Yêu Em Nên Anh Không Bình Thường

hauvnn87

Ðề: Yêu Em Nên Anh Không Bình Thường

Hôm nay cô ấy về quê , nhưng cũng chẳng gặp , nhà 2 đứa chỉ cách nhau chưa đầy 2 cây số nhưng sao xa quá , cảm giác ko thể chạm tới dù ở ngay cạnh bên !

kendo

Member

mình cũng vừa mới kết thúc cách đây 48h. Mình đã iu người đó rất nhiều, nhiều hơn người đó iu mình và h..Nhưng mình cũng nhận ra rằng, 2 đứa suy nghĩ khác nhau, quan niệm và cách sống khác nhau, và người đó ko nghiêm túc trong tình cảm (ngại gặp ba mẹ bà nội gia đình mình..chỉ ngại) nên mình cũng ko buồn lém mà cũng ko vui. Nếu bạn thấy thật sự đến được thì hãy đến, trước khi iu người khác hãy iu bản thân mình. Mình đã tàn nhẫn với bản thân quá nhiều, bây giờ mới kịp nhận ra. Chúc bro hạnh phúc. Một mình cũng có thể hạnh phúc, nhưng tốt nhất có 2 mình :D

kendo

Member

"Anh coi việc đi chơi với em là một điều tuyệt vời, một mong muốn thật giản dị khi mà hai người yêu nhau. Tất nhiên anh vẫn gặp em trong những cuộc vui chơi khác nhưng lúc đó chúng ta là hai người bạn thôi - Em cho rằng gặp nhau là được, đi chơi chung hay riêng giống nhau cả mà thôi."

Đọc câu này mà thấy tức, mình cũng đã từng vậy, suốt ngày đi đâu cũng phải có người thứ 3, ko chị gái thì em trai, ko thì bạn bè.

HDVN_chinhhang

nhưng cô ấy bảo cần thời gian suy nghĩ , vì thời gian này rất nhiều việc , nào là báo cáo thực tập , nào là luận văn tốt nghiệp ... nên ko có thời gian nghĩ về mình , hãy cho cô ấy thảnh thơi , và 1 tháng sau sẽ cho mình câu trả lời.

Cô ấy nói wá mệt mỏi và nghẹt thở vì cách wan tâm của mình , và vì mình mà cô ấy và đứa em gái giận nhau ( hôm mình lên SG ko gặp cô ấy dc , có nhờ em gái gọi hỏi giùm , và em gái đã trách cô ấy sao lại vô tâm và ác với mình wá , và cũng la cô ấy --> 2 chị em giận nhau ).

Quote lại 2 ý trên để bạn suy nghĩ.
Bạn vẫn cứ giữ tình cảm của mình cho cô ấy nhưng phải thay đổi cách quan tâm.

Và còn nữa , cô ấy nói là cả 2 đã đi quá nhanh , mình cũng thấy quá nhanh
.

Tình cảm đi quá nhanh, bạn quan tâm quá nồng nàn và ào ạt. Cô ấy đang chú tâm cho việc tốt nghiệp.

Hãy từ từ bạn ơi.

mình vượt hơn trăm cây số , lên SG để gặp mà nhất định ko gặp , đau lòng nhất điều này , dù lý do đưa ra là ko thích mình tùy tiện như vậy , nhưng nghe chẳng hợp lý chút nào . Mình bảo chia tay thì im lặng và nói phải suy nghĩ , làm mình càng đau đầu hơn !

Cô ấy chưa muốn chia tay với bạn vì cô ấy chưa có gì với bạn thì làm sao chia tay. Chẳng qua cô ấy muốn bạn cho cô ấy thời gian để cô ấy tốt nghiệp xong thì mới tính chuyện tình cảm.

Cô ấy là người biết suy nghĩ rạch ròi và thấu đáo.

và cũng sẽ rất tiếc nếu ko thể tiếp tục với cô ấy vì cô ấy là người làm mình hãnh hiện nhất từ xưa đến giờ khi đi cùng !

Điều gì làm bạn hãnh diện?

hauvnn87

Quote lại 2 ý trên để bạn suy nghĩ.
Bạn vẫn cứ giữ tình cảm của mình cho cô ấy nhưng phải thay đổi cách quan tâm.

Mình đang cố gắng đây !

Tình cảm đi quá nhanh, bạn quan tâm quá nồng nàn và ào ạt. Cô ấy đang chú tâm cho việc tốt nghiệp.

Hãy từ từ bạn ơi.

Cả tình cảm nhanh , và chuyện "nhanh" khác !

Cô ấy chưa muốn chia tay với bạn vì cô ấy chưa có gì với bạn thì làm sao chia tay. Chẳng qua cô ấy muốn bạn cho cô ấy thời gian để cô ấy tốt nghiệp xong thì mới tính chuyện tình cảm.

Cô ấy là người biết suy nghĩ rạch ròi và thấu đáo.

Nhưng người yêu mình lên SG mà ko gặp , đau lòng lắm !

Điều gì làm bạn hãnh diện?

Như mình đã nói , đàn ông yêu bằng mắt , cách ăn mặc , ngoại hình , ăn nói của cô ấy làm mình hãnh diện , khi có 1 người bạn gái như thế !

HDVN_chinhhang

Mình đang cố gắng đây !

Cả tình cảm nhanh , và chuyện "nhanh" khác !

Nhưng người yêu mình lên SG mà ko gặp , đau lòng lắm !

Như mình đã nói , đàn ông yêu bằng mắt , cách ăn mặc , ngoại hình , ăn nói của cô ấy làm mình hãnh diện , khi có 1 người bạn gái như thế !

Tình cảm nhanh và chuyện "nhanh" khác làm cô ấy sợ vội vàng. Bạn phải kiềm hãm sự ào ạt và dữ dội lại.

Chính xác là người mình yêu - chưa phải là người yêu mình xa mình mà không gặp, bạn đang có tâm trạng rất sợ mất người như ý mình, sợ mất người bạn gái vẹn toàn theo ý bạn, người làm bạn hãnh diện, chuyện này là bình thường. Nhưng bạn phải hiểu cho cô ấy từ đó có hành động và suy nghĩ đúng đắn để không đánh mất cơ hội của bạn.

Một người con gái như vậy bạn phải biết trân trọng và giữ gìn, đừng vì ham muốn cá nhân và sự nóng vội để rồi cô ấy không muốn gặp bạn nữa với những lý do không xác thực, nếu bạn kéo dài tình trạng này, chắc chắn sẽ kết thúc nhanh thôi.

Hãy cố gắng từ từ và kiên nhẫn trong điều kiện xa mặt cách lòng này. Nếu bạn cảm thấy khó thể như vậy thì phải tìm cách sống gần cô ấy thôi.

Chúc bạn sáng suốt.

hauvnn87

Tình cảm nhanh và chuyện "nhanh" khác làm cô ấy sợ vội vàng. Bạn phải kiềm hãm sự ào ạt và dữ dội lại.

Chính xác là người mình yêu - chưa phải là người yêu mình xa mình mà không gặp, bạn đang có tâm trạng rất sợ mất người như ý mình, sợ mất người bạn gái vẹn toàn theo ý bạn, người làm bạn hãnh diện, chuyện này là bình thường. Nhưng bạn phải hiểu cho cô ấy từ đó có hành động và suy nghĩ đúng đắn để không đánh mất cơ hội của bạn.

Một người con gái như vậy bạn phải biết trân trọng và giữ gìn, đừng vì ham muốn cá nhân và sự nóng vội để rồi cô ấy không muốn gặp bạn nữa với những lý do không xác thực, nếu bạn kéo dài tình trạng này, chắc chắn sẽ kết thúc nhanh thôi.

Hãy cố gắng từ từ và kiên nhẫn trong điều kiện xa mặt cách lòng này. Nếu bạn cảm thấy khó thể như vậy thì phải tìm cách sống gần cô ấy thôi.

Chúc bạn sáng suốt.

2 rưỡi sáng , vẫn chưa ngủ dc , cứ mãi suy nghĩ hoài . Hôm nay dù ko gặp cô ấy , nhưng tầm 8H rưỡi tối , cô ấy đi đón đứa em đi học về , đi xe máy và bị cảnh sát giao thông kiểm tra giấy tờ , ko mũ bảo hiểm , ko bằng lái , ko giấy tờ xe . Phải gọi mình lên để giúp lấy xe về , và mình ngay lập tức có mặt ở phòng Cảnh sát giao thông , chỉ vài phút là thả xe ( chỗ mình là 1 vùng quê , mấy chuyện này thì dễ lắm vì mình quen biết cũng rộng ) . Rồi mình cũng đưa cô ấy về , nhưng chỉ vậy thôi , ko hơn , thật sự nếu hôm nay cô ấy ko bị bắt xe , thì chắc cũng ko gọi cho mình đâu , nghĩ tới đó đau lòng lắm . Có nói là mai sẽ gặp mình , mà mình cũng chẳng biết gặp thì sẽ nói gì dù trong lòng rất muốn gặp , vì những gì cần nói , phải nói thì đã nói hết rồi . Và câu trả lời thì vẫn là " em cần thời gian" . Mình mệt mỏi lắm rồi . Cô ấy bảo 1 tháng , 1 tháng với mình chắc sẽ như tù chung thân , yêu 1 người thật khó , giữ được người đó còn khó hơn ...

hoangtrinhag

Tôi cũng từng yêu như bạn, và cũng từng đau khổ như bạn. Có thể trường hợp của tôi còn thê thảm hơn nhiều. Lúc đó, với tôi như trời đất sụp hết, tưởng có thể chết đi được. Nhưng nhiều năm sau này, nhìn lại, thì chỉ thấy buồn cười. Ngẩm nghĩ lại thì thấy mình may mắn, vì nếu không thế, làm sao mình có 2 đứa con xinh đẹp, dể thương và một cô nàng một lòng một dạ với mình trong lúc này.

Bạn biết câu chuyện "Tái ông thất mả" không? Đời cũng thế đấy. Cuộc sống lấy của ta cái này, và cho chúng ta lại thứ khác. Đôi khi còn tốt đẹp hơn. Bạn mới 23 tuổi, sẽ đau đớn, nhưng không chết đâu. Cứ để từ từ, rồi thời gian sẽ làm trôi đi hết. Trước tiên phải sống đả, làm cái gì đó với núi sông, rồi hãy nghĩ đến việc yêu thương thật sự. Hôm qua , tôi có nói chơi với bạn, hãy yêu thêm ít nhất là 3 em nữa trước khi lập gia đình...Nói thật đấy bạn ạ.

Biết đâu sau này bạn sẽ giống tôi, cám ơn vì người ta đã bỏ mình, để cuộc đời mình bây giờ hạnh phúc hơn. Đứng lên nhé, không than vãn, không oán trách....và nhìn những người xung quanh mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

hauvnn87

Tôi cũng từng yêu như bạn, và cũng từng đau khổ như bạn. Có thể trường hợp của tôi còn thê thảm hơn nhiều. Lúc đó, với tôi như trời đất sụp hết, tưởng có thể chết đi được. Nhưng nhiều năm sau này, nhìn lại, thì chỉ thấy buồn cười. Ngẩm nghĩ lại thì thấy mình may mắn, vì nếu không thế, làm sao mình có 2 đứa con xinh đẹp, dể thương và một cô nàng một lòng một dạ với mình trong lúc này.

Bạn biết câu chuyện "Tái ông thất mả" không? Đời cũng thế đấy. Cuộc sống lấy của ta cái này, và cho chúng ta lại thứ khác. Đôi khi còn tốt đẹp hơn. Bạn mới 23 tuổi, sẽ đau đớn, nhưng không chết đâu. Cứ để từ từ, rồi thời gian sẽ làm trôi đi hết. Trước tiên phải sống đả, làm có gì đó với núi sông đả, rồi hãy nghỉ đến việc yêu thương thật sự. Hôm qua , tôi có nói chơi với bạn, hãy yêu thêm ít nhất là 3 em nữa trước khi lập gia đình...Nói thật đấy bạn ạ.

Biết đâu say này bạn sẽ giống tôi, cám ơn vì người ta đã bỏ mình, để cuộc đời mình bây giờ hạnh phúc hơn. Đứng lên nhé, không than vãn, không oán trách....và nhìn những người xung quanh mình.

Trước giờ chẳng yêu ai , chỉ có người ta yêu mình , nên shock lắm , ngày nào cũng uống mà chẳng thấy say , uống về chỉ càng suy nghĩ thêm . Đúng , sẽ ko chết , nhưng sẽ đau rất lâu . Người ta vẫn nói thời gian là thuốc , nhưng ko biết khi nào mới nguôi ngoai . Cuộc sống của mình bây giờ cũng buồn tẻ , công ăn việc làm bình thường , cũng có thể nói là thoải mái , nhà neo người , chỉ có 2 mẹ con , đã chấp nhận về quê sống , có nghĩa là an phận rồi . Nên giờ cũng muốn an phận với 1 người , chứ nếu bon chen , mình có thể đi làm ở nơi nào đó , chắc lúc đó sẽ nguôi ngoai đi nhưng ko thể đi đâu được . Ko phải là wan trọng hóa vấn đề đâu , nhưng sự thật nó thế !

manhthang

Huyền Thoại

Nếu nhàn quá thì bạn cần phải nghĩ ra việc mà làm chứ. Tìm việc làm thêm, tham gia hội nhiếp ảnh, điện ảnh, mô tô, airsoft, audio, câu cá, võ thuật, thể hình, tìm kiếm cơ hội để vươn lên trong xã hội, .....
Bạn tuy còn trẻ nhưng đời người quá ngắn, không đủ thời gian để tận hưởng lại còn đi lo nghĩ linh tinh.
Như bây giờ, 1 ngày tôi chỉ ngủ có 6h mà vẫn thấy 18h còn lại trong ngày là quá ngắn đây.

dualshock

Member

Có nói là mai sẽ gặp mình , mà mình cũng chẳng biết gặp thì sẽ nói gì dù trong lòng rất muốn gặp , vì những gì cần nói , phải nói thì đã nói hết rồi

Câu trả lời tốt nhất ngay lúc đó là "xin lỗi em, mai anh bận rồi" ngắn gọn rõ ràng. Bạn đã cho cô ta quá nhiều "sự bảo đảm không mất anh" và quyền được gặp bạn bất cứ lúc nào cô ta muốn. Hãy làm ngược lại, cô ta chỉ "được phép" gặp bạn lúc nào bạn "cho phép". Nên nhớ, con gái thích một người đàn ông tự chủ.

hauvnn87

Câu trả lời tốt nhất ngay lúc đó là "xin lỗi em, mai anh bận rồi" ngắn gọn rõ ràng. Bạn đã cho cô ta quá nhiều "sự bảo đảm không mất anh" và quyền được gặp bạn bất cứ lúc nào cô ta muốn. Hãy làm ngược lại, cô ta chỉ "được phép" gặp bạn lúc nào bạn "cho phép". Nên nhớ, con gái thích một người đàn ông tự chủ.

Cảm ơn tất cả !

luciano

Active Member

chia buồn cùng cậu!!

chuyện của cậu còn thua nhiều chuyện khác nữa cơ!!

xưa nay được hay mất thì chưa chắc đã là tận cùng.

Em cũng khổ sở, hành hạ bản thân mình đến nỗi sụt đến 8kg, những tưởng những lúc ấy mình chết quách đi cho rãnh.

Còn gì đau khổ hơn khi mình yêu hết bằng cả trái tim mà người ta lại hững hờ - không nỗi đau nào sánh được đâu.

Những gì em có thể khuyên bác là.

1/ Bác đừng buồn nữa, vì bác đã yêu hết lòng, và yêu cả hết trái tim mình rồi. nếu người ta k yêu bác,
a. bác đành phải chấp nhận.
b. k phải là lỗi của bác, mà là người ta k thấy hết cái đẹp trogn bác thôi! Sẽ có 1 người xứng đáng hơn...

2. tình cảnh của bác giờ rất khổ sở, quay lại cũng k xong mà tiếp tục thì cũng k được. Chỉ khi nào bác có câu trả lời cuối cùng thì lúc đó bác sẽ thanh thản hơn. Nhưng từ đây tới đó là 1 tháng. 1h thôi thì cũng đã khổ sở lắm rồi

Em chỉ có thể khuyên bác là đừng chờ đợi nữa, kiếm thú vui gì khác vì không ai yêu mình bằng bản thân mình đâu bác ạ.

3. tình cảm của bác và cô bé ấy em cảm nhận bác đang bị ngộp!! Và em cũng chân thành khuyên bác tìm hiểu hơn về tính cách, gia đình và bản thân cô bé đi. ( nghe sẽ có thể khó khăn vì 2 bên cách trở) Nhưng bác cần bình tĩnh lại bác thương cô bé vì điều gì??? em nghĩ các bác và chính bác cũng hiểu rõ. Vậy điều đó có thật sự vững bền k?

4. trong tình yêu, người nào yêu nhiều hơn thì người đó bao giờ cũng sẽ khổ sở. Em cũng từng như vậy. Nhưng bác đừng nên mong đợi gì nhiều thì bác sẽ cảm thấy thanh thản hơn.

luciano

Active Member

bác hãy nghĩ tới những người thân trong gia đình, liệu mẹ bác có thấy thanh thản, vui hay không khi con trai mình khổ sở và dằn vặt mình như vậy

bác cũng nên xem lại sinh hoạt, thói quen của mình có điều gì mà khiến cô bé thay đổi hay k?? Nếu điều nhậu nhẹt k thích, thì mình bỏ, bỏ k phải là vì cô bé, mà bỏ là vì chính mình, cho mình thêm điểm cộng trong tất cả những người con gái khác.

Em cũng như bác, sẽ thấy mất tự tin và âu lo vô cùng vì cô bé đẹp thì sẽ có những người khác đeo đuổi đúng k??

Bác hãy làm hết sức, chăm sóc, lo lắng khi cần! nhưng đừng mong đợi sẽ được đáp lại. Như vậy bác sẽ nhẹ nhõm hơn.

Chúc bác mau lấy lại thăng bằng. Biết rằng nói sẽ rất dễ, và ngừoi ngoài k thấu hiểu hết nỗi đau của mình.

luciano

Active Member

Bạn biết câu chuyện "Tái ông thất mả" không? Đời cũng thế đấy. Cuộc sống lấy của ta cái này, và cho chúng ta lại thứ khác. Đôi khi còn tốt đẹp hơn. Bạn mới 23 tuổi, sẽ đau đớn, nhưng không chết đâu. Cứ để từ từ, rồi thời gian sẽ làm trôi đi hết. Trước tiên phải sống đả, làm cái gì đó với núi sông, rồi hãy nghĩ đến việc yêu thương thật sự. Hôm qua , tôi có nói chơi với bạn, hãy yêu thêm ít nhất là 3 em nữa trước khi lập gia đình...Nói thật đấy bạn ạ.

Biết đâu sau này bạn sẽ giống tôi, cám ơn vì người ta đã bỏ mình, để cuộc đời mình bây giờ hạnh phúc hơn. Đứng lên nhé, không than vãn, không oán trách....và nhìn những người xung quanh mình.

em thích nhất lời bác khuyên

hoangtrinhag

bác hãy nghĩ tới những người thân trong gia đình, liệu mẹ bác có thấy thanh thản, vui hay không khi con trai mình khổ sở và dằn vặt mình như vậy

bác cũng nên xem lại sinh hoạt, thói quen của mình có điều gì mà khiến cô bé thay đổi hay k?? Nếu điều nhậu nhẹt k thích, thì mình bỏ, bỏ k phải là vì cô bé, mà bỏ là vì chính mình, cho mình thêm điểm cộng trong tất cả những người con gái khác.

Em cũng như bác, sẽ thấy mất tự tin và âu lo vô cùng vì cô bé đẹp thì sẽ có những người khác đeo đuổi đúng k??

Bác hãy làm hết sức, chăm sóc, lo lắng khi cần! nhưng đừng mong đợi sẽ được đáp lại. Như vậy bác sẽ nhẹ nhõm hơn.

Chúc bác mau lấy lại thăng bằng. Biết rằng nói sẽ rất dễ, và ngừoi ngoài k thấu hiểu hết nỗi đau của mình.

Chắc có lẻ phãi mở mục "Những chuyện tình của dân HD" mất thôi. Bác nào đồng ý với em thì giơ tay nào. Riêng em, có hàng tá những mối tình dang dở....:">:">:">:">

hauvnn87

Mình biết chứ , đã bỏ nhậu từ khi biết cô ấy , và cũng từ khi 2 đứa buồn nhau thì quay lại với bia rượu , thậm chí còn nhiều hơn trước kia ! Mình thì lúc nào cũng vậy , luôn dõi theo và lo lắng nhưng nhiều lúc nghĩ buồn , vì người ta ko trông đợi , ko cần sự quan tâm đó nữa ! Không hiểu sao con người mà có thể thay đổi nhanh vậy , mới dành cho nhau những gì tuyệt vời nhất , mặn nồng nhất , chỉ toàn niềm vui thôi , mà giờ phủi tay không ngờ . Thà là đừng bao giờ nói yêu thương mình , thì sẽ không đau như thế này !

chào bác chủ , chỉ vì hiện nay bác sống với mẹ già nên bác càng phải mạnh mẽ lên đừng nên để Bà bà biết càng khổ tâm hơn nữa , mình chỉ dám khuyên bác là hãy thôi đừng suy nghĩ về cô bé kia nữa , ngoài kia còn nhiều vấn đề và cơ hội đang chờ mình giải quyết đấy bác

hauvnn87

thôi thì ko nói nữa , dừng ở đây thôi , có nói cũng chẳng dc ích gì . Cảm ơn tất cả anh em đã quan tâm nhé !

leminhhai

Member

Thế này nhé. Con chim đang trong tầm tay của bạn cố gắng tý nữa bắt cho được nó rồi xử thịt nó đi trước khi nó bay mất. Con chim này ko phải của bạn đâu, chim trời đấy làm ngay đi kẻo mất cơ hội he he.

Bên trên