Bộ dàn HD của Andy !

andy

Member
Ðề: Bộ dàn HD của Andy !

Thèm đống CDs của Bác quá thôi, toàn đĩa gốc là bằng Bộ dàn nữa rồi...

CDs của em thì đủ loại bác ah, gốc , TQ , F1 đều có đủ. Nhưng về sao này thì em cũng sưu tầm và mua CD gốc nhiều hơn. Vì Cds thì có thể theo ta suốt đời, còn bộ dàn thì cứ thay đổi hoài. Nên bây giờ em yêu CDs hơn yêu bộ dàn rồi.

HD Beginner

Em cũng có HTM61 như bác, cũng có cái Receiver và cái HTPC bằng kích thước như bác. Nhưng ko hiểu sao em giấu hết được dây ra đằng sau kệ mà bác thì lại không nhỉ?

Hi. Nói chơi chút thôi, hệ thống của bác ổn rồi. Chỉ cần bố trí phần dây dợ cho gọn lại nha...

Và nếu có thể thì thay cái front bằng bookshelf sẽ phù hợp với phòng ngủ hơn. Hi

startburn

Wao, bác Andy chơi bộ dàn đẹp quá, hôm nào cho em nghe ké với. Em mới đổi Pre MC c35 nhìn chung nghe cũng ổn, em định thử chất âm MC thế nào...nghe cũng tốt bác à, phù hợp với dòng nhạc của em( em lỗ tai em) hehe. Hôm nào đổi cd nhớ ới em nha bác.

Dàn của bác ngon, nhưng mà thiết kế chưa thẩm mỹ lắm, nhất là cái sur với sub :D

andy

Member

Em cũng có HTM61 như bác, cũng có cái Receiver và cái HTPC bằng kích thước như bác. Nhưng ko hiểu sao em giấu hết được dây ra đằng sau kệ mà bác thì lại không nhỉ?

Hi. Nói chơi chút thôi, hệ thống của bác ổn rồi. Chỉ cần bố trí phần dây dợ cho gọn lại nha...

Và nếu có thể thì thay cái front bằng bookshelf sẽ phù hợp với phòng ngủ hơn. Hi

Dạ cám ơn bác đã góp ý, Em sẽ tìm cách giấu mấy cộng dây nhợ lại. Nhiều khi mua về cứ thế mà gắm vào chơi thôi, cũng làm biếng set up cho nó gọn gàn,hôm nào rảnh em dành ra 1 buồi sắp xếp lại.

andy

Member

Wao, bác Andy chơi bộ dàn đẹp quá, hôm nào cho em nghe ké với. Em mới đổi Pre MC c35 nhìn chung nghe cũng ổn, em định thử chất âm MC thế nào...nghe cũng tốt bác à, phù hợp với dòng nhạc của em( em lỗ tai em) hehe. Hôm nào đổi cd nhớ ới em nha bác.

oh Chào bác, lâu quá không gặp rồi, bác khỏe chứ ah? bác từ từ mà trải nghiệm, quan trọng là hợp với tai mình thôi ah.

andy

Member

Dàn của bác ngon, nhưng mà thiết kế chưa thẩm mỹ lắm, nhất là cái sur với sub :D

cám ơn bác, cái nhà nó xấu quá thì có thiết kế ntn thì nó cũng k cải thiệng được gì bác ah. nên em cứ thấy gắn ở đâu được là cứ thế mà gắm thôi.

thangvc

Member

Chào Bác Andy,
Người quen cũ qua đây à, nhớ mình k?. Dạo này đèn đóm thế nào hả Bác, chắc hay hơn Class A hĩ? Copland có là đối tác tốt với JBL không? Bỏ Wadia sang Esoteric thế nào hả Bác?

andy

Member

Chào Bác Andy,
Người quen cũ qua đây à, nhớ mình k?. Dạo này đèn đóm thế nào hả Bác, chắc hay hơn Class A hĩ? Copland có là đối tác tốt với JBL không? Bỏ Wadia sang Esoteric thế nào hả Bác?

Bên kia bác sài nick gì vậy? Đèn đóm của em cũng nhức đầu phết bác ah. cứ loay hoai cắm rút hết bóng này đến bóng khác, bây giờ mới tạm ổn ah. Copland đánh với JBL khá hay, em rất hày lòng bác ah. còn về Wadia chuyễn sang Eso 10W là cả 1 vấn đề tranh đấu ghê gớm, nói chung là ban đầu hụt hẫn lắm ah . mà từ từ rồi cũng quen thôi. Bây giờ em mod hết bài em eso rồi nên âm thanh cũng khá giống với người xưa.

thangvc

Member

Bên kia bác sài nick gì vậy? Đèn đóm của em cũng nhức đầu phết bác ah. cứ loay hoai cắm rút hết bóng này đến bóng khác, bây giờ mới tạm ổn ah. Copland đánh với JBL khá hay, em rất hày lòng bác ah. còn về Wadia chuyễn sang Eso 10W là cả 1 vấn đề tranh đấu ghê gớm, nói chung là ban đầu hụt hẫn lắm ah . mà từ từ rồi cũng quen thôi. Bây giờ em mod hết bài em eso rồi nên âm thanh cũng khá giống với người xưa.

Vẫn thangvc. Bác có nhớ vụ krell của Bác không, là tôi đấy!

thangvc

Member

Ok em nhớ rồi, ANh vẫn khỏe chứ? chắc vẩn còn giữ em nó chứ phải k? Sau thời gian sử dụng anh có cảm nghĩ như thế nào ah?

OK cám ơn Em, vẫn OK. Class A mà, tốn điện phết :))! Nhưng có mấy thứ xung quanh cần phải cải thiện cho em nó hoành tráng hơn chút. Anh định chuyển sang pre Aesthetix Calypso thôi, có hơi hướng tube làm cho ấm hơn, mid dày hơn chút. hehe Em có nhớ amp vô địch cùng đi với Anh sang nhà Em không, về khen quá trời. Nói là âm thanh hay hơn xưa! Bởi vậy mới nói, đi mua gì dẫn amp vô địch cũng có lợi lắm đấy. Lúc nào rãnh sang nhà Em nghe thữ tube và JBL thế nào nhé
thangvc

andy

Member

OK cám ơn Em, vẫn OK. Class A mà, tốn điện phết :))! Nhưng có mấy thứ xung quanh cần phải cải thiện cho em nó hoành tráng hơn chút. Anh định chuyển sang pre Aesthetix Calypso thôi, có hơi hướng tube làm cho ấm hơn, mid dày hơn chút. hehe Em có nhớ amp vô địch cùng đi với Anh sang nhà Em không, về khen quá trời. Nói là âm thanh hay hơn xưa! Bởi vậy mới nói, đi mua gì dẫn amp vô địch cũng có lợi lắm đấy. Lúc nào rãnh sang nhà Em nghe thữ tube và JBL thế nào nhé
thangvc

Dạ, lúc nào cũng welcome anh.
Em nghĩ nếu thêm Pre đèn khá khá nữa thì nó càng phát huy khả năng của nó, Dù gì thì Pre là bộ phận quyết định chất âm ( pre làm việc trí óc) còn pow thì làm việc chân tay:)). và khi 2 cái này nó hợp với nhau rồi thì sẽ rất hay đấy ah. tốt nhất là anh nên mượn về ghép thử xem ntn. Chơi bóng đèn cũng có cái thú của nó, có thể can thiệt chất âm mà k cần phải thay đổi máy. chỉ cần cắm rút thay đổi bóng đèn là chất âm thay đổi hẳn.
Thân.

trai78

Nhìn xong muốn quăng dàn loa nhà mình đi ghê. Nhưng mình được cái LCD 50 inch cũng tạm . Dàn đẹp

manhbmc

Member

Bạn cho cái Sub ra xa tường càng tốt. Đỡ bị tra tấn !

thangvc

Member

Hôm trước Anh có nghe A.Tuấn Q7 thì phải: Bác ấy FPB match với Aesthetix pre tube, nghe còn hay hơn conrad johnson pre tube. Đang chờ mang về nghe thử đây!

Bên trên