Bộ dàn HD của Andy !

andy

Member
Chào các bác trên diễn đàn.
Em là thành viên mới tham gia diễn đàn. Hôm này em mạo muội show bộ dàn HT của em, Mong được giao lưu cũng như học hỏi cac bác trên diễn đàn.
Bộ dàn em có cấu hình như sau:
LCD : Sony 40 inch dòng EX
Receiver : Denon 4308
HD media : Popcorn C200
Center : B&W HTM61
Sub : B&W ASW 610
Main : Klipsch F3
Sur : Klipsch S2
Sau đây là 1 số hình ảnh em mới chụp. Do nhà em bé tí nên chỉ có hể set up được như vậy thôi. mong các bác chém nhẹ tay ah.

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn HD của Andy !

tội nghiệp cái Sub quá... sao bác k post dàn 2 kênh lun

andy

Member

tội nghiệp cái Sub quá... sao bác k post dàn 2 kênh lun

Em thì thích giấu cái Sub càng kính càng tốt, trên hình là do em chụp ảnh thì mới show nó ra, còn bình thường thì k ai thấy cai Sub của em hết ah. vì cái màn che nó hết luôn rồi.
Em thì có cái tật coi phim thì phải nằm trên giường coi mới phê, nên phải tách ra 2 dàn , dàn HT thì lúc nào cũng trong phòng ngủ của em hết. còn dàn 2ch thì em chưa chộp, hôm nào rảnh em chộp lên ah.

tieuthieugia

Well-Known Member

bác cứ chộp lên cho anh anh em hết hồn chơi
em thấy gần quá do nhà ngắn, chắc hiệu ứng cũng k được như ý nhỉ

loveBasso

Member

Dàn đẹp, máy hay. Chúc mừng Andy. Nhìn cái c200 thấy thèm.

andy

Member

Đồng ý với bác tiểu, bác show nốt giàn stereo lên cho bọn em hết hồn đi nào.
Bác vẫn là fan B&W chứ ạ?

Dàn 2CH của em cũng bình thường thôi, có gì đâu mà hết hồn bác ah.
mặc dù đã đổi gu nghe nhạc, k sử dụng B&W cho 2CH nữa nhưng em vẫn là Fans trung thành của B&W. hiện nay B&W em chỉ sài cho Center và sub thôi.
Cách đây 2 tháng em đã cho tất cả bộ dàn 2Ch B&W 803D - Krell và Wadia lên đường rồi. Hiện em đang nghiên cứu chuyễn sang chơi bóng đèn. đánh với loa JBL.

locnp

Well-Known Member

Dàn 2CH của em cũng bình thường thôi, có gì đâu mà hết hồn bác ah.
mặc dù đã đổi gu nghe nhạc, k sử dụng B&W cho 2CH nữa nhưng em vẫn là Fans trung thành của B&W. hiện nay B&W em chỉ sài cho Center và sub thôi.
Cách đây 2 tháng em đã cho tất cả bộ dàn 2Ch B&W 803D - Krell và Wadia lên đường rồi. Hiện em đang nghiên cứu chuyễn sang chơi bóng đèn. đánh với loa JBL.

Bác định chơi JBL nào thế? ;;)

vespaviet

Em đang có bộ DAC rời, định múc cái Popcorn200 về để kết hợp nghe nhạc lossless ( em ít khi xem phim lắm). Bác Andy thấy chất lượng phần audio out của con này thế nào ạ?

leepham

Well-Known Member

Giống cái tật của bác ;)) Xem phim thì phải nằm giường mới thích hoặc mấy cái ghế massage xãi dài ra cũng lý tưởng phết :)

dinhvannam

Hi..hi.. mọi ngày vưỡn vào HDVN mà bác nhưng hôm nay bàn phím ko hư nên mới nhấn nhấn ra chữ được nè. hahaha

toannd

Member

dàn của bác đẹp đó theo minh bác thay cái kệ to hơn một chút nó dấu dây loa là đẹp hơn

andy

Member

dàn của bác đẹp đó theo minh bác thay cái kệ to hơn một chút nó dấu dây loa là đẹp hơn

cái này là hạn chế của nhà nhỏ đấy bác ah, khi nào rảnh chắc cũng phải nguyên cứu cái kê nhiều tần và to to 1 chúc ah,
thanks.

Bên trên