Bộ dàn B&W đầu tay của em

lmcuong4u

Active Member
Ðề: Bộ dàn B&W đầu tay của em

Đơn giản nhưng rất tinh tế và giá trị cho 1 bộ dàn đầu tay, chúc mừng bác chủ!

Balace8x

Member
Ðề: Re: Bộ dàn B&W đầu tay của em

19 tuổi với bộ dàn này, ngưỡng mộ thật .
Âm thanh B&W nghe chất, ở VN chơi B&W có vẻ quý sờ tộc vì giá VND, so với USA thì có 1 tháng lương!
Ông anh có cặp B&W ghép với Denon nghe nhạc tiếng hơi chát, em nghĩ chơi với Marant thì hay hơn nhiều (ex: Marantz sr 7007), bác chủ có dịp ghép thử. Denon ghép với JBL có vẻ hợp lý.

cubiboy90

Dàn B&W của bác đầu tay nhìn đẹp và ngon khiếp :D, nhưng mà em xin góp ý nhỏ 1 chút đó là cai bác nên sơn hoặc dán lại cái tường với cái trần + 1 chút ánh sáng trong phòng cho đẹp hợp với dàn :D. Chứ để có mấy cái "mảng" thế kia nhìn kì kì , hi hi

audiohp

Đầu tay mà bác đã chơi B&W thế này, cuối tay ko biết ra sao...:-O

Em làm cái này xong là phải bay đi học cách nhà 7 tiếng mất rồi nên không có dịp thưởng thức nhiều, thỉnh thoảng về nhà thôi ạ.

Âm thanh B&W nghe chất, ở VN chơi B&W có vẻ quý sờ tộc vì giá VND, so với USA thì có 1 tháng lương!
Ông anh có cặp B&W ghép với Denon nghe nhạc tiếng hơi chát, em nghĩ chơi với Marant thì hay hơn nhiều (ex: Marantz sr 7007), bác chủ có dịp ghép thử. Denon ghép với JBL có vẻ hợp lý.

Em còn đi học nên là lương cung phải mấy tháng gần một năm mới được ạ.

xuanhoaktv

Chúc mừng chủ thớt, 19 tuổi có đc bộ này là ngưỡng mộ rồi, e cũng thích là trẩu tre như bác...dây nhợ bác đi lại gọn gàng chút là OK...

Balace8x

Member

Em còn đi học nên là lương cung phải mấy tháng gần một năm mới được ạ.

Ý của mình nói là chỉ riêng cặp B&W thui, mình cũng thích cặp này nhưng giá bên Vn khoảng 1000 usd nên chưa mua.

Nếu bác thích nghe nhạc trẻ thì dùng lại amply Denon, nghe nhạc nhẹ trữ tình thì dùng onkyo hoặc Marant cho chất âm ngọt ngào, nghe lâu không thấy mệt. Nếu có điều kiện thì bác mua thêm 1 ampli 2 kênh nữa ghép lại.

vâng qua năm tháng có lẽ em cũng sẽ sắm thêm cho đủ thóc, đánh như vầy thì chưa xứng với khả năng của em ấy.

meocon

Well-Known Member

Bức hình ngay vách tường , có sợi dây chạy từ trên xuống ko dc đẹp cho lắm bác à

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Để bàn thờ chúa vậy là ko được rùi e chai , giả trí ra giải trí nơi thờ cúng tâm linh phải được yên tịnh chứ ku .
chúa đôi khi cũng nghe nhạc và Kok Chứ bác .nghe nhiều dần dần ai cũng nghiện

mới 19t setup bộ đầu tay ghê quá .chúc mừng,rất ngưỡng mộ bạn

Để sau này Chúa nghe riết chán cho em cái nhà to hơn đã :)) còn gì thì vầy là hết đát ạ.

Bên trên