nó fix một lần thì ngay sau đó chỉ 3 ngày là người ta lại tìm được cách chế ngự heheh

Bạn hàng xóm cho tớ hỏi bạn phải đợi bao nh lâu để down dc 1 file?
Cái này tớ dùng từ lúc mà nó ra phiên bản đầu tiên cơ cậu ạ như thế có phải đủ thời gian để biết chức năng của nó k

Chung quy lại bạn mà down dc giống như acc Pre thì mấy cái thằng Reseller hay cái bọn RS chắc nó bán nhà. Khẳng đinh luôn đó

Tất nhiên với line khủng thì có acc hơn dùng free là chắc chắn rồi

Bạn ko đọc ngay ở đầu bài mình nói à , với cơ sở hạ tầng mạng như hiện nay của VN thì tốc độ của gói cước bình dân chưa chắc đã bằng tốc độ mà các Host nó limit đối với người dùng Free , chưa kể đến chuyện một số ISP lại limit băng thông ra nước ngoài (FPT là một ví dụ điển hình) . Mình dùng ADSL của FPT gói 5MB mà download bằng acc premium cũng chỉ được trên dưới 200KB/s một chút là hết cỡ(ban đêm) , lúc bình thường chỉ được khoảng 145kB/s thôi

Tốc độ download bạn nhìn trên hình ảnh đấy , download trên rapid là hình ảnh chụp lúc ban ngày , megaupload là ban đêm
Ko ai dỗi hơi bỏ thời gian ra viết cái tutorial chém gió làm gì bạn ạ , cái này là do mình tự viết hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm sử dụng thực tế

alexzai87

Member

Tất nhiên với line khủng thì có acc hơn dùng free là chắc chắn rồi

Bạn ko đọc ngay ở đầu bài mình nói à , với cơ sở hạ tầng mạng như hiện nay của VN thì tốc độ của gói cước bình dân chưa chắc đã bằng tốc độ mà các Host nó limit đối với người dùng Free , chưa kể đến chuyện một số ISP lại limit băng thông ra nước ngoài (FPT là một ví dụ điển hình) . Mình dùng ADSL của FPT gói 5MB mà download bằng acc premium cũng chỉ được trên dưới 200KB/s một chút là hết cỡ(ban đêm) , lúc bình thường chỉ được khoảng 145kB/s thôi

Tốc độ download bạn nhìn trên hình ảnh đấy , download trên rapid là hình ảnh chụp lúc ban ngày , megaupload là ban đêm
Ko ai dỗi hơi bỏ thời gian ra viết cái tutorial chém gió làm gì bạn ạ , cái này là do mình tự viết hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm sử dụng thực tế

Bạn hoàn toàn hiểu sai ý mình rồi đó chỉ là dòng reply nhận xét về bài viết của bạn chứ k hề có ý quăng bom hay tương gạch j ở đây cả, bạn ngồi viết Tut mình hoàn toàn ủng hộ còn sự thật về những cái tool kiểu như này mình chả lạ j cả, có thể bạn chưa biết và bạn cho rằng Tut đó là chính xác nhưng đối với mình và mình biết với k ít người nữa nó k đem lại hiệu quả là bao. It's true

Sorry vì có vài dòng reply làm bạn k vui mình sẽ ngừng nhận xét ở đây.

Các tool kiểu như thế này thì đúng là nhiều thật , nhưng ko có cái nào tốt và ổn định như cái này .
Bạn ko lạ gì nhưng chưa chắc bạn đã biết thiết lập nó thế nào cho đúng . Tôi đã thiết lập hộ nhiều người với những loại modem khác nhau ,và hoàn toàn thành công nên dám khẳng định là nó đem lại hiệu quả :D

PS: điều cốt yếu ở đây là thiết lập auto reconnect

thaitrong

Member

Chào bạn ! Bạn có thể chỉ cách làm thế nào để biết tên thông số modem, mình xài của thằng vietel kiểm tra không thấy tên hiệu gì hết !!!

Chào bạn ! Bạn có thể chỉ cách làm thế nào để biết tên thông số modem, mình xài của thằng vietel kiểm tra không thấy tên hiệu gì hết !!!

Bạn vào Start/Run rồi gõ cmd , sau đó gõ lệnh
Sau đó nhìn vào chỗ Default GateWay xem nó thế nào (có thể là 192,168.1.1 hoặc khác ) . Gõ cái đó vào trình duyệt web sẽ hiện lên màn hình đăng nhập modem của bạn , có luôn nhãn hiệu modem đó :D . Hoặc đơn giản hơn là kích chuột vào Fetch Router-Ip sẽ hiện lên defaul tGateWay (nhưng cách này có thể ko hiệu quả với một số loại modem) . Bạn đọc kỹ và làm theo hướng dẫn chắc chắn thành công

hieu_nhoc

em đã thiết lập như bác và đã chạy
nhưng có điều là lúc em dl chưa có file nào tốc độ trên 100KB/s cả
em dùng gói MegaMe+ của FPT áh

em đã thiết lập như bác và đã chạy
nhưng có điều là lúc em dl chưa có file nào tốc độ trên 100KB/s cả
em dùng gói MegaMe+ của FPT áh

Cũng tùy từng lúc , có lúc ko được 100kB nhưng có lúc lên đến sít sát 200KB , trung bình là khoảng 110KB , hiện tại của e đây bác xem

Download ở megaupload thì ổn định hơn , lúc nào cũng trên 100KB , ban đêm có lúc lên đến 250KB
Kiếm được con Proxy ngon ném vào thì thôi rồi , trước vớ được 1 con dùng gần tháng , download mấy Host nước ngoài toàn gần như max tốc độ . Từ đó đến giờ tịt , chả kiếm được con nào ngon

PS: Lưu ý chỉ dùng proxy với các host ko limit số lượng và dung lượng download như rapid (mediafire , megaupload...)

Chỉnh sửa lần cuối:

trandzung

Mình đang dùng router Trendnet TEW-639GR , không có tên trong danh sách hổ trợ , nên đã thử nhiều lần vẫn không thiết lập được auto reconnect , dù là IP động . Khi down RS , vẫn phải chờ 15 phút ! Các bạn có cách nào gỉai quyết , xin cho biết . Còn trường hợp nối trực tiếp vào modem , không qua router , thì có thể thiếp lập auto reconnect được không ?

Cái này dùng được trên host mega1280 ko vậy bác ?

ranchu

Cứ down 1 file xong restart modem thì tội cái modem quá.

Mình đang dùng router Trendnet TEW-639GR , không có tên trong danh sách hổ trợ , nên đã thử nhiều lần vẫn không thiết lập được auto reconnect , dù là IP động . Khi down RS , vẫn phải chờ 15 phút ! Các bạn có cách nào gỉai quyết , xin cho biết . Còn trường hợp nối trực tiếp vào modem , không qua router , thì có thể thiếp lập auto reconnect được không ?

Modem zyxel của mình cũng ko có trong danh sách hỗ trợ mà , bạn chưa đọc kĩ thôi . mình hướng dẫn rất cụ thể đó . Trường hợp ở đây là kết nối trực tiếp ko qua router mà

thank pro nhieu hen, minh moi doc va thuc hien va da thanh cong rui. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.vui wa la vui gio het so thang ra voi thang mu rui.thank cai nua ne.hi

beancodon

thanks chuducbinh phần mềm quá đỉnh cho những dân nghèo, đọc chỉ dẫn 1 lần làm đựơc ngay thê là từ nay không phải mất thời gian để trông ngóng để dow tiếp file sau ở những host củ chuối như RS. Pác nào chưa làm được đề nghị đọc lại kỹ càng chứ tôi thấy hướng dẫn như vậy là quá tỉ mỉ zòi. Bây giờ chỉ việc copy link ấn star cuối ngày thu chiến lợi phẩm. Đời còn gì vui hơn dùng free mà như là VIP điều này mọi người mong chờ đã lâu (^_^)

DavidP

mình download Mediafire khi vào nh̃ửng folder bên trong không thể nào copie link được, hay có folder thì bị bỏ qua, bro xem lại và chỉ dẫn dùm, rất rất cảm ơn.

beancodon

Trời tưởng thắc mắc gì chán ông này ghê, đừng bật J vội copy link ra word đã sau đó copy vào J có phải hay hơn ko ? ông cứ copy nguyên cả cái đường link thư mục thì làm gì chẳng lỗi, nó làm việc chuẩn khi link của bạn dẫn thẳng đến file cần đâu ok

beancodon

Cứu với pà con ơi, chuducbinh đâu zòi xuất hiện đê cho anh iem được nhờ, tôi không hiểu tại sao lần trước tôi làm được rồi thế bây giờ lại toi zòi down bên thằng RS lại phải chờ 15phút sau đó lại chờ thêm 2phút reconect chán, tôi đã phải xoá đi làm lại zòi làm rất cẩn thận ko thiếu một bước vậy mà cũng ko được vậy là sao đây hả trời ? Toàn thế thôi nản. Nó đã báo reconect thành công vậy mà khi download chỉ được file đầu tiên thôi từ lần thứ 2 là lai phải đợi chuối dã man, chẳng nhẽ mỗi lần down là cứ phải tắt bật Modem thế thì chẳng mấy chốc thay modem mất. Tôi kiểm tra ở phần TCP/IP thì thấy đề là Obitain an IP address automatically như vậy có phải nó đã ở chế độ IP động rồi không?
Khi tôi config reconect thì chẳng thiếu bước gì, chỉ đến mỗi bước reset thì ko thể nào tìm thấy chức năng reset ở đâu cả mà đành phải reset bằng tay là tắt modem đi và bật lại nhưng kết quả nó vẫn báo là thành công mà sau đó tôi lưu lại cấu hình config của Jdownload và nó bắt tắt đi khởi động lại chương trình thế là xong, vậy mà lần này lại ko được không biết lần này có phải bọn RS nó nâng cấp sửa chữa cái gì ko mà ko reconect được nhỉ ? Pro nào giải thích và xử lý hộ tôi với chứ thế này nản quá hic hic

vuchaulong

Active Member

Mấy cái Soft free này nếu down ít thì rất thích vì kiểu gì cũng xong. Nếu down trên 20GB một ngày thì chắc phải dùng acc prem thôi.

Bên trên