Bộ dàn HD của Andy !

andy

Member
Ðề: Bộ dàn HD của Andy !

Hôm trước Anh có nghe A.Tuấn Q7 thì phải: Bác ấy FPB match với Aesthetix pre tube, nghe còn hay hơn conrad johnson pre tube. Đang chờ mang về nghe thử đây!

Nếu anh đấu với pre đèn k có cổng balance, và đấu vào pow bằng RCA, anh lưu ý là phải kiếm cái mống lừa cắm vào chấu 2 và 3 của cổng balance trên pow nhé, vì theo em biết là cái pow của mình là full balance và đương tính hiệu chính ra là cho XLR còn RCA chỉ là phụ thôi.
anh nên down load used manual của Krell về, nó chỉ dẩn rất rỏ.

thangvc

Member

Thanks Andy, Anh đã download User Manual lúc trước rồi và nhờ vậy mới biết Krell Class A tốn điện phết! Dĩ nhiện là Anh sẽ ưu tiên cho XLR chứ, vì CD và pre bắt buộc phải có cổng này!

andy

Member

Thanks Andy, Anh đã download User Manual lúc trước rồi và nhờ vậy mới biết Krell Class A tốn điện phết! Dĩ nhiện là Anh sẽ ưu tiên cho XLR chứ, vì CD và pre bắt buộc phải có cổng này!

Càng ăn nhiều điện thì càng hay anh ơi, hơn cái bàn ủi chút xíu thôi mà.
nói chung là anh sài RCA thì vẫn ok anh ah, chứ pre đèn mà có cổng Balance thì hơi nặng tiền đó anh ơi. Vã lại anh cần check kỷ là nó là balance thật hay là balance giả anh nhé, thông thường thì cái balace thật nó có 1 bo mạch thêm cho phần balace. còn balance giả thì nó chỉ nối tín hiệu từ RCA qua thôi.
Thân

andy

Member

Cuối năm thay kệ mới cho mấy em nó dễ thở hơn . Nhưng dây nhợ vẫn đùm đùm đề đề phía sau :(:(:(

Happy New Year, Andy!
Nhìn gọn gàng và đẹp hơn đó.
Chắc anh phải "đu" theo cái máy có loe loét đèn và tóc rồi......

andy

Member

Happy New Year !
Dự án mới của anh đến đâu rồi anh? Có gì mới alo share với anh em nhé. Em chuyển sang đèn đóm thì ghiền luôn rồi anh ơi. =))

thangvc

Member

Hi Andy,
Tết năm nay happy chứ?
Anh đang tăm tia Aesthetix Calypso pre nhưng giá căng quá, hix lại muốn quay về Krell KRC 3 pre nhưng lại lưỡng lự,...hix...
À cho Anh hỏi CD Marantz 11S2 trước của Em so với Wadia 830 thế nào? k phải 16 đâu nhé...:)

andy

Member

Hi Andy,
Tết năm nay happy chứ?
Anh đang tăm tia Aesthetix Calypso pre nhưng giá căng quá, hix lại muốn quay về Krell KRC 3 pre nhưng lại lưỡng lự,...hix...
À cho Anh hỏi CD Marantz 11S2 trước của Em so với Wadia 830 thế nào? k phải 16 đâu nhé...:)

hi anh,
vậy từ từ rồi mai phục cái pre thôi anh ah. Còn CDP thì 830 thì em k đánh giá cao cho lắm. vã lại nó sài đĩa ngược nên mắt mủi có gì thì phiền lắm anh ah.
Còn về 11S2 trong tầm giá khoảng 2000$ cho hàng New thì nó rất xứng đáng đễ đầu tư anh ah.

vodanh81

Member

Bộ nhà bác cấu hình ngon quá, giá mà đi dây đỡ lộ thì còn đẹp nữa.

andy

Member

Cám ơn bác, nhưng do mình sử dụng đến 2 cái ổ cứng gắn ngoài nền dây nhợ nó nhiều hơn 1 chút. hic em đang cố gắn làm sau tém gọn nhữn cộng dây này dây ah. thanks

Bên trên