BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

trung1805

Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

Công nhận cái gọi là "phí truyền dẫn" hơi khó hiểu. Thường thì hiện nay cước phí của khách hàng hàng tháng đã bao gồm cả chi phí về nội dung và chi phí về truyền dẫn rồi.

Phí 88k bác đang trả là phí thuê bao thôi, việc nhà đài phân ra bao nhiêu loại phí là chuyện của nhà đài. Họ phân ra thế để thấy rằng họ đã miến phí nhiều và lợi ích khách hàng được hưởng là bao nhiêu. Bên cạnh đó, cũng giải thích luôn tại sao lại có giá rẻ (88k/ gói cao cấp) là vì thế :)

vnucfl

các bác cho hỏi, mấy hôm nay rồi mở kênh nationnal geographic channel của avg lên không thấy có phụ đề ko biết kênh nào có ko nhỉ, bác nào biết cho xin thông tin nhé

mtrongbn

Ông AVG này làm ăn rõ chán,đến cái web quảng bá cũng không có
Chất lượng không biết ra sao nhưng làm PR kiểu này sao hút đc khách.
Mà nghe nói thuyết minh trên mấy kênh phim nữa thì nghỉ luôn cho rồi .

hddesire

Member

Nhà em ở Q7, hôm qua có gọi xuống lắp đặt nhưng lại không đủ sóng để đặt anten, phải đưa ra giữa sân thì mới ok.Thế là e k lắp được, chán quá.

gói cao cấp chỉ 88k thôi chứ, đào đâu ra cái 150k thế?
Chứ bạn không nghe là gói cước 88k chỉ áp dụng cho 2 triệu thuê bao đầu tiên trong 2 năm tùy điều kiện nào đến trước ah?
Như vậy sau 2 năm phải đóng 180k là gì

Chứ bạn không nghe là gói cước 88k chỉ áp dụng cho 2 triệu thuê bao đầu tiên trong 2 năm tùy điều kiện nào đến trước ah?
ui thế thì chơi mẹ K+ cho nó rồi! Làm ăn chả thấy tin tưởng tẹo gì cả!

Chỉnh sửa lần cuối:

taituxdvn1

Thế thì ông có dám chắc là sau 2 năm nữa giá thuê bao K+ ko tăng ko ? Xài 2 năm rồi tính tiếp chứ giờ ngồi tính cá dưới ao à :|

Các bác lắp rồi cho em hỏi. Cái DTT(mặt đất) với cái DTH (vệ tinh) cùng của thằng AVG thì cái nào xem nét hơn nhỉ?

jonidontcry

Active Member

Nhà em ở Q7, hôm qua có gọi xuống lắp đặt nhưng lại không đủ sóng để đặt anten, phải đưa ra giữa sân thì mới ok.Thế là e k lắp được, chán quá.

Vụ này phải lắp chảo DTH bác ạ. Nhà em cũng phải chờ đến cuối tuần này lắp chảo, hôm bữa bên AVG họ mang anten KTS qua nhưng mà sóng yếu nên chưa xem được :D

jonidontcry

Active Member

Thế thì ông có dám chắc là sau 2 năm nữa giá thuê bao K+ ko tăng ko ? Xài 2 năm rồi tính tiếp chứ giờ ngồi tính cá dưới ao à :|

2 năm nữa có khi bố K+ lại tăng lên 500K/tháng cho gói tương đương ấy chứ. Mà sau 2 năm thì cũng gần hết cam kết 30 tháng rồi, lúc đấy chán thì bỏ đi lắp cái khác.

jonidontcry

Active Member

2 năm nữa có khi bố K+ lại tăng lên 500K/tháng cho gói tương đương ấy chứ. Mà sau 2 năm thì cũng gần hết cam kết 30 tháng rồi, lúc đấy chán thì bỏ đi lắp cái khác.

các bác cho hỏi, mấy hôm nay rồi mở kênh nationnal geographic channel của avg lên không thấy có phụ đề ko biết kênh nào có ko nhỉ, bác nào biết cho xin thông tin nhé

Các đài khác vẫn có phụ đề NatGeo mà,chắc AVG mua bản quyền loại không có phụ đề cho nó rẻ.

jonidontcry

Active Member

Nếu thế thì đành dùng chiêu "Đuổi hình bắt chữ" vậy chứ biết làm xế lào T_T

trùng.............

Chỉnh sửa lần cuối:

cutun1217

Các bác lắp rồi cho em hỏi. Cái DTT(mặt đất) với cái DTH (vệ tinh) cùng của thằng AVG thì cái nào xem nét hơn nhỉ?

nhìn nhung nếu bác bắt được sóng của DTT thì như nhau cả thôi ạ. nếu yếu quá thì chuyển sang dùng DTH.

cột phát sóng DTT hiện của AVG tại Kengnam, truyên hình HN và 1 chỗ nào đó nữa em quên rồi :D. nhà bác ở khu đó thì an tâm mà dùng DTT đi ạ. em ở Hàng mã cũng dùng DTT được. căn bản là DTH hàng chưa về đã hết, phải chờ 1 tháng nữa cơ.

quybao

Các bác có biết thông tin gì về chiến lược mở rộng phát sóng của AVG ko? Bao giờ thì tỉnh lẻ xem được? Em nghe bảo đầu DTH chỉ dành cho VIP :-s

tuank+

Member

Các bác có biết thông tin gì về chiến lược mở rộng phát sóng của AVG ko? Bao giờ thì tỉnh lẻ xem được? Em nghe bảo đầu DTH chỉ dành cho VIP :-s

hình như ngày 12/1 sẽ cung cấp dịch vụ rỗng rãi tới các tỉnh thành , còn về vấn đề dth thì đó là quyền lựa chon của khách hàng , chứ ko phải chỉ có vip mới đc dùng , nói chung 1 là anh chon kts , 2 là chon dth ưng cái nào thì lấy cái đó

hình như ngày 12/1 sẽ cung cấp dịch vụ rỗng rãi tới các tỉnh thành , còn về vấn đề dth thì đó là quyền lựa chon của khách hàng , chứ ko phải chỉ có vip mới đc dùng , nói chung 1 là anh chon kts , 2 là chon dth ưng cái nào thì lấy cái đó

Ngày 01/03/2012 mới lắp cho khách hàng, hiện tại khu vực phía nam sóng DTT chỉ có ở TPHCM, Bình Dương và 1 phần Đồng Nai, các nơi khác muốn bắt phải dùng DTH, dùng DTH được nhiều hơn DTT 3 kênh HD và 2 kênh SD.

highway1vn

nhìn nhung nếu bác bắt được sóng của DTT thì như nhau cả thôi ạ. nếu yếu quá thì chuyển sang dùng DTH.

cột phát sóng DTT hiện của AVG tại Kengnam, truyên hình HN và 1 chỗ nào đó nữa em quên rồi :D. nhà bác ở khu đó thì an tâm mà dùng DTT đi ạ. em ở Hàng mã cũng dùng DTT được. căn bản là DTH hàng chưa về đã hết, phải chờ 1 tháng nữa cơ.
Em cũng ở hàng mã,cũng đang định mấy ngày nữa lắp cho nó nóng hổi. Cho hỏi bác là tình hình dùng có ổn định không,có bị đứng hình hay vỡ hình không ah. hình ảnh có nét không bác

Bên trên