BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

tuank+

Member
Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

Ngày 01/03/2012 mới lắp cho khách hàng, hiện tại khu vực phía nam sóng DTT chỉ có ở TPHCM, Bình Dương và 1 phần Đồng Nai, các nơi khác muốn bắt phải dùng DTH, dùng DTH được nhiều hơn DTT 3 kênh HD và 2 kênh SD.

ý em nói là đến ngày 12 này thì avg nó mới bán đầu thu rộng rãi ở các tỉnh thành khác ý , chắc lẽ là đầu dth thôi chứ dtt làm gì đã triển khai đc như ở sài gòn với hà nội

vnucfl

sắp đến ngày 12/01 rồi mà có thấy bên AVG thông báo gì đâu nhỉ , mình đang chờ nó công bồ rộng rãi để lắp 1 bộ ở quê

jonidontcry

Active Member

Tuần trước bên AVG hẹn là cuối tuần này sẽ mang chảo DTH qua lắp cho mình (vì bữa trước lắp DTT ko xem đc).
Chờ mãi...
Sáng nay bên AVG vừa gọi điện báo là "Bên em chưa triển khai DTH đâu nên chắc anh phải chờ 1 tuần nữa rồi" :-(
Hic hic...

9M4

Ngày 01/03/2012 mới lắp cho khách hàng, hiện tại khu vực phía nam sóng DTT chỉ có ở TPHCM, Bình Dương và 1 phần Đồng Nai, các nơi khác muốn bắt phải dùng DTH, dùng DTH được nhiều hơn DTT 3 kênh HD và 2 kênh SD.

3 kênh HD thêm của DTH là kênh gì vậy bác ơi?

tuank+

Member

thôi thì cứ chờ đợi đi các bác , tết này sẽ có avg thôi , chắc avg đang bận phân phối hàng đến các chi nhánh vnpt trên toàn quốc . nên đến ngày 12 chắc sẽ có . hôm nay thấy trang web anvien.vn ko hiện biểu tượng của avg nữa chắc lẽ đang thiết kế web để phục vụ bà con đay

vnucfl

3 kênh HD thêm trên DTH là : FTV-HD, Nationalgeographic channel HD , Star world HD bác ạ, chỉ bác naofdung DTH mới xem dc

jonidontcry

Active Member

Tuyệt vời! Nat Geo HD number 1 :D Starworld HD số dzach!
Vấn đề là vẫn chưa ai đến lắp DTH cho mềnh :(

ý em nói là đến ngày 12 này thì avg nó mới bán đầu thu rộng rãi ở các tỉnh thành khác ý , chắc lẽ là đầu dth thôi chứ dtt làm gì đã triển khai đc như ở sài gòn với hà nội

Theo thông tin hôm 6/1/2012 mình đi tập huấn về AVG, trước mắt chỉ lắp đặt cho nhân viên Bưu điện xài thử vào hoàn thiện các quy trình thủ tục, đến 1/3/2012 mới chính thức bán rộng rãi đến khách hàng.

tuank+

Member

Theo thông tin hôm 6/1/2012 mình đi tập huấn về AVG, trước mắt chỉ lắp đặt cho nhân viên Bưu điện xài thử vào hoàn thiện các quy trình thủ tục, đến 1/3/2012 mới chính thức bán rộng rãi đến khách hàng.

người ta cần là cần vào 3 dịp tết mua về xem chất lượng nó như thế nào thôi , chứ đợi đến ngày 1/3 thì có lẽ thôi , đành gia hạn tiếp với k+ thôi , mà avg làm ăn hay nhỉ lúc thì bảo đến ngày 1/1 lúc lại bảo ngày 1/3 là 1 công ty lớn mà làm ăn như thế thì hơi buồn ngủI-)

người ta cần là cần vào 3 dịp tết mua về xem chất lượng nó như thế nào thôi , chứ đợi đến ngày 1/3 thì có lẽ thôi , đành gia hạn tiếp với k+ thôi , mà avg làm ăn hay nhỉ lúc thì bảo đến ngày 1/1 lúc lại bảo ngày 1/3 là 1 công ty lớn mà làm ăn như thế thì hơi buồn ngủI-)
K+ luôn luôn dẫn đầu mà, mà AVG cũng đáng đồng tiền bát gạo đó chứ,rất phù hợp với nhân dân (trừ hợp đồng Super League(.

jonidontcry

Active Member

Đến chiều nay thì chính thức có 1 ông ở tổng đài AVG gọi điện báo là "2 tháng nữa mới triển khai đại trà dịch vụ DTH, bây giờ chỉ lắp chảo cho NHÂN VIÊN AVG & BƯU ĐIỆN thôi".
Họ hẹn ngày mai qua lắp lại cái DTT với phương án Kéo dây thật dài rồi đặt anten lên ngọn cây :LOL:

Đến chiều nay thì chính thức có 1 ông ở tổng đài AVG gọi điện báo là "2 tháng nữa mới triển khai đại trà dịch vụ DTH, bây giờ chỉ lắp chảo cho NHÂN VIÊN AVG & BƯU ĐIỆN thôi".
Họ hẹn ngày mai qua lắp lại cái DTT với phương án Kéo dây thật dài rồi đặt anten lên ngọn cây :LOL:

Mai là cn mà avg vẫn làm việc à bác?

jonidontcry

Active Member

Có, bên lắp đặt của AVG làm việc cả T7 & CN.
Mình nghĩ như vậy là hợp lý thôi vì ngày thường khách hàng đâu có ở nhà, đến tối họ về thì còn lắp đặt j nữa.

mtrongbn

Muốn làm 1 bộ để xem tết chứ 2 tháng nữa đi làm suốt thời gian đâu mà xem
Thôi em xin chia tay anh AVG với cái kiểu làm ăn nửa quê nửa tỉnh ,đến cái web quảng bá còn không có không hiểu công ty truyền thông cái khỉ gió gì :)

dungo

Member

mình nghĩ vs số tiền thuê bao như vậy và gần như free đầu thu là ổn

toivannho

Active Member

mình cũng đang xài DTT, không biết xài DTH có phải thay đầu thu kg ? hay chỉ thay chảo ?

jonidontcry

Active Member

Xài DTH thì thay cả bộ chảo lẫn STB. Bữa trước bên tổng đài cũng dọa là việc này rất phức tạp, chốt ngay từ đầu là xài cái j luôn.
Nhưng chờ 2 tháng nữa mới đc lắp DTH thì có lẽ là... bye bye AVG...

dungo

Member

Xài DTH thì thay cả bộ chảo lẫn STB. Bữa trước bên tổng đài cũng dọa là việc này rất phức tạp, chốt ngay từ đầu là xài cái j luôn.
Nhưng chờ 2 tháng nữa mới đc lắp DTH thì có lẽ là... bye bye AVG...

số lượng kênh giữa DTT và DTH như nhau hả cụ

jonidontcry

Active Member

Nghe nói DTH có nhiều hơn 3 kênh HD, chẳng biết có chính xác ko nữa...

Bên trên