[Yêu cầu] [Chia sẻ] [Giới thiệu] Các phần mềm (Link download, chìa khóa, patch, update..vv)

Ðề: Download miễn phí trên rapid và megaupload

Pro Bình giúp mình với!Mình down cái Version 0.6.193 về mà dò dẫm mãi vẩn không biết user và pass để đăng nhập mặc dù đọc cái hướng dẫn bạn gõ lệnh để có thông số nhưng mù tịt cái nào để điền vào.Nếu có thể bạn qua YH trao đổi giúp mình nhé.Thanksss bạn nhiều.

[email protected]

Tuyenlan

Active Member

Bạn Chudubinh đúng là chuyên gia Bill Gate

@beancodon : bạn reset bằng nút trên modem thì không được rồi , quá trình tạo Reconnection Script là dựa trên những thao tác mà bạn đã thực thi trên trình duyệt trong quá trình truy cập vào modem . Bạn tìm nút Reset hoặc restart rồi làm lại nhá , chắc thành công thôi

@Phongtranlangtu : add nick mình vào nhé binhcd_0986038638 , thấy mình online thì buzz một tiếng mình sẽ giúp . ok

hvh091

khà khà hiểu rồi cảm ơn bạn nhiều nha. Các bạn khác chưa làm được là thiếu 1 bước cực kỳ quan trọng là Save Setting :bz

hvh091

Ý mình còn thiếu 1 cái nửa là sau khi Save changes xong còn phải Nhấn vào cái nút Change Ip ở phía dưới gần dòng show case đó rồi đợi nó reset modem thành công rồi save changes 1 lần nửa và như thế là xong khi bạn add link vào down muốn nó tự động reset modem thì click vào cái nút 2 chiều gần cái hình quả cầu là ok =))

DavidP

Mediafire không thể download được nữa rồi vì đòi phải điền password gắn cho từng file, bó hand luôn. bro nào có cao kiến gì không???

vietnammit

Mediafire không thể download được nữa rồi vì đòi phải điền password gắn cho từng file, bó hand luôn. bro nào có cao kiến gì không???

Bạn chi cần tắt pc và modem rồi bật lại là được thôi.

arryo

Active Member

Mấy cái Soft free này nếu down ít thì rất thích vì kiểu gì cũng xong. Nếu down trên 20GB một ngày thì chắc phải dùng acc prem thôi.

Khiếp, bác down gì mà trên 20G một ngày? em nể bác luôn. Em down mỗi ngày 1 film mỗi ngày 1-2 album nhạc là em đã xem và nghe không kịp luôn rồi bác, chưa kể phải tính đường thanh toán bớt hàng cũ hàng tồn để cho kịp HDD nữa. Từ ngày em phát hiện ra cái softfree này, em ít chơi torrent hẳn. Chỉ torrent cái nào mình không thể kiếm được direct link thôi

Bạn chi cần tắt pc và modem rồi bật lại là được thôi.

Chuột phải vào link , chọn "set download password" rồi gõ pass vào 1 lần là xong . Download xong nó sẽ tự giải nén cho ta luôn

ducdeptrai

@chuducbinh: Mình xài Modem khuyến mãi của VNPT loại Siemen Gigaset SE261 dsl, nhưng tìm mãi ko thấy nút Restart hay Reset gì cà. Có thể hướng dẫn dùm mình đc ko?

Kelvinx

Member

Modem nào cũng có hết ! Ở Siemens Gigaset SE261 thì nút reset là cái nút nằm ở bên phải, phía sau của modem. nút cạnh dây nguồn ấy .

Modem nào cũng có hết ! Ở Siemens Gigaset SE261 thì nút reset là cái nút nằm ở bên phải, phía sau của modem. nút cạnh dây nguồn ấy .

Hehe , bác bấm nút đấy thì làm ăn gì được . Cái reconnection Script được tạo ra nhờ quá trình bác đăng nhập vào modem và ấn lệnh reset modem , buộc phải làm vậy .

Bác gì dùng modem Siemens gigaset chịu khó tìm trong mấy menu của nó đấy , em không dùng modem này nên em chả biết . Bác cần giúp thì add nick em : binhcd_0986038638 , em remote vào máy bác nghiên cứu :D

chubedaidam

em dùng mạng chung nên ko có medem vậy là chịu rồi :((

Thế này ko biết có làm cho modem nhanh hỏng không vậy? Khéo lại bằng tiền mua acc. Thanks chuducbinh đã hướng dẫn.

Không có hư modem đâu bạn ơi, có điều phải làm siêng thôi. Do Megaupload và Rapidshare kiểm soát theo địa chỉ IP download nên phải dùng cách này, mỗi khi reset modem có thể bạn sẽ có 1 IP mới ko bị hạn chế về download ( mỗi IP chỉ được 1 lần đối với tài khoản free).

Cách dễ hơn là bạn có thể kiếm 1 chương trình download từ Megaupload và Rapidshare có hỗ trợ proxy. Sau đó dùng google để tìm các danh sách proxy trên Internet để sử dụng. Chương trình sẽ tự động chạy download thông qua các proxy bạn đã add vào. Cách làm như vậy sẽ không phải reset modem mỗi khi download xong 1 file. Tuy nhiên, bạn phải chịu khó tìm proxy và thực hiện thao tác test cho các proxy đó trước khi đưa vào chương trình để sử dụng nhằm tránh tình trạng proxy bị chết và nguyên ngày bạn không download được gì.

Sử dụng cách này các bạn cần nhớ reset và restart modem khác nhau nhiều nghen.

1. Reboot: khởi động lại modem. Modem sẽ chạy như sau: tắt -- mở -- authenticate với ISP (VNN, FPT, Viettel) -- lấy IP mới từ ISP (VNN, FPT, Viettel) -- chạy trở lại.

2. Reset: có nghĩa là đưa modem về trạng thái ban đầu khi xuất xưởng, modem khi bạn nhấn nút reset sẽ mất cấu hình mạng, bản phài làm lại các bước từ đầu như nhập user name/password, ...cũng như các thông tin cấu hình khác.

Thông thường, reboot hoặc restart modem sẽ là một nút trong giao diện web khi bạn login vào modem. Còn reset sẽ là một nút nằm trên modem, phải nhấn nút này để reset.

Do vậy, 2 thao tác reset và reboot sẽ rất khác nhau về mặt ý nghĩa cũng như cách hoạt động, bạn không nên lẫn lộn về vấn đề này.

Ngoài ra, đối với FPT và Viettel bạn có thể dùng cách reboot/restart modem để lấy IP mới và download từ Megaupload cũng như Rapidshare, riêng đối với VNN do dùng phương thức cấp IP cũng như proxy nên thao tác reboot/restart có thể sẽ không có tác dụng, bạn phải dùng chương trình download thông qua proxy để thực hiện việc download nhiều file trên Megaupload và Rapidshare.

quabido

Member

mình dùng cái này thấy rất ok

Bên trên