Bộ dàn B&W đầu tay của em

Xin chào các anh, em là trẻ trâu 19 tuổi, sau vài năm theo dõi trên diễn đàn và tích cóp thì em cũng đã tậu được một bộ, mong các anh tham khảo và cho ý kiến để em cải thiện.

Em ra Best Buy thì bọn nó chưng sẵn một bộ B&W 683 Theatre, giống như trên trang chủ B&W. Em thích chơi loa cùng một hãng và dòng, và đã bị chinh phục bởi Bluray HITMAN David Foster and Friends mà tụi BB chơi, thế là em xúc luôn.

Ảnh tổng thể:

Nhìn: Sony EX710, 55 inches, mua được 2 năm hơn và được sử dụng với một dàn giẻ rách, nay mới có dàn mới để xứng đôi vừa lứa.

Receiver: Denon AVR-3313CI

Nghe:

Main: B&W 683.

Left:

Right:

Sub: B&W ASW610

Center: B&W HTM61

Surround: B&W 685

Nguồn phát: WD TV Live Hub 1TB bị brick, em đang chờ ngày cho ra đi. Hiện giờ đang xài tạm laptop. Ngoài ra còn có Arirang Karaoke, đang chờ một bộ mic; Bluray SONY; và PlayStation 2.

Góc thưởng thức:

Grills on:

Em rất thích cái màu vàng vàng của mấy cái màng tr*** đó. Nhìn nó đã con mắt gì đâu. Hiện giờ em đang chuẩn bị mua thêm Dune Base 3D để làm nguồn phát chính, ba mẹ em cũng có thể sử dụng.
Tay nghề chụp ảnh chắc còn yếu kém, mong các anh chỉ bảo. Em xin hết ạ :D.

spc08

Member
Ðề: Bộ dàn B&W đầu tay của em

mở hàng bộ dàn của bác đẹp quá

Dây nhợ còn lòng thòng lắm, em đợi có bộ mic sẽ đi dây lại. Cảm ơn bác ạ :p

tuổi trẻ tài cao!chúc mừng bác chủ,bộ này xem phim chắc là phòng ốc rung rinh lắm rồi nhỉ?

Dạ ba em cũng phụ giúp một ít tài chính ạ :p. Em đang định làm thêm một sub nữa để bớt việc cho sub kia. Nhưng mà mở to cũng rất thích ạ, sàn rung và chân em run :))

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Wow dàn đâu tay mà thế này thì thiệt ngưỡng mộ bác quá, chúc mừng bác. Phòng bác có không gian nhỉ, rộng ghê. Loa để hơi sát tường hông bác, cho mấy em nó cách tường cở 1 gang tay chắc âm thanh phê hơn tí. Em Denon này đánh 683 hơi đuối. Bác múc thêm em Oppo nữa coi phim cho phê.
Thanks bác chia sẻ

pterpm

Well-Known Member
Đẹp lắm bác ạ, chúng mừng bác có những giây phút giải trí tuyệt vời bên canh những đồ chơi mới của mình
Thân
P.S: bác ơ TP và bang nào thế ạ, nếu không chê thằng tung cẩu bác lên Emotiva.com làm con XPA-5 quýnh cho nó xung bác, rẻ, nghe tạm được , miễn là đì đùng là okie rồi nhỉ( mình thì cheap rồi, chơi toàn đồ rẻ $ thấy đì đoàng lùng bùng lỗ tai là em okie hihi)

Anh NghiaBienHoa ơi hồi trước em cũng ở BH đó, bây giờ thì em ở Cherry Hill, New Jersey. Bác nói đuối là sao bác em thấy mở khoảng 70% mà bass biếc ra đã thấy màng woofer của 683 rung rinh lắm rồi ạ :p

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ dàn B&W đầu tay của em

Anh NghiaBienHoa ơi hồi trước em cũng ở BH đó, bây giờ thì em ở Cherry Hill, New Jersey. Bác nói đuối là sao bác em thấy mở khoảng 70% mà bass biếc ra đã thấy màng woofer của 683 rung rinh lắm rồi ạ :p

Vậy hả bác, nếu bác thấy hài lòng thì OK. Em chỉ góp ý chút cho vui nhộn, có gì sai bác bỏ qua cho. Rất vui khi thấy bác cùng sài B&W.Have a great weekend! Enjoy!

Em nhìn B&W của bác thì đúng là bác am hiểu thật rồi. Nhưng hiện tại khả năng của em chỉ dc đến thế này thôi. Bác ở đâu có gì em đi ngang em qua thăm :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ dàn B&W đầu tay của em

Em nhìn B&W của bác thì đúng là bác am hiểu thật rồi. Nhưng hiện tại khả năng của em chỉ dc đến thế này thôi. Bác ở đâu có gì em đi ngang em qua thăm :D
Hihi bác quá khen, em chỉ giỏi chém gió cho vui thôi. Em ở Bắc Cali vùng San Jose bác ạ. Nhà em thì cuối tuần bác ghé thăm vô tư. Bây giờ là gần 3 giờ sáng bên đó, bác thức khuya thật
Thân

Ôi thế thì chắc em chưa qua được trong khoảng thời gian sắp tới rồi. Em sinh viên thức quen lắm rồi ạ :))

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác trẻ tuổi tài cao . Bộ quá good :)

cadic1008

Member

Đẹp và đồng bộ, hồi bằng tuổi bác em phấn đấu mãi mới tậu được con Sony Walkman. Chúc mừng bác!

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bộ đầu tay mà đã khủng như vậy, em mà nâng cấp chắc lên đầu 8 rồi

cảm ơn các anh nhiều ạ :) so với các anh thì em vẫn còn thua kém nhiều lắm.

Bên trên