Yêu Em Nên Anh Không Bình Thường

hauvnn87

Anh là một người bình thường, muốn có một công việc tốt, làm việc chăm chỉ, thể hiện bản thân - giống như em.
Anh là một người bình thường, mong muốn có một mái ấm gia đình, có một người vợ hiền với những đứa con thật ngoan ngoãn và dễ thương - em cũng thích vậy.
Anh là một người bình thường, muốn có một người yêu thương, chăm sóc, quan tâm đến mình - em cũng mong muốn vậy.
Anh là một người bình thường, cũng muốn có những người bạn tốt, luôn bên mình những lúc vui buồn, sẵn sàng giúp đỡ khi mình nhờ tới, sẵn sàng luôn cả việc nhậu nhẹt, nói chuyện tào lao - giống em thôi.

...Nhưng...

Anh là một người không bình thường, muốn ở bên em và đỡ đần em, chẳng phải anh muốn chứng mình điều gì, chỉ đơn giản là anh không muốn lạc mất em dù chỉ 1 giây - em ngại và không muốn thế.
Anh là một người không bình thường, nhớ tình yêu của anh đến cồn cào, muốn bay đến em trong chốc lát chỉ để ôm em một lần trong ngày, rồi sau đó lại trở về hiện trạng khi anh ko có em. Và hạnh phúc chỉ đơn giản vậy khi em ôm lại anh - em nghĩ khác.
Anh là một người không bình thường, khi chỉ muốn có một ngày, không chỉ một vài tiếng đồng hồ thôi trong một tuần, có thể ở bên nhau, chuyện trò tình cảm. Những lúc đó, anh có thể làm em cười hoài. Những lúc đó em tâm sự biết bao nhiêu điều mà anh có thể hiểu em rõ hơn - em bận quá.
Anh là một người không bình thường, khi như em nói: Anh được người đẹp quan tâm mà anh chẳng để ý gì, anh chỉ nghĩ thời gian đó anh sẽ được ở bên em - em dường như không để ý.
Anh chẳng bình thường như bao người khác, mỗi sáng thức giấc anh sẽ đoán em ăn gì buổi sáng, buổi trưa chỉ mong em đừng bỏ bữa, tối em hãy về sớm nhé - anh khùng mà nhưng nhiều hay ít khi anh nhớ em hơn ba lần trong một ngày.
Anh lưu lại từng dòng tin em gởi đến cho anh, những cung bậc tình cảm thể hiện trong nó, kể cả những tin em nhắn khi giận anh nữa - anh lại không biết em xử lý tin của anh thế nào - thế gian này chắc ít người dở hơi như anh.
Anh coi việc đi chơi với em là một điều tuyệt vời, một mong muốn thật giản dị khi mà hai người yêu nhau. Tất nhiên anh vẫn gặp em trong những cuộc vui chơi khác nhưng lúc đó chúng ta là hai người bạn thôi - Em cho rằng gặp nhau là được, đi chơi chung hay riêng giống nhau cả mà thôi.
Anh là một người bình thường thôi em ạ. Nhưng anh cũng không phải là một người bình thường chỉ vì những mong muốn không giống như em. Anh lại có nhiều điều không bình thường hơn bình thường. Nhưng có lẽ vậy mà anh muốn viết hết tất cả ra, không phán xét, không chỉ trích, chỉ để anh đọc lại hàng ngày…

.......

Mình đã , đang yêu 1 người , cả 2 đã cùng có những khoảng thời gian rất đẹp , những hứa hẹn cho tương lai , là cô bé mà mình gặp khi Tết ở topic này
Mã:
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=47585
Nhưng dạo này đã xuất hiện nhiều mâu thuẫn , do mình cũng có , do bên đó cũng có , và mình cũng đã nhún nhường , nhận phần sai , và chỉ mong người ta bình thường với mình trở lại nhưng hình như đã quá muộn rồi, chuyện kể thì rất dài dòng , nhưng đại ý thì giờ mình đang rất hụt hẫng và buồn chán , vì tất cả tình cảm đã dành cho 1 người , và cứ nghĩ đây sẽ là điểm dừng cuối cùng của mình , vậy mà ... Buồn và chẳng biết viết vào đâu , thôi thì viết vào đây vậy ...

Mã:
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Lam-On-Tran-Trung-Duc.IW6UWE79.html

Anh em nghe bài này đi , hay và ý nghĩa lắm !

Chỉnh sửa lần cuối:

95chiton

Member
Ðề: Yêu Em Nên Anh Không Bình Thường

chài. đọc đúng ngay tâm trạng of mình, yêu 1 người nhìu hơn người ấy yêu mình thật là khổ, bao giờ cũng nghĩ về người ấy, nhưng ko bít ấy nghĩ sao về mình, tin nhắn cũng ko buồn trả lời, trong khi mình chở từng giấy để nhận tin trả lời of ấy, thật là đau khổ

hoangtrinhag

"Anh coi việc đi chơi với em là một điều tuyệt vời, một mong muốn thật giản dị khi mà hai người yêu nhau. Tất nhiên anh vẫn gặp em trong những cuộc vui chơi khác nhưng lúc đó chúng ta là hai người bạn thôi - Em cho rằng gặp nhau là được, đi chơi chung hay riêng giống nhau cả mà thôi."

Đọc kỷ đoạn này thì hình như đây chỉ là tình yêu một phía thôi bạn ạ. TÌNH ĐƠN PHƯƠNG.

hauvnn87

Vấn đề mình ko hiểu là tại sao 1 người có thể thay đổi quá nhanh như vậy ! Lý do dc đưa ra là do mình can thiệp nhiều vào cuộc sống của cô ấy , và điều đó làm cô ấy khó chịu --> cần thời gian để suy nghĩ về mối quan hệ này . Mình cũng biết có những khi mình quan tâm thái quá , nhưng mình thì sống dưới quê , cô ấy đi học và làm ở Sài Gòn , 2 đứa ko ở gần nhau , thử hỏi những khi đêm hôm khuya khoắt , 11 , 12H chưa về nhà , mình dc quyền gọi hỏi thăm chứ , và điều đó làm người ta khó chịu.Giờ cũng chẳng biết làm sao ,nói ra cũng chẳng dc ít gì . Chỉ thất vọng thêm !

kiukiu

Well-Known Member

Lại 1 kẻ si tình , tặng bác đôi câu :

Đa tình tự cổ bất dư hận
Độc bước cô liêu phận đơn phương

Yêu người là không án trách , không đòi hỏi , tình cảm đôi lứa ở đời lắm khi như gió thoảng mây bay , bèo trôi con nước , đâu phải cứ muốn là được , cứ quan tâm là xong , bác đơn phương rồi , theo em nghĩ , over bây giờ là cách tốt nhất cho cả hai :)

Nam nhi một khi đi là không ngoảng đầu nuối tiếc , nếu người ta đã cảm thấy gợn , mình níu kéo há chăng vô nghĩa lắm thay :)

hoangtrinhag

Vấn đề mình ko hiểu là tại sao 1 người có thể thay đổi quá nhanh như vậy ! Lý do dc đưa ra là do mình can thiệp nhiều vào cuộc sống của cô ấy , và điều đó làm cô ấy khó chịu --> cần thời gian để suy nghĩ về mối quan hệ này . Mình cũng biết có những khi mình quan tâm thái quá , nhưng mình thì sống dưới quê , cô ấy đi học và làm ở Sài Gòn , 2 đứa ko ở gần nhau , thử hỏi những khi đêm hôm khuya khoắt , 11 , 12H chưa về nhà , mình dc quyền gọi hỏi thăm chứ , và điều đó làm người ta khó chịu.Giờ cũng chẳng biết làm sao ,nói ra cũng chẳng dc ít gì . Chỉ thất vọng thêm !

Hôm nay rảnh rổi, bác cứ xả tâm sự đi, em sẽ hầu bác. Cứ viết hết ra...sẽ thoải mái hơn.

Hỏi bác một câu được không? Bác yêu được mấy lần rồi?

hauvnn87

Đây là lần đầu tiên , tất nhiên trước giờ vẫn qua lại với nhiều người con gái , nhưng nói thật chỉ người ta yêu mình , và mình chưa từng yêu ai , chỉ đến khi gặp người này ... Người ta đã cho mình những thời gian ko thể tuyệt vời hơn , những tưởng sẽ ko có gì có thể làm 2 đứa xa nhau , vậy mà đùng 1 cái , người ta bảo người ta mệt mỏi vì mình , mình hỏi còn thương mình ko thì bảo là có . Nhưng hôm thứ 6 vừa rồi , mình lên Sài Gòn , đi xe khách lên , và chẳng quen ai trên đó , 8H tối đứng ngay Diamond gọi người ta ra gặp , thì bảo là lên sao ko báo trước , và đang đi với bạn , ko gặp mình dc , và cũng ko thích mình tùy tiện như vậy , mình gọi điện thêm mấy lần cũng nói vậy , và cuối cùng là ko nghe luôn . Cuối cùng phải thuê xe về khách sạn để qua đêm ở Sài Gòn , thật sự ko còn gì đau lòng hơn như vậy !

95chiton

Member

Chào anh em HDVN , hôm nay mình vào viết bài này mong cho anh em tư vấn 1 điều , và tiêu đề của Topic đã nói lên tất cả , năm nay mình đã có 1 cái Tết rất vui . Chuyện là vầy , có 1 cô bé gần nhà mình , cũng biết nhau hơn chục năm rồi , nhưng cô bé học ở Sài Gòn , còn mình từ nhỏ giờ vẫn ở dưới quê , và năm nay vô tình gặp vào hôm 27 Tết , cô bé thay đổi nhiều quá , xinh , cao lớn và đã thành 1 thiếu nữ, rồi mình cũng xin số dt , làm quen lại từ đầu , nhắc những chuyện ngày xưa , nói chung vì ngày xưa cũng biết nhau nên giờ nói chuyện và đi chơi rất thoải mái , và hôm Valentine vừa rồi là buổi hẹn đầu tiên của mình và cô bé , mình đã có 1 bất ngờ nhỏ là tặng cô bé 1 bó hoa thật đẹp , khỏi phải nói là cô bé rất bất ngờ và vui khi nhận bó hoa , và cũng gặp nhau mấy hôm Tết , ko phải mình vội vàng nhưng vì mình nghĩ dù sao con gái cũng rất thông minh và nhạy cảm , nên dù mình ko nói nhưng bảo đảm cô ấy cũng sẽ biết suy nghĩ của mình , chẳng thằng con trai nào rảnh hơi lại đi làm quen 1 người con gái chỉ để làm bạn 1 cách thuần túy.
Và tối hôm qua mình đã hẹn gặp , và nói tất cả , rằng mình mến cô ấy ngay từ lần đầu gặp lại ( sau hơn 10 năm ) , và muốn được tìm hiểu cô ấy , cô ấy cười , và trả lời rằng sẽ cho mình 1 cơ hội , nhưng ko có gì chắc chắn cả , vì cô ấy và mình ở quá xa nhau và cô ấy đã từng bị lừa dối trong chuyện tình cảm . Nghe vậy mình rất vui , nhưng ngày mai cô ấy đi SG lại rồi nên giờ mình muốn tặng 1 món quà nhỏ , ko quá cầu kì , đơn giản thôi mà có ý nghĩa để có 1 chút gì để nhớ !
Và sẵn anh em cho mình hỏi giờ nên bắt đầu kế hoạch như thế nào đây , vì nói thật ko phải mình nói quá , cô bé rất rất xinh , và lại cao ráo , con nhà khá giả , công ăn việc làm ổn định nên mình biết mình chẳng phải là thằng duy nhất theo đuổi và cô ấy có nhiều sự lựa chọn tốt hơn mình ,mình cũng nói thẳng với cô ấy như vậy , và những lí do đó làm mình hơn chùn chân . Giờ chẳng biết phải bắt đầu từ đâu nữa !
câu chuyện của bạn khá giống với mình, mình và ng ấy quen nhau từ lớp 7 , đã 12 năm chúng mình làm bạn, vẫn còn liên lạc, những buổi cafe, nhưng rồi cách đây 1 tháng, trong 1 chuyến đi chơi, có lẽ tip xúc nhìu hơn nên mình đã có tình cảm với người ấy, mình khá lạnh lùng, cho nên trước giờ cũng chưa từng yêu ai, nhưng ng ấy đã làm trái tim lạnh lụng của mình trở nên nóng bỗng, và rồi những buổi đi chơi riêng và chung với nhóm, chúng mình đã gần nhau hơn, và khi mình nói cho ng ấy bít những gì mình trải qua trong 1 tháng này, ng ấy mỉn cười, và nói là cho ng ấy thời gian vì cách đây nữa năm ng ấy cũng vừa chia tay mối tình kéo dài 8 năm, mình cũng hiu và thông cảm nên hứa sẽ chờ câu trả lời cho dù kết quả có ra sao, mặc dù chưa đồng ý làm bạn gái mình nhưng ng ấy cũng cho phép mình đc gần ng ấy, chở nàng đi làm, nhưng buổi đi chơi, xem film làm mình thật sự cảm thấy hạnh phúc và tưởng như ng ấy đã cho mình câu trả lời, thế nhưng đêm qua, 21/4 ng ấy nhắn tin cho mình nói là .......... mình và người ấy ko xứng. cả thế giới như đang sụp đỗ trước mặt mình.

hauvnn87

Nhưng thà là nói như vậy , còn hơn cứ lấp lửng kiểu của mình , chẳng biết đâu mà lần , lúc đầu thì nói yêu thương mình , giờ thì vẫn vậy , nhưng lời nói và thái độ hoàn toàn khác nhau !

hoangtrinhag

Nhưng thà là nói như vậy , còn hơn cứ lấp lửng kiểu của mình , chẳng biết đâu mà lần , lúc đầu thì nói yêu thương mình , giờ thì vẫn vậy , nhưng lời nói và thái độ hoàn toàn khác nhau !

Thế này nhé, đừng gọi điện thoại, đừng nhắn tin gì cả. nếu một tuần sau việc đó mà chẳng thấy động tỉnh gì từ phía cô ấy, thì hãy quên cô ấy đi, và xem đó như là một bài học cho chính mình. Dù sao thì bạn cũng mới 23 tuổi, từ đây đến lúc lập gia đình, hãy yêu thêm ít nhất... 3 em khác, để kiếm chút kinh ngiệm.

Hãy yêu bằng cả trái tim, nhưng phải dùng cái đầu để lái trái tim đó đi đúng hướng. Bạn còn phải học yêu nhiều hơn nữa.

95chiton

Member

Anh là một người bình thường, muốn có một công việc tốt, làm việc chăm chỉ, thể hiện bản thân - giống như em.
Anh là một người bình thường, mong muốn có một mái ấm gia đình, có một người vợ hiền với những đứa con thật ngoan ngoãn và dễ thương - em cũng thích vậy.
Anh là một người bình thường, muốn có một người yêu thương, chăm sóc, quan tâm đến mình - em cũng mong muốn vậy.
Anh là một người bình thường, cũng muốn có những người bạn tốt, luôn bên mình những lúc vui buồn, sẵn sàng giúp đỡ khi mình nhờ tới, sẵn sàng luôn cả việc nhậu nhẹt, nói chuyện tào lao - giống em thôi.

...Nhưng...

Anh là một người không bình thường, muốn ở bên em và đỡ đần em, chẳng phải anh muốn chứng mình điều gì, chỉ đơn giản là anh không muốn lạc mất em dù chỉ 1 giây - em ngại và không muốn thế.
Anh là một người không bình thường, nhớ tình yêu của anh đến cồn cào, muốn bay đến em trong chốc lát chỉ để ôm em một lần trong ngày, rồi sau đó lại trở về hiện trạng khi anh ko có em. Và hạnh phúc chỉ đơn giản vậy khi em ôm lại anh - em nghĩ khác.
Anh là một người không bình thường, khi chỉ muốn có một ngày, không chỉ một vài tiếng đồng hồ thôi trong một tuần, có thể ở bên nhau, chuyện trò tình cảm. Những lúc đó, anh có thể làm em cười hoài. Những lúc đó em tâm sự biết bao nhiêu điều mà anh có thể hiểu em rõ hơn - em bận quá.
Anh là một người không bình thường, khi như em nói: Anh được người đẹp quan tâm mà anh chẳng để ý gì, anh chỉ nghĩ thời gian đó anh sẽ được ở bên em - em dường như không để ý.
Anh chẳng bình thường như bao người khác, mỗi sáng thức giấc anh sẽ đoán em ăn gì buổi sáng, buổi trưa chỉ mong em đừng bỏ bữa, tối em hãy về sớm nhé - anh khùng mà nhưng nhiều hay ít khi anh nhớ em hơn ba lần trong một ngày.
Anh lưu lại từng dòng tin em gởi đến cho anh, những cung bậc tình cảm thể hiện trong nó, kể cả những tin em nhắn khi giận anh nữa - anh lại không biết em xử lý tin của anh thế nào - thế gian này chắc ít người dở hơi như anh.
Anh coi việc đi chơi với em là một điều tuyệt vời, một mong muốn thật giản dị khi mà hai người yêu nhau. Tất nhiên anh vẫn gặp em trong những cuộc vui chơi khác nhưng lúc đó chúng ta là hai người bạn thôi - Em cho rằng gặp nhau là được, đi chơi chung hay riêng giống nhau cả mà thôi.
Anh là một người bình thường thôi em ạ. Nhưng anh cũng không phải là một người bình thường chỉ vì những mong muốn không giống như em. Anh lại có nhiều điều không bình thường hơn bình thường. Nhưng có lẽ vậy mà anh muốn viết hết tất cả ra, không phán xét, không chỉ trích, chỉ để anh đọc lại hàng ngày…
mình rất thix những lời này của bạn, vì nó đánh trúng ngay tâm trạng của mình, nhưng ng ấy có hỉu hay k??? có lẽ là ko =((

cobra4eye

Active Member

Bạn cứ trút hết tâm sự của mình ra đi, sẽ nhẹ lòng hơn. Đọc những lời trên của bạn thì có vẻ cách thể hiện tình cảm của 2 bên còn "lệch pha" với nhau. Hai người yêu nhau thì cũng k có nghĩa là phụ thuộc, quản lý các mối quan hệ và thời gian lẫn nhau.
Có lẽ bạn là người hướng nội và ng yêu của bạn thì hướng ngoại, vì vậy hay có sự " hiểu lầm" khi biểu lộ sự quan tâm. Hai bạn vẫn còn tình cảm nhưng quan niệm tình yêu của 2 bên có sự khác biệt.
Theo mình thì bạn vẫn quan tâm đến người ấy như trước đây nhưng nên hạn chế các hành động có tính quản lí giờ giấc, mang tính chu kì, nghi ngờ các mối quan hệ bạn bèhay đồng nghiệp ... Miễn sao cô ấy còn tình cảm với bạn thì mọi chuyện vẫn còn cứu vãn được mà.
PS: Có j sai thì bạn cũng bỏ qua cho mình. Vài dòng tâm sự. Thân.

hauvnn87

Thế này nhé, đừng gọi điện thoại, đừng nhắn tin gì cả. nếu một tuần sau việc đó mà chẳng thấy động tỉnh gì từ phía cô ấy, thì hãy quên cô ấy đi, và xem đó như là một bài học cho chính mình. Dù sao thì bạn cũng mới 23 tuổi, từ đây đến lúc lập gia đình, hãy yêu thêm ít nhất... 3 em khác, để kiếm chút kinh ngiệm.

Hãy yêu bằng cả trái tim, nhưng phải dùng cái đầu để lái trái tim đó đi đúng hướng. Bạn còn phải học yêu nhiều hơn nữa.

Chắc mình sẽ thử như vậy xem sao , từ nay đến thứ 7 , vì thứ 7 này người ta sẽ về quê gặp mình . Đến hôm đó sẽ rõ trắng đen thôi !

hauvnn87

Bạn cứ trút hết tâm sự của mình ra đi, sẽ nhẹ lòng hơn. Đọc những lời trên của bạn thì có vẻ cách thể hiện tình cảm của 2 bên còn "lệch pha" với nhau. Hai người yêu nhau thì cũng k có nghĩa là phụ thuộc, quản lý các mối quan hệ và thời gian lẫn nhau.
Có lẽ bạn là người hướng nội và ng yêu của bạn thì hướng ngoại, vì vậy hay có sự " hiểu lầm" khi biểu lộ sự quan tâm. Hai bạn vẫn còn tình cảm nhưng quan niệm tình yêu của 2 bên có sự khác biệt.
Theo mình thì bạn vẫn quan tâm đến người ấy như trước đây nhưng nên hạn chế các hành động có tính quản lí giờ giấc, mang tính chu kì, nghi ngờ các mối quan hệ bạn bèhay đồng nghiệp ... Miễn sao cô ấy còn tình cảm với bạn thì mọi chuyện vẫn còn cứu vãn được mà.
PS: Có j sai thì bạn cũng bỏ qua cho mình. Vài dòng tâm sự. Thân.

Mình hiểu và cảm ơn nhiều nha , giờ chỉ còn có thể vậy chứ hết cách rồi ! Yêu 1 người thật khó , giữ được người ấy còn khó hơn !

hoangtrinhag

Chắc mình sẽ thử như vậy xem sao , từ nay đến thứ 7 , vì thứ 7 này người ta sẽ về quê gặp mình . Đến hôm đó sẽ rõ trắng đen thôi !

Đã lở chơi chiêu thì chơi cho tới, thứ 7 về cũng đừng tìm gặp. Hãy cho người ta biết là bạn đang giận hay buồn gì đó. Đôi khi cũng phãi cần cứng rắn. Chúc may mắn nhé.

buihung

Administrator

Xa mặt cách lòng. Người ngoài cuộc bao giờ cũng có nhận xét dựa trên lý trí để khuyên bạn không nên níu kéo tình cảm một cách vô vọng. Tiếc rằng người trong cuộc lại khó mà tuân theo lý trí, chỉ sau này nghĩ lại thì mới thầm nhủ tại sao hồi đó mình dại thế. Chỉ mong bạn hiểu rằng cho dù có chuyện gì xảy ra thì cuộc sống vẫn tiếp diễn không ngừng nghỉ, đôi khi ta cứ đi tìm cái viển vông ở đâu đâu mà không nhận thấy hạnh phúc đích thực lại ở ngay bên cạnh. Chúc bạn sớm lấy lại thăng bằng trong cuộc sống.

Mình đồng ý với ý kiến của Hoangtrinhag , no call , no send , no meet , cứ để như thế bạn sẽ nhận được câu trả lời sớm nhất và đáp án chính xác trong trường hợp này chỉ bạn là người phải đưa ra chứ không phải cô bé kia đâu , nhưng mình nói thật nhé ( hơi phủ phàng đấy ) bạn đừng hy vọng vào cuộc tình này nó sẽ không được xây dựng trên 1 nền tảng vững chắc được đâu , mình không nói tất cả nhưng các bạn đều biết gái sài thành như thế nào rồi bạn hãy nhớ kỹ điều này NHẤT CỰ LY , NHÌ TỐC ĐỘ , cả hai điều trên bạn không có , Chia sẽ hãy mạnh mẽ lên

hoangtrinhag

Mình đồng ý với ý kiến của Hoangtrinhag , no call , no send , no meet , cứ để như thế bạn sẽ nhận được câu trả lời sớm nhất và đáp án chính xác trong trường hợp này chỉ bạn là người phải đưa ra chứ không phải cô bé kia đâu , nhưng mình nói thật nhé ( hơi phủ phàng đấy ) bạn đừng hy vọng vào cuộc tình này nó sẽ không được xây dựng trên 1 nền tảng vững chắc được đâu , mình không nói tất cả nhưng các bạn đều biết gái sài thành như thế nào rồi bạn hãy nhớ kỹ điều này NHẤT CỰ LY , NHÌ TỐC ĐỘ , cả hai điều trên bạn không có , Chia sẽ hãy mạnh mẽ lên

Coi chừng gái Sài thành vào xé xác bác bây giờ.

PS: Sáng giờ em sì-pam cũng hơi được nhiều, thanks bác chủ.

hauvnn87

Xa mặt cách lòng. Người ngoài cuộc bao giờ cũng có nhận xét dựa trên lý trí để khuyên bạn không nên níu kéo tình cảm một cách vô vọng. Tiếc rằng người trong cuộc lại khó mà tuân theo lý trí, chỉ sau này nghĩ lại thì mới thầm nhủ tại sao hồi đó mình dại thế. Chỉ mong bạn hiểu rằng cho dù có chuyện gì xảy ra thì cuộc sống vẫn tiếp diễn không ngừng nghỉ, đôi khi ta cứ đi tìm cái viển vông ở đâu đâu mà không nhận thấy hạnh phúc đích thực lại ở ngay bên cạnh. Chúc bạn sớm lấy lại thăng bằng trong cuộc sống.

Đúng là như vậy , nhưng tình yêu thì ko thể giải thích bằng lý trí , nhưng mình sẽ cố gắng tỉnh táo , đôi lúc mình cũng ko buồn , nhưng chỉ tiếc , vì mình đã đặt quá nhiều tình cảm vào người ta , và 1 điều nữa , người ta nói con trai yêu bằng mắt , đúng , và mình tiếc vì nói thật , người ta là người hoàn hảo nhất mình từng gặp ,ko phải vì mình yêu nên nói quá , nhưng chỉ dùng dc 2 từ tinh tế và khéo léo cho cô ấy ,trong cả cách ăn mặc , đi đứng ,nói chuyện ,ở dưới quê mà tìm dc 1 người như vậy thì rất khó . Tiếc ...

Người ta ko phải người Sài Gòn , chỉ là học và làm việc ở Sài Gòn thôi .

Coi chừng gái Sài thành vào xé xác bác bây giờ.

PS: Sáng giờ em sì-pam cũng hơi được nhiều, thanks bác chủ.

Cảm ơn tất cả anh em đã chia sẻ !

chết là ở chổ gái quê nhưng sống và làm việc theo sài gòn đó bác

Bên trên