Yêu Em Nên Anh Không Bình Thường

cancelman

Ðề: Yêu Em Nên Anh Không Bình Thường

tôi cũng hiểu 1phần cảm jác của bạn!nhưng bạn ơi,mỗi người 1 tính mà,lúc xưa tôi cũng quen 1 người,cũng đi chơi,"vui vẻ"...nhưng đằng sau đó she vẫn còn những cuộc vui khác không phù hợp với tôi,khi tôi biết và...tôi thật đau khổ vì tôi yêu người ấy,ngược lại với người ấy giống như chi thay đổi thời khóa biểu và sự vắng mặt của tôi...còn now tôi đaqng thật happy bên baxa của tôi,1người biết yêu tôi...chúc bạn có những lựa chọn sáng suốt...

cobra4eye

Active Member

Bạn Hauvnn87 cứ tung hết chiêu đi, thấy lời khuyên nào có lý thì làm hết sức mình. Tổng công kích cho đến hết những ngày lịch sử 30.4, k xong thì đưa ra quyết định cuối cùng cũng chưa muộn. Dù sao thì mình cũng đã làm hết sức, sau này có viết hồi ký cũng k ân hận...:O) đùa tí cho bạn bớt stress ....

bao071180

Member

em ý là 9x phải hông, hay 8x đời cuối, nếu đúng thì em ý chỉ muốn zui với anh tý xong chán lại thôi chứ rì!!! thời đại giờ nó vậy mà, chú em hãy kick ass em ý trước khi em ý có cơ hội !!!

vài lời chia sẽ với bạn nhé :)) huh

dualshock

Member

Rất thông cảm với chủ thớt. Nhưng sau khi đọc kỹ những gì bạn nói thì mình thấy là hình như bạn giữ người ta chưa đúng cách lắm. Bạn quá yêu cô ấy nên bạn cho cô ấy quá nhiều sự đảm bảo để "yên tâm không mất anh". Bạn phải kiềm chế bản thân và cho cô ta cơ hội để... chạy theo bạn, để lo lắng vì sợ...mất bạn. Hehe, sorry vì nói hơi bị lý thuyết, nhưng sự thật thì đúng là phải như vậy bạn ah. Chúc bạn qua "cơn đau thương" này và sớm có ng yêu khác.

khanhaho

mới có mấy tháng à ông ơi, yêu thương gì nhanh vậy. bỏ qua một thời gian đi là ok liền, lao đầu vào công chuyện, hay mua một cái máy ảnh tham gia hội nhiếp ảnh của HDVN, tuần nào cũng đi chụp hình người đẹp (hơn), bảo đảm vài tháng quên người ta liền. Biết đâu tới lúc đó người ta lại chủ động quay lại với ông? Chưa thử sao biết?

dualshock

Member

nhưng chỉ tiếc , vì mình đã đặt quá nhiều tình cảm vào người ta , và 1 điều nữa , người ta nói con trai yêu bằng mắt , đúng , và mình tiếc vì nói thật , người ta là người hoàn hảo nhất mình từng gặp ,ko phải vì mình yêu nên nói quá , nhưng chỉ dùng dc 2 từ tinh tế và khéo léo cho cô ấy ,trong cả cách ăn mặc , đi đứng ,nói chuyện ,ở dưới quê mà tìm dc 1 người như vậy thì rất khó . Tiếc ...

Bạn đừng tiếc, có thế thì cuộc sống mới thú vị chứ, thế mới là sống chứ, nếu cứ bình bình chả có nội dung gì thì cuộc sống đó giống như một bộ phim HD nhạt nhẽo mà chẳng có gì đáng để xem, để nhớ cả. Cho dù (nếu) có chia tay thực sự thì hãy cảm ơn cô ấy (trong lòng mình thôi) vì nhờ cô ấy mà bạn có được quãng thời gian "rất hạnh phúc" như bạn đã miêu tả. OK?
Cái thứ 2 thì ok. Người mình yêu bao giờ chả thấy hoàn hảo. Có thể sau này bạn sẽ dần dần thấy những nhược điểm của cô ấy đó ^^

leminhhai

Member

Mình đồng ý với ý kiến của Hoangtrinhag , no call , no send , no meet , cứ để như thế bạn sẽ nhận được câu trả lời sớm nhất và đáp án chính xác trong trường hợp này chỉ bạn là người phải đưa ra chứ không phải cô bé kia đâu , nhưng mình nói thật nhé ( hơi phủ phàng đấy ) bạn đừng hy vọng vào cuộc tình này nó sẽ không được xây dựng trên 1 nền tảng vững chắc được đâu , mình không nói tất cả nhưng các bạn đều biết gái sài thành như thế nào rồi bạn hãy nhớ kỹ điều này NHẤT CỰ LY , NHÌ TỐC ĐỘ , cả hai điều trên bạn không có , Chia sẽ hãy mạnh mẽ lên

Cái vụ này mình gặp rồi. no call , no send , no meet thì nàng cũng no call , no send , no meet . Khuyên chủ thớt tìm cái gì đó mà làm cho nó quên đi đại loại là gia nhập hội nhiếp ảnh HDVN đi. Mong em trai sớm có tình yêu mới.

cho cô ta cơ hội để... chạy theo bạn...: cái này hay nhưng thực hiện rất khó, phải có cả điều kiện cần và đủ

hauvnn87

Sáng giờ ko gọi điện , ko nhắn tin , online Y!M thì invisible để khỏi thấy nhau . Cảm giác muốn nói chuyện với 1 người nhưng phải kiềm nén kinh khủng quá , và chờ 1 người thật mệt mỏi !

veoclub

"Anh coi việc đi chơi với em là một điều tuyệt vời, một mong muốn thật giản dị khi mà hai người yêu nhau. Tất nhiên anh vẫn gặp em trong những cuộc vui chơi khác nhưng lúc đó chúng ta là hai người bạn thôi - Em cho rằng gặp nhau là được, đi chơi chung hay riêng giống nhau cả mà thôi."

Đọc kỷ đoạn này thì hình như đây chỉ là tình yêu một phía thôi bạn ạ. TÌNH ĐƠN PHƯƠNG.

Bác này nói chuẩn luôn. =D> =D>

buihung

Administrator

Tình hình thế nào rồi bạn ơi?

Dạo này tin trong nước hơi châm , bác nên call trực tiếp xem sao hoặc là bác chủ thớt đang ca khúc khải hoàn vui vầy sum họp không khéo anh em chúng mình lo bằng thừa , bác chủ xuất hiện tý cho anh em yên tâm nào , please..............

Sáng giờ ko gọi điện , ko nhắn tin , online Y!M thì invisible để khỏi thấy nhau . Cảm giác muốn nói chuyện với 1 người nhưng phải kiềm nén kinh khủng quá , và chờ 1 người thật mệt mỏi !

uh, đúng vậy đó bạn ah. Tuy nhiên cũng cần phải mạnh mẽ hơn nữa. Hay biết cách chấp nhận thực tế. Bạn còn trẻ và mình nghĩ cô ấy cũng còn rất trẻ. Trong xã hội bây giờ, lại giữa chốn thị thành + với tuổi trẻ còn mơ mộng, nông nổi, bồng bột.... thì không có gì là không thể xảy ra! Cứ cho là cô ấy là một cô gái có nhiều điểm tốt, vậy chắc chắn sẽ có rất nhiều đôi mắt tinh tường như của bạn với tình yêu dành cho cô ấy cũng không kém gì bạn, nhưng lại hơn bạn ở "cự ly"... (trong khi các Cụ ngày xưa lại cho "nhât cự ly")...
Ở giữa TP lớn như SG hay HN, việc đi chơi đến 11-12h đối với thanh niên trẻ tuổi là rất bình thường. Có thể vì bạn tra hỏi quá nhiều nên người đó phải giải thích nhiều và thấy mệt mỏi. Tuy nhiên, nếu người đó yêu bạn nhiều thì họ sẽ trả lời và sẽ cố gắng giải thích cho bạn hiểu, còn nếu không cố làm điều đó thì....cô ấy không yêu bạn nhiều hơn bạn yêu cố ấy.
Việc bạn lên SG không báo trước mà cô ấy không chịu gặp vì lý do đi chơi với bạn chỉ chấp nhận được trong trường hợp cô ấy đã đi chơi xa khỏi đất SG rồi (không có điều kiện để về hoặc bạn có thể đến chỗ cô ấy). Nếu cô ấy còn trong phạm vi cách bạn 60-70km mà vẫn không về gặp bạn (hoặc thông báo nơi cô ấy đang đi chơi để bạn tìm phương tiện đến nơi đó) thì bạn hãy chuẩn bị tinh thần để quên mối tình này. Bởi vì, nếu cô ấy vẫn yêu bạn mà lại đối xử như vậy thì cô ấy quá vô tâm, còn nếu không còn yêu bạn nữa thì....như vậy cũng tạm chấp nhận (nhưng k thể xem được là cô gái có tấm lòng tốt).
Thế đấy bạn ah! cho dù bây giờ phụ nữ chỉ còn chưa đầy 1/2 dân số, nhưng vẫn còn rất nhiều người có đầy đủ tiêu chí để bạn yêu (k đi chơi khuya, chỉ yêu 1 mình bạn, sẵn sàng gặp bạn bất cứ giờ nào,...:)):)):)).

Chúc bạn tìm được hạnh phúc đích thực của mình!\:D/\:D/

manhthang

Huyền Thoại

Tình vật chưa có gì là khổ, bao giờ bị tiền vật mới sợ.
Đừng ngồi 1 chỗ mà nghĩ ngợi linh tinh, đi chơi đi cho khuây khỏa, tham gia nhiều hoạt động chả còn thời gian đâu mà nhớ với tiếc.

chaucovo

Tình vật chưa có gì là khổ, bao giờ bị tiền vật mới sợ.
Đừng ngồi 1 chỗ mà nghĩ ngợi linh tinh, đi chơi đi cho khuây khỏa, tham gia nhiều hoạt động chả còn thời gian đâu mà nhớ với tiếc.

Cứ theo bác manhthang thì qua hết ! Nghĩ ngợi đến nó càng nhiều thì càng khổ [-O< . Tiền nó vật mới đáng khổ ;))

shrelax84

Member

Mọi cầu thủ đều muốn chơi cho đội bóng lớn, đó là điều hiển nhiên...Muốn có ngôi sao thì ta phải là đội bóng lớn trước đã. Bản thân chúng ta chỉ thích Thúy Kiều chứ có ai thích Thị Nở đâu.

hauvnn87

Tình hình là sáng giờ cúp điện nên ko online dc , suốt ngày hôm wa mình ko gọi điện nhắn tin , thì tối cô ấy nhắn , bảo ngày mai sẽ về , và sẽ gặp mình , nhưng ko phải để nói chuyện , chỉ là gởi mình món đồ hôm trước mình nhờ cô ấy đem đi bảo hành giùm thôi . Mình cũng nói chuyện và cũng ko kiềm nén dc , đã hỏi thẳng là có cần mình nữa ko , nếu ko , cứ nói 1 lời , mình chấp nhận dc hết và sẽ rút lui , nhưng cô ấy bảo cần thời gian suy nghĩ , vì thời gian này rất nhiều việc , nào là báo cáo thực tập , nào là luận văn tốt nghiệp ... nên ko có thời gian nghĩ về mình , hãy cho cô ấy thảnh thơi , và 1 tháng sau sẽ cho mình câu trả lời . Cô ấy nói wá mệt mỏi và nghẹt thở vì cách wan tâm của mình , và vì mình mà cô ấy và đứa em gái giận nhau ( hôm mình lên SG ko gặp cô ấy dc , có nhờ em gái gọi hỏi giùm , và em gái đã trách cô ấy sao lại vô tâm và ác với mình wá , và cũng la cô ấy --> 2 chị em giận nhau ) . Và còn nữa , cô ấy nói là cả 2 đã đi quá nhanh , mình cũng thấy quá nhanh , chữ "nhanh" ko nói chắc anh em đều hiểu cả , và mình suy nghĩ 1 điều là tại sao mình là người "đầu tiên" của cô ấy ( mình biết chắc ) mà cô ấy có thể phũ phàng với mình như thế , ước j mình là 1 thằng đểu , mình sẽ ko nghĩ ngợi j , cũng chẳng trân trọng những gì cô ấy dành cho mình , nhưng mình ko phải người như thế , mình trân trọng những gì cô ấy dành cho mình . Cô ấy nói cô ấy tự thấy bản thân hư quá , nông nỗi wá nên cần thời gian để suy nghĩ về mối wan hệ của 2 đứa . Vậy đấy , và 1 tháng từ hôm nay để suy nghĩ . Nhưng suy đi nghĩ lại , vẫn ko nghĩ ra tại sao mình vượt hơn trăm cây số , lên SG để gặp mà nhất định ko gặp , đau lòng nhất điều này , dù lý do đưa ra là ko thích mình tùy tiện như vậy , nhưng nghe chẳng hợp lý chút nào . Mình bảo chia tay thì im lặng và nói phải suy nghĩ , làm mình càng đau đầu hơn !

@ Manhthang : ước gì có thể bận trăm công nghìn việc để ko nghĩ linh tinh , nhưng công việc của mình nhàn lắm , thời gian rỗi nhiều , bạn bè ko có bao nhiêu , chỉ dc buổi chiều là ko nghĩ j nhiều vì lúc đó là giờ thể thao , đi đánh bóng chuyền , tối lại thì cứ đi nhậu .
@ all : và cũng sẽ rất tiếc nếu ko thể tiếp tục với cô ấy vì cô ấy là người làm mình hãnh hiện nhất từ xưa đến giờ khi đi cùng !

Chỉnh sửa lần cuối:

jimminam2000

này chàng trai trẻ,khi nào vượt hàng trăm cây số lên sài gòn mà bị "người ta" cho leo cây thì cứ pm cho mình nhé,sẽ tặng bạn vài luống rau tươi của sài gòn bảo đảm không lạnh lùng như cô bé kia đâu :D

hauvnn87

Chuyện buồn lắm rồi , chẳng đùa dc nữa đâu !

Bên trên